Hạng F
5/3/05
8.718
72.114
113
đây
RE: đọc bài này đi các bác , toàn anh em nhà mình cả

@lm1mt
em công nhận là bác thù dai thật, có khi người ta lỡ miệng thôi bác ạ

em thì em cóc làm đc cái xe nào, nhưng cái nào em cũng chê (mấy cái khen thì các bác biết rồi, khen nữa làm gì), Vivant em cũng chê, Civic em cũng chê kiểu giốngLanor (:D mặc dù em cũng khoái Civic và suýt mua nếu mà HD nó không bắt em phải chờ), em đi Focus em cũng chê (bác cứ xem lại mấy bài của em) tuốt, cái gì đúng thì nó đúng thôi, như bác chê Vivant xấu vậy, em cũng thấy nó xấu

mấy cái đo là chuyện vặt chấp nhất làm gì, khối kẻ bảo em mày mua taxi về chở vợ à, hoặc mày mới rước một trong những cái xe ế nhất nước VN :D... kệ, em sướng, vợ con em sướng, nó không sướng

Hạng D
10/4/06
1.722
143
63
44
Tp mang tên Bác

cái xe gần tỷ bạc thì làm j má xấu hết dc, có cái đẹp cái xấu chứ, và theo thiển ý của mọi ngừoi nữa, muốn xe đẹp chắc phải xé mỗi thằng 1 ít rui ráp lại quá

Hạng B2
16/3/07
107
1
16
53
Hà Nội

Không thể thống nhất được tiêu chuẩn đánh giá một cô gái đẹp, người ta đành đưa ra một số tiêu chí nhưng cũng chỉ giớ hạn bởi kiểu dáng, còn khuôn mặt đẹp thì muôn hình vạn trạng. Xe cũng vậy, ta có nó ta phải tìm mọi cái hay để tự khen lấy, khi bị người khác chê thì nói họ không khách quan. Chẳng ai thừa nhận mình là ngu cả, mỗi người đều có lý do để biện bạch cho mình. Còn ý thích mỗi người mỗi khác, mỗi người đều có sự lựa chọn đúng cho hoàn cảnh của mình.
Em nghe nói ở Nhật dùng xe sau 7 năm phải cho ra bãi, mang bán sang các nước khác, không cần biết chạy nhiều hay ít, chẳng biết có đúng không, còn ở Sing là 10 năm, như vậy chất lượng tốt quá cũng chẳng để làm gì. Các xe sử dụng có lẽ ở VN nhiều xe đẹp nhất nhưng ít chủng loại, còn ở Nhật, TOY và HD có rất nhiều mẫu xe, dân họ vẫn mua dùng, một số mẫu đem về VN bán có khi chẳng ai mua. Cái xe đẹp vì vậy là không có quan điểm chung.

Hạng B2
2/4/07
314
3
18
53
Thủ đô Hà Nội

bác Limo nhận xét khách quan đấy nhỉ? Chắc Toyota và Honda là anh em con chú con bác bên Nhật (các bác kiểm tra lại giúp em thông tin này nhé), vào năm 2006 khi quan hệ họ hàng giữa hai bên còn khăng khít, gắn bó thì Toyota nhường chú em Honda lắp ráp CIVIC để kiếm thêm chút tiền lẻ tại thị trường Việt Nam. Không ngờ cái chút tiền lẻ đấy bỗng biến thành một khoản tiền to đùng khiến ông anh họ Tô kia cay cú và ganh tỵ ghê gớm. Ai đời chiếc Corolla lừng lẫy trên toàn cầu bỗng trở nên lép vế và vô duyên (bọn bạn em nói là quả dưa hấu di động) bán ế quá trời, nghe giang hồ đồn là số lượng chỉ bằng 1/3 thằng em Hỗn kia. Hẳn là bây giờ anh em nhà Tô - Hòn này nó từ nhau rồi phải không bác Limo?

Mazda vào tay bọn Ford đâm ra vớ vẩn thật, để bọn khựa nó mua lại có khi vụt đứng dậy sáng lòa ý chứ.

Hạng B2
2/4/07
314
3
18
53
Thủ đô Hà Nội

Em đã có lần phát biểu trên OS chưa lâu: cậu lái xe cơ quan em nhìn đít xe Corolla 2009 phán luôn là LIFAN đời mới. Công nhận bọn TQ bây giờ phát triển công nghiệp ô tô nhanh thật - đánh tráo khái niệm cả với xe Tô.

Hạng B2
31/1/08
374
1
18
24H.COM.VN

Trích đoạn:mouseman
Trích đoạn:lm1mt
Vậy mà có thằng nó bảo Civic nhà mình nhìn ngoài đường như con lợn đấy các bác , bỏ ra hơn nửa tỉ mua con xe về mà nghe nó nói vậy có tức không chứ , chắc em bán 4B nữa quá , chạy In cũng bảo như con lợn mà Civic cũng như lợn thì còn nghĩa gì nữa !
Bây giời ra đường civic chạy nhiều như lợn nhìn mà phát chán . Cưới em i30 đi cho lạ bác ơi vả lại em này còn được nhiều tạp chí xe hơi trên thế giới bầu chọn là chiếc xe thú vị và đáng đồng tiền bát gạo nhất trong dòng xe halfback
Làm vài cái topic ''nói xấu em'' nữa cho zui nhà zui cửa đi bác , theo em nghĩ 1 cái thì không đủ để bác trút hết giận lên đầu em đâu bác nhẩy?!!!:D