Hạng D
14/5/08
2.536
21.241
113
Re:sách "Liên Bang Xô Viết và chiến tranh Việt Nam"

Tuần rồi là tuần nhiều biến động cho đất nước Nhật Bản, người Nhật Bản đã chứng minh cho cả thế giới thấy cách họ vượt qua khó khăn như thế nào. Để hiểu hơn về con người Nhật Bản, em đọc lại cuốn "Yamamoto-Rồng Thái Bình Dương".

Yamamoto là 1 tướng lĩnh kiệt suất của Nhật Bản trong giai đoạn đầu thế chiến thứ 2, với sự lãnh đạo của Yamamoto thì Nhật đã làm nên những chiến thắng quan trọng tại Trân Châu Cảng, tại Philipin, Singapore cũng như trên toàn Thái Bình Dương. Sau cái chết của ông kèm với những thất bại quan trọng khác thì Nhật Bản không thể gượng dậy nổi và chịu đầu hàng quân Đồng Minh

Trong nước Nhật Bản tân tiến và bận rộn ngày nay, huyền thoại về danh tướng Yamamoto dường như đã bị quên lãng. Giới trẻ ngày nay không nghe biết gì về người anh hùng mà thế hệ cha chú của họ từng sùng kính. Yamamoto là một đô đốc vĩ đại, vượt lên hơn hẳn các đô đốc khác đồng thời của ông. Ông là một chiến lược gia can đảm và xuất chúng. Những tiên đoán của ông về trận Trân châu cảng rất chính xác. Ðấy là cơ hội duy nhất của ông để có thể đánh bại hạm đội Thái Bình Dương của Mỹ. Tư tưởng quân sự của ông đi trước thời đại của ông, và trước các chiến lược gia khác, cả Nhật và Mỹ. Ông đã mở một cuộc chiến không theo các quy ước cổ điển.
Em để sách trong thư mục Lịch Sử trên kho sách
https://www.dropbox.com/home/sach24g.com_shared/Hoi%20Ky#/Lich%20Su:::21783114

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113

Có sách Kindle đ5oc trên iPhone kg các bác?

Hạng D
14/5/08
2.536
21.241
113

sonnguyen nói:
Có sách Kindle đ5oc trên iPhone kg các bác?
Được anh, anh install chương trình Kindle for iOS, cái này free trên iTunes.

Hạng B2
5/5/08
108
0
16
43

Ủng hộ bác. Em cũng mê đọc sách lắm, có điều gần nửa năm nay em ko đọc được cuốn nào :( Em đọc gần đây nhất là bộ Mật Mã Tây Tạng của NXB Nhã Nam.

Hạng D
20/7/10
1.293
1
36
47

cảm ơn bác chủ thớt...hồi nhỏ em mê sách lắm...giờ nhà em tài sản là sách

Hạng B2
11/11/08
139
266
73
HCMC

Em được thừa hường gene từ papa và mama 1 người mê đọc sách còn người kia thì chuyện gia mua sách về cho em đọc, có lúc đọc 1 lèo hết cả quyển dày đứng dậy choáng váng mặt mày luôn. Dạo gần đây chưa tìm thấy tác phẩm nào để lại dấu ấn sâu sắc và có thể cuốn hút em đọc không cần ăn nữa.

Hạng D
14/5/08
2.536
21.241
113

Kỷ niệm 30.4, mình đọc cuốn Ăn Mày Dĩ Vãng của Chu Lai, đọc suốt đêm qua. Đọc mà cảm thấy bùi ngùi thương cảm.

Tập Lái
22/2/11
9
0
0
44

Nhiều link sách hay quá, note lại để nhớ nào.

Tập Lái
10/5/11
28
0
0

Em cũng rất thích đọc sách. Em hay đọc ebook là chủ yếu, dạo này em đang làm luận văn nên ít có thời gian đọc. Sau khi hoàn thành sẽ trở lại thói quen xưa. Cám ơn các bác.

Tập Lái
17/7/12
18
0
0

Híc em lười đọc sách và tiểu thuýết mà xem xong tóp píc thấy hay hay