Hạng B2
4/9/07
448
2.417
93
vậy mình có phải trả cạc-vẹt cũ không ta? nếu không hoặc mình cớ mất cả cạc-vẹt chắc là có cả 2 biển chạy. 01 tháng chạy biển này, tháng chạy biển kia, cũng ổn nhỉ :p

Hạng C
29/10/09
880
85
28
50
Họ thu lại cà vẹt cũ chứ bác, đưa bác giấy hẹn lấy cà vẹt mới sau 1 tuần.

Hạng C
3/10/07
717
434
63
TPHCM
muaban.net
Choichoi nói:
Love Car nói:
Bac choichoi mới đổi biển 5 số à?Số nó chạy đến bao nhiu rồi?Hôm rồi em thấy có xe 015.xx
Số thì lung tung lắm bác à, vâng hình như là 015... rồi nhưng tổng thì đa số là 1,2,3 thôi, hihi. Hình như sau khi đổi biển thì phải đổi cả đăng kiểm nữa.
Em chưa đổi DK mới, không biết đổi thế nào? có cần chính chủ đi đổi không các bác?
bác đi đỗi đăng kiểm ko cần chủ xe đâu ,nhưng giấy hẹn nó chỉ đăng kiểm tam 15 ngày cho bác chạy thôi ,tốt hơn là để sau 1 tuần có giấy chính thì đi cho đỡ mất thời gian.

Hạng D
5/12/09
1.536
1
0
TP.HCM Q.Tân Phú
Hôm nay em đi xét xe họ kêu em 10 ngày sau tới lấy cà vẹt nhưng sao trong giấy hẹn ghi ngày 31 lên lấy vậy là 2 ngày sau à,vậy mình theo ai vậy các bác.
Em sang tên có cần đổi sổ đăng kiếm không vì em có hỏi vài người họ nói sổ xanh không cần đổi mới mai mốt đợt sau đăng kiểm họ ghi thêm tên chủ mới vào thôi!

tsx
Hạng C
4/8/05
507
3
18
Thành phố mang tên Bác
Choichoi nói:
Bác qua 282NTL, đến phòng 33 xin 1 tờ khai, khai luôn tại đó, có mang theo giấy tờ cũ nhé, cà số khung số máy lại, sau đó nộp luôn,... mất khoảng 3-40 phút là bác có biển số mới 5 số liền, phí 150 ngàn. Bác khai là mất 1 biển số nhé ( CA hướng dẫn vậy). Em đi làm thì họ chẳng cần KT gì luôn, biển số cũ em vẫn đang giữ đây ( họ cũng chẳng thu lại).

Bác cho em hỏi rõ cái là mình chạy xe otô lên thẳng 282 NTL hay đi xe máy lên bác? Rồi cà số khung số máy là mình tự cà hay công an ra cà trùi?? Khai là mất 1 biển số nhưg có cần phải có đơn cớ mất với chữ ký của công an phường hay ko tại em hỏi cũng nghe nói là vậy với lại có thể trực tiếp ..... để có dc 1 số đẹp đẹp 7 hay 9 nút gì ko hả bác?? Em ko bít nên hỏi hơi kỹ các bác đừng cười nhe hihi

Hạng D
2/10/10
1.081
41
48
Love Car nói:
Hôm nay em đi xét xe họ kêu em 10 ngày sau tới lấy cà vẹt nhưng sao trong giấy hẹn ghi ngày 31 lên lấy vậy là 2 ngày sau à,vậy mình theo ai vậy các bác.
Em sang tên có cần đổi sổ đăng kiếm không vì em có hỏi vài người họ nói sổ xanh không cần đổi mới mai mốt đợt sau đăng kiểm họ ghi thêm tên chủ mới vào thôi!

1 tuần sau lên cho chắc đi bạn.

Hạng B2
15/8/07
453
13
18
51
1 tuần cũng chưa có đâu bác, sau 10 ngày hãy lên lấy cà vẹt. ít khi đúng hẹn lắm.

Hạng D
12/9/05
1.449
200
63
51
Các bác đổi số xe, cavet xong thì chờ bao giờ hết hạn đăng kiểm thì đi đăng kiểm và đổi sổ đăng kiểm luôn. Do đổi sổ nên phải về trạm gốc đã cấp sổ để đổi. Các lần đăng kiểm sau thì các bác thích đăng ở đâu thì kiểm ở đó.

Hạng B1
5/9/10
62
1
6
giuc mot bien di ju bac mat the la cap cho 5 so thui 
chu lam thu tuc cho nhan nhieu khe ma lai dong them khoan truoc ba nua  chuc bac som co bien 5so ung y nhe
ma jo nay bien 5so len o3xxx ju