Hạng D
28/7/08
2.284
3.716
113
taigia nói:
Bọn đấy đâu phải là lái xe. Đó là quân giết người. Đừng coi bọn chúng cùng hội cùng thuyền với anh em minh.

...:mad:

Hạng D
28/7/08
2.284
3.716
113
huanlt nói:
Tránh voi chẳng xấu mặt nào

Em chỉ đồng ý 1 phần thôi bác ạ!

Bọn này còn tệ hơn .. CHÓ, chứ làm sao do được với voi!

Hạng D
27/6/08
1.135
22
63
Ý em voi là cái xe, còn ý bác chó là thằng tài xế. Cái xe không có tội, tất cả tội lỗi là của con người thôi à. Tụi nó chẳng coi ai ra gì, vì đã làm xe lớn thì cứ phải có phần của mấy ông lớn thôi à. Không thì đó mày dám làm xe tải.

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"
Tất cả những điều trên chỉ là hiện tượng bên ngòai của một bản chất vấn đề bên trong thê thảm hơn nhiều ...Nói mãi nói mãi rồi vẫn thế !
Buồn kinh khủng .
Tại sao những tên giết người sau volang không hề lo ngại khi có thái độ ngông cuồng , gây ra bao tội ác thê thảm ? Tại sao chúng vẫn được chễm chệ leo lên ghế lái sau vô số hành vi vi phạm luật giao thông và vi phạm cả pháp luật ? Câu hỏi còn mãi đời đời , vì câu trả lời đã có từ lâu , chỉ chưa tìm ra người nói ra ...

Hạng D
3/3/05
1.099
78
48
Tại vì luật VN nó không nghiêm, ý thức lái xe thì kém.
Nếu có gì xảy ra, lái xe chỉ chịu trách nhiệm 1 phần, chủ xe lãnh đủ

Hạng D
27/6/08
1.135
22
63
Chẳng có chủ xe nào lãnh đủ hết profi ơi. Thằng nào làm xe mà không có mấy ông lớn bảo kê hay là 'ké 1 tí" trong đó thì thằng đó suốt đời không khá nổi. Vì có bảo kê rồi nên tụi nó sợ gì đâu. Có chuyện xảy ra thì đâu lại vào đó thôi, vuốt mặt phải nể mũi chứ. Cùng 1 giuộc với nhau, chẳng lẽ đánh nhau

Hạng D
29/11/04
3.494
16
38
Chủ xe ben tuyển tài xế nó dám bao 1 năm 2 mạng đó bác

Văn hóa lái xe đôi khi nó là 1 thứ xa xỉ. Em có chuyện như thế này.
Thứ 7 rồi em ở Châu Đốc. Xe em bị lủng bánh nên em phải đưa đi vá vỏ. thợ đang kiểm tra vỏ thì có 2 bác tài khác đi trên 2 chiếc xe, 1 chiếc Mec 16 chỗ biển 53s và 12 chỗ biển 53N cả 2 bác cùng vào vá vỏ. Thấy cái decal "baby in car" của em, 2 tên đó hỏi cái này để làm gì??? em giải thích xong hắn bảo thế này, đường ai nấy chạy, làm cái này ai mà biết.
Chắc em phải lột cái decal này đi, thay vào bằng cái "trẻ em trên xe" quá.

Hạng B2
hieu_wangler nói:
Văn hóa lái xe đôi khi nó là 1 thứ xa xỉ. Em có chuyện như thế này.
Thứ 7 rồi em ở Châu Đốc. Xe em bị lủng bánh nên em phải đưa đi vá vỏ. thợ đang kiểm tra vỏ thì có 2 bác tài khác đi trên 2 chiếc xe, 1 chiếc Mec 16 chỗ biển 53s và 12 chỗ biển 53N cả 2 bác cùng vào vá vỏ. Thấy cái decal "baby in car" của em, 2 tên đó hỏi cái này để làm gì??? em giải thích xong hắn bảo thế này, đường ai nấy chạy, làm cái này ai mà biết.
Chắc em phải lột cái decal này đi, thay vào bằng cái "trẻ em trên xe" quá.

Hai bác tài này không biết tiếng Anh , không hiểu nên nói vậy, thế cho nên Bác lột ra và thay lại "trẻ em trên xe"cho mọi người dể hiểu, vì mình là người Việt Nam muh, giống như đánh chữ trên diễn đàn yêu cầu phải gõ dấu vậy đó mới hiểu được....

• Like
Reactions: 2say