Hạng C
25/10/12
986
437
63
Đang trong chiến dịch seagame mà bác , nên dạo này đi đường buổi tối là các bác phải hết sức cẩn thận ... Bữa e đi chơi về cũng gặp

Hạng D
17/8/14
1.920
2.229
113
kiểm tra hành chính là thế nào? kiểm tra cũng phải có chuyên đề. dẫn văn bản luật xem
Chuyên đề thì các bác CSGT-CSCĐ làm nhiệm vụ giữ, hỏi các bác đó chứ, đã là chuyên đề là bất thường, ở đâu ra em có mà bác hỏi em.

Hạng C
10/6/14
917
713
93
38
mấy bữa đi chợ đầu mối thủ đức về. phải vượt qua vài trạm, phải dùng ánh mắt lạnh, lời nói nhẹ nhàng dứt khoát. nên đỡ tốn bánh mì.

Hạng B1
13/1/13
71
13
8
36
Mấy cái thông tư đó nhờ mấy bác bàn thêm cho em thông não. Chứ đối với trường hợp của e (và các trường hợp khác lúc đó) là em thấy chưa được.

Chẳng thà dừng xe và bảo "thành phố văn minh của chúng ta đã đến giờ giới nghiêm, đề nghị anh cho kiểm tra giấy tờ và cốp xe", em ok liền, đằng này toàn hù sai lỗi chăm chăm kiếm bánh mì ko ah. Đưa bánh mì là đi có thấy kiểm tra gì đâu.

Còn cái vụ thẻ xanh theo em thì cứ theo luật mà làm, anh không có thẻ thì đứng trong hỗ trợ chứ ai cho ra chặn xe.

Hạng D
10/12/14
1.379
4.083
113
Thành phố Hồ Chí Minh
Mấy cái thông tư đó nhờ mấy bác bàn thêm cho em thông não. Chứ đối với trường hợp của e (và các trường hợp khác lúc đó) là em thấy chưa được.

Chẳng thà dừng xe và bảo "thành phố văn minh của chúng ta đã đến giờ giới nghiêm, đề nghị anh cho kiểm tra giấy tờ và cốp xe", em ok liền, đằng này toàn hù sai lỗi chăm chăm kiếm bánh mì ko ah. Đưa bánh mì là đi có thấy kiểm tra gì đâu.

Còn cái vụ thẻ xanh theo em thì cứ theo luật mà làm, anh không có thẻ thì đứng trong hỗ trợ chứ ai cho ra chặn xe.
Bác nói chả sai tí nào, thà nói mẹ nó như thế thì nó rõ ràng mà người dân người ta còn tâm phục, khẩu phục đàng này toàn mượn gió bẻ măng, kiếm lỗi tào lao để cho người ta ị ra ít shit cho chúng.

Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn
Tối nay khoảng hơn 23h em bon bon 2b trên Trường Chinh hướng từ Củ Chi về Cộng Hoà bị CSGT đội TSN tuýt vào các bác ạ. Chỗ này em đi qua thường xuyên, bình thường vẫn chộp các bác 2b thấy đường vắng vượt đèn đỏ chỗ cây xăng Thalexim, cái này đúng không có gì đáng nói.

Nhưng hôm nay mát giời nên xuất hiện rất đông CSGT và CSCĐ chặn xe chỗ này, cỡ 8 chú áo vàng và chục chú áo đen. Em bị ngoắt vào bảo em vượt đèn đỏ trong khi em chạy khi đèn đã xanh, bắt không được lỗi này thì lại quay sang hỏi giấy tờ xe đâu, có thì cho đi. Em không chịu cho kiểm tra giấy tờ khi không nêu được lỗi vi phạm và thế là em đứng lại xem bắt xe :D

Xem cái cảnh này không đẹp đẽ gì các bác ạ, cứ 2 xe lại có một chiếc bị ngoắc vào, 2 chú CĐ cầm 2 cây gậy 1 thước ra ngoắc (1 chú chặn trước đề phòng chạy), xe vào ra liên tục kể cả người không vi phạm gì, làm đêm đói bụng hay sao mà bánh mì ăn liên tục. Mà em thấy mấy chú áo vàng mà điều được nhiều chú áo đen thế thì cũng không phải dạng vừa đâu.

Cuối cùng em cũng không rảnh nên đành chìa giấy tờ và đi, cảnh báo các bác đi đêm qua đoạn này đề phòng bị cướp và nhớ mang giấy tờ đầy đủ.
Sau 22g CSCD co quyen kiểm tra hành chính