Hạng B2
11/9/14
316
506
93
40
Em có nghe sale của BMW nói là brand BMW trên Mec 1 level, ngang với Porsche...

Và em cũng đã nghe một số người tiêu dùng đang cho rằng xe Mec không sang bằng BMW.

Hehe, trùm của nghệ thuật của định giá...theo em thấy là Lexus...haha

Vì để ý em thấy LX form mới (mặt hình con suốt) đi ngoài đường vẫn nhiều hơn X7 và GLS...

Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113

Và em cũng đã nghe một số người tiêu dùng đang cho rằng xe Mec không sang bằng BMW.

Vì để ý em thấy LX form mới (mặt hình con suốt) đi ngoài đường vẫn nhiều hơn X7 và GLS...

chắc thằng sale đó mới chich thuốc hả? Bất kỳ thị trường phát triển nào thì mẹc cũng trên bmw một ít - tất nhiên về đến vn thì toàn ngáo đá nên Subaru nó còn leo lên đầu porsche áh

Hạng B2
11/9/14
316
506
93
40
chắc thằng sale đó mới chich thuốc hả? Bất kỳ thị trường phát triển nào thì mẹc cũng trên bmw một ít - tất nhiên về đến vn thì toàn ngáo đá nên Subaru nó còn leo lên đầu porsche áh

Chắc bác ít đi thị trường...Dễ mà bác, lượn lờ vài showroom của bmw...Nói chuyện với vài bác nhà giàu đã sắm xe sang/đang có đủ điều kiện sắm xe sang/chưa đủ điều kiện nhưng muốn sắm xe sang...Là hiểu thị trường liền...Brand nói gì nói, thị trường cảm nhận như thế nào mới là điều quan trọng nhất á...

Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
mấy bác khai sang sao cái giá vs mấy con kia chung mâm mà tốt vậy ?
Đang nhăm nhe X5 mà thấy con này , giá này thì lại lăn tang nữa
Hình như có pic nào bác nói là đang xem X5.
Mer hay có chính sách bán bản base, cái hay là có sẵn những thứ đập vào mắt như màn hình to, cam360, nhưng mà lại cắt giảm mấy thứ “sang sang” kiểu như chất liệu nội thất. Bác cứ nhìn chính sách E250 thành E200 sport sẽ thấy, cho thêm cái màn to với cam360 là sướng ngay, nhưng mất bộ ghế da nappa. Mà cái màn to độ thì hết ít, set ghế full chức năng da nappa độ với vỡ mồm.
Bản mới về chắc cũng sẽ ko có gói an toàn chủ động, phuộc thông minh thì giá cũng chỉ loanh quanh 80-85k mỹ thôi.
Bác cứ lấy giá 570 đợt trước tăng thuế là 5.8 sẽ thấy hợp lý dần đều, vì 570 chỉ có một bản full luôn, giá đâu đó cũng 85-90k bên mỹ luôn, và ở vn thì thương hiệu của 570 cao hơn GLS nên cũng có thể bán biên lợi nhuận cao hơn.
Mà thực ra thì, 570 tỷ mỷ về nội thất hơn mer nhiều, ko nhiều công nghệ nhưng dễ gần, dễ gắn bó.
X7 thì em chưa trên mông bao giờ, nhưng cũng ko dám bình luận quả giá 7 củ, ko bị ăn thuế máy lớn nhưng có thể X7 có mấy cái option xịn xò nên giá cao.

Hạng D
15/9/08
2.038
2.209
123
Hình như có pic nào bác nói là đang xem X5.
Mer hay có chính sách bán bản base, cái hay là có sẵn những thứ đập vào mắt như màn hình to, cam360, nhưng mà lại cắt giảm mấy thứ “sang sang” kiểu như chất liệu nội thất. Bác cứ nhìn chính sách E250 thành E200 sport sẽ thấy, cho thêm cái màn to với cam360 là sướng ngay, nhưng mất bộ ghế da nappa. Mà cái màn to độ thì hết ít, set ghế full chức năng da nappa độ với vỡ mồm.
Bản mới về chắc cũng sẽ ko có gói an toàn chủ động, phuộc thông minh thì giá cũng chỉ loanh quanh 80-85k mỹ thôi.
Bác cứ lấy giá 570 đợt trước tăng thuế là 5.8 sẽ thấy hợp lý dần đều, vì 570 chỉ có một bản full luôn, giá đâu đó cũng 85-90k bên mỹ luôn, và ở vn thì thương hiệu của 570 cao hơn GLS nên cũng có thể bán biên lợi nhuận cao hơn.
Mà thực ra thì, 570 tỷ mỷ về nội thất hơn mer nhiều, ko nhiều công nghệ nhưng dễ gần, dễ gắn bó.
X7 thì em chưa trên mông bao giờ, nhưng cũng ko dám bình luận quả giá 7 củ, ko bị ăn thuế máy lớn nhưng có thể X7 có mấy cái option xịn xò nên giá cao.
Thật ra thì muốn con Full size 7 chỗ nhưng thấy Giá mấy con full này chat quá mới nhăm nhe … 5 + 2 như X5 và GLE vừa sức hơn..nên h thấy con full size này mà giá này nên lăn tăn dù biết như bác nói ở trên ... (Giá rẻ chắc chắc có nguyên nhân gì đó ).. nhưng đc cái Full size và cái giá phù hợp là ok.. còn options có thể ko full cũng chịu ….vì cái giá này ko thể đòi full đc...

Hạng B2
13/8/10
232
203
43
Gls nghe nói tháng 4 mới có mặt tại Việt Nam? Các bác có Thoòng tin Updated cho anh em với, hóng mãi mà kg biết thông tin chính thức...

Hạng B1
24/12/06
71
46
18
Ngay từ đầu ra mắt con X7 thấy bên đó để option xe vậy với giá 7,5 tỷ không ổn. Theo kinh nghiệm làm option thì X7 nên để giá khoảng 6.5 tỷ là đẹp, còn lại bộ ghế da, option khác đưa vào tuỳ chọn sẽ hay hơn. Tức là nếu mang 6.5 tỷ đi mua xe là không có xe và nên thêm tiền để lấy con 7.5 tỷ :) Khi đó người mua cũng tự hào là xe của tôi mua có thêm option so với chiêc khác.

Nghe đồn sang năm BMW làm lại chiếc X7 theo style của Mercedes-Benz về option
Mercedes benz viet nam nghiên cứu kỹ thị hiếu của người Việt nên lựa chọn Option cho từng mẫu xe rất hợp lý để giảm giá thành.
Ngay từ đầu ra mắt con X7 thấy bên đó để option xe vậy với giá 7,5 tỷ không ổn. Theo kinh nghiệm làm option thì X7 nên để giá khoảng 6.5 tỷ là đẹp, còn lại bộ ghế da, option khác đưa vào tuỳ chọn sẽ hay hơn. Tức là nếu mang 6.5 tỷ đi mua xe là không có xe và nên thêm tiền để lấy con 7.5 tỷ :) Khi đó người mua cũng tự hào là xe của tôi mua có thêm option so với chiêc khác.

Nghe đồn sang năm BMW làm lại chiếc X7 theo style của Mercedes-Benz về option
GLS thiếu E-ative body control cũng giảm cái sự sướng đi nhiều anh nhỉ!Ngoài ra hệ thống đánh lái,phanh tự động,tự tính trước khả năng va chạm cũng ko có là chắc chắn, bù lại giá giảm nhiều so với X7