Hạng C
30/9/04
755
1.945
93
Đem nộp đi bác. Dạo này báo chí đăng tin thằng Ủn riết cũng chán rồi.

Hạng D
5/5/07
1.358
15.174
113
In 2 cái này lên đập vào mặt cán bộ bác ạ

Xe biển số tỉnh bị phân biệt
Theo ghi nhận của Tuổi Trẻ, số lượng khách đến các chi cục thuế trên địa bàn TP.HCM làm thủ tục sang tên đổi chủ ôtô đã tăng mạnh, sau khi mức lệ phí trước bạ đối với ôtô đăng ký lần 2 giảm còn 2% kể từ ngày 1-4 thay vì 10% như trước.
Ông Nguyễn Mạnh Khôi, chi cục trưởng Chi cục Thuế quận 10, cho biết hai ngày gần đây, riêng lệ phí trước bạ mỗi ngày chi cục này thu được đến 1 tỉ đồng, trong khi trước đó chỉ thu được 200-300 triệu đồng/ngày. Ông Nguyễn Văn Dũng, chi cục trưởng Chi cục Thuế quận Phú Nhuận, cho biết hai ngày gần đây số người đến làm thủ tục sang tên đổi chủ ôtô cũ tăng gấp nhiều lần so với những ngày trước.
Tuy nhiên, trong khi một số chi cục thuế áp dụng mức thu 2% đối với ôtô được sang tên đổi chủ (đăng ký lần 2), không phân biệt biển số tỉnh hay biển số TP.HCM, nhiều chi cục thuế trên địa bàn chỉ áp dụng mức 2% đối với xe đăng ký tại TP.HCM muốn sang tên đổi chủ. Riêng xe đăng ký biển số tỉnh nay sang tên tại TP.HCM vẫn áp dụng mức thu như với đăng ký lần đầu là 15%. “Công văn không nói rõ nên chúng tôi hiểu là đăng ký tại TP.HCM lần đầu nên áp dụng mức thu 15%, còn trước đây đăng ký ở tỉnh thì không tính đến” - trưởng phòng lệ phí trước bạ một chi cục thuế nói.
Trao đổi với Tuổi Trẻ chiều 2-4, ông Trần Đình Cử (Cục phó cục thuế TPHCM) nói trong công văn hướng dẫn gửi các chi cục thuế trên địa bàn, Cục Thuế không phân biệt ôtô biển số tỉnh với ôtô biển số TP.HCM đăng ký lần hai. “Có thể một số chi cục thuế chưa hiểu rõ, chúng tôi sẽ có công văn giải thích rõ hơn vấn đề này” - ông Cử nói.
http://tuoitre.vn/Kinh-te/541033/phi-truoc-ba-moi-xe-cu-soi-dong-xe-moi-tram-lang.html

Đơn khiếu nại chi cục thuế Hóc Môn gửi Cục Thuế và các cơ quan- Nhờ các bác tư vấn!

Hạng D
8/3/13
1.289
212
63
Theo mình bác làm đơn và gởi các cơ quan như vậy là chuẩn rồi,mai nộp nha bác,còn bên Quận 03 thì xe tỉnh về trước bạ tính 02% rồi,bên Hóc Môn của bác,mấy bác Thuế nhậu nhẹt ghê lắm,chắc trong lúc nhậu đưa ra luật rừng luuôn coi có thằng nào ở trên dám làm gì tao không...mấy tên này định làm phản,hihi

Hạng D
2/6/09
1.164
139
63
TPHCM
Bác lên thẳng Cục thuế TP (đối diện CV Tao Đàn) có bộ phận tiếp dân và trình bày rõ mọi việc,em nghĩ sẽ êm xuôi thôi.Còn TH này em chưa thử nhưng nghe nói trong cùng TP hay Tỉnh thì Bác có thể đến bất kỳ chi cục thuế nào để đóng trước bạ!

Hạng B2
30/7/08
200
4
0
48
Yamahamvui nói:
@bác ttq245: theo như những căn cứ em đưa ra vậy thì đã đủ chưa vậy bác? Em mới chỉ nháp lên đây để tham khảo ý kiến của các bác thôi.

Do là bác chỉ trao đổi với 1 nhân viên nào đó của chi cục, không có văn bản trả lời chính thức nên xem là không có căn cứ. Nếu bác đã đóng thuế rồi, thì có biên lai thuế, cái đó cũng được sử dụng để làm căn cứ. Còn bác nói là là ông A, bà B nào đó đã trả lời bác vậy, các cơ quan hữu quan sẽ quyết định tin bác đến đâu và xử lý thế nào?

Trong trường hợp thiếu căn cứ, thì không nên dùng từ 'khiếu nại', mà chỉ là viết thư thắc mắc xin được giải đáp. Khi đó, văn phong cũng khác và không yêu cầu xử lý gì cả.

Last edited by a moderator:
Hạng C
2/4/13
695
6
18
Cầm bộ hồ sơ tính thuế cộng với đơn đem qua những nơi bác định đem là xong. đố thằng nào dám chông lệnh thủ tướng. Bác phải nói thế nó mới sợ

Hạng C
29/9/10
827
9
16
Em thấy bác gởi thêm cho cơ quan nào mà có chức năng thanh tra của thành phố. Cái này là chống lệnh của chính phủ, gây bất an, bức xúc cho dân, đi ngược lại chủ trương của Đảng và nhà nước.......tội nặng à nghen ( xin lỗi em nâng quan điểm lên 1 tý), chiến đi bác.

Hạng C
2/4/13
695
6
18
MrQuang77 nói:
Em thấy bác gởi thêm cho cơ quan nào mà có chức năng thanh tra của thành phố. Cái này là chống lệnh của chính phủ, gây bất an, bức xúc cho dân, đi ngược lại chủ trương của Đảng và nhà nước.......tội nặng à nghen ( xin lỗi em nâng quan điểm lên 1 tý), chiến đi bác.

Nâng cái gì bác nói thế nó còn éo sợ nữa. phải nói mạnh, làm mạnh thì nó mới lung lay làm nhẹ nhẹ nó được nước lấn tới

Hạng D
2/7/11
2.431
13
38
59
Huyện Hóc Môn và Quận Bình Thạnh sao 2 nơi không liền nhau mà ngu thì như nhau nhỉ?

Chủ thớt gởi đơn cũng tốt có báo chí dính vào và dính tới Cục thuế TP sẽ nhanh hơn!

Last edited by a moderator: