Hạng D
17/12/17
1.218
30.296
113
Chỗ mình có rửa xe và chăm sóc thông thường không bác? Xe em chưa tìm được chỗ nào tiện để chăm sóc, không dám đưa ra mấy chỗ rửa bình thường.

Tập Lái
28/11/11
21
11
3
Chỗ mình có rửa xe và chăm sóc thông thường không bác? Xe em chưa tìm được chỗ nào tiện để chăm sóc, không dám đưa ra mấy chỗ rửa bình thường.
Hihih... Bác ở đâu?.. Nếu gò vấp thi qua e . e giúp Bác cho. Thật ra rữa cái xe thông thương thì đâu đâu rữa cũng được. Nhưng co 2 việc Bác lưu ý :
1: rửa thân xe ( phần sơn ) và 4 lòng vè bằng 2 xô nước khác nhau. Xô rửa lòng vè thường rất nhiều cát đất. Tuyệt đối không lau rữa lên phân thân xe ( sơn ). Như thế se hạn chế việc sướt sơn.
- Tốt nhất nên rữa nhất điểm phần thân xe. Rồi mới rữa 4 lòng vè và lốp xe sau.
Thank Bác !

Hạng D
17/12/17
1.218
30.296
113
Hihih... Bác ở đâu?.. Nếu gò vấp thi qua e . e giúp Bác cho. Thật ra rữa cái xe thông thương thì đâu đâu rữa cũng được. Nhưng co 2 việc Bác lưu ý :
1: rửa thân xe ( phần sơn ) và 4 lòng vè bằng 2 xô nước khác nhau. Xô rửa lòng vè thường rất nhiều cát đất. Tuyệt đối không lau rữa lên phân thân xe ( sơn ). Như thế se hạn chế việc sướt sơn.
- Tốt nhất nên rữa nhất điểm phần thân xe. Rồi mới rữa 4 lòng vè và lốp xe sau.
Thank Bác !
Em ở bên Phan Huy Ích ạ. Cách rửa xe thì em biết rồi. Em cũng có mua 1 số đồ sonax để vệ sinh, tuy nhiên lâu lâu phải đi dọn 1 lần, chứ ở nhà làm biếng dọn kỹ bác ạ. Nhiều khi cứ làm qua loa thôi...