Hạng B2
1/4/07
298
0
16
44
Hà Nội
RE: Động cơ Mivec của Grandis

thanks các bác!Cho em hỏi chân ga Grandis có nâng lên được không ? Em thấy cái Santafe nó cả cái nút để điều khiển nâng hạ chân ga bằng điện.

Hạng B2
6/6/07
175
1
0

Các bác cần quan tâm nhiều đến việc rửa lọc gió cho máy nhé, nếu để bẩn quá thì vừa tốn xăng vừa không bốc chú em Mivec này quá bốc so với dòng 2.4. em thấy bốc hơn cả cam 2.4, Mag 2.5 và Mondeo 2.5 đấy

Hạng B2
6/6/07
175
1
0

Trích đoạn: minhgago

thanks các bác!Cho em hỏi chân ga Grandis có nâng lên được không ? Em thấy cái Santafe nó cả cái nút để điều khiển nâng hạ chân ga bằng điện.

Dưới chân ga trên sàn xe có nút vặn để đặt cữ ga đấy bác ạ bác vặn cao thấp để chỉnh ga khi bác nhấn kịch gầm đấy thư bác. Gran cũng dùng chân ga cảm biến điện tử chứ không dùng dây cáp...Nút em nói chỉ có tác dụng giúp vợ cả không cuống lên đạp mạnh quá thôi ạ

Hạng B2
1/4/07
298
0
16
44
Hà Nội

Trích đoạn: grandis07

Các bác cần quan tâm nhiều đến việc rửa lọc gió cho máy nhé, nếu để bẩn quá thì vừa tốn xăng vừa không bốc chú em Mivec này quá bốc so với dòng 2.4. em thấy bốc hơn cả cam 2.4, Mag 2.5 và Mondeo 2.5 đấy
Cho em hỏi chạy được bao nhiêu cây thì phải thay lọc gió? Có cần thay cả lọc xăng không? Em thì chưa được đi Cam hay Mon nên không biết được.