Hạng B2
5/12/15
481
1.057
93
Thủ Đức
www.beeteamvn.com
Cái này cũng là cái bẫy để kím bánh mì. Nếu chúng nó có lòng vì dân thì nên để bb chỉ dẫn hướng ôtô lưu thông trong giờ cao điểm giống bác nói ở trên thay vì đặt biển cấm theo giờ, ae xem như thế nào.

Bẫy hay không thì do mỗi người thôi bác, cơ bản chỗ này em thấy ổn cả về tính hợp lý lẫn công khai, có tới 3 cái biển báo trong 50m trước ngã 3 mà không nhìn thấy để bị chặn lại thì thật sự cũng do người tham gia giao thông thôi.

Tập Lái
30/7/16
13
3
3
123
Tháng 6 còn treo bằng rôn đầy đường mà 1năm gì bác ơi, phân làn hôm sửa chữa đường vào sân bay đó, lập luôn lò bánh cổng sân bay và chỗ này

Hạng B2
13/1/10
120
0
16
Chào các bác, vụ là mấy bữa nay e hay đi giao hàng qua đoạn Phổ Quang - Đ Duy Anh hướng về Phạm Văn Đồng, mà ngay giao lộ ngã 3 đó là có biển cấm oto đi thẳng theo giờ (đã có theart cảnh báo) và có rất nhiều lái xe do không chú ý đến biển báo nên đã đi vào đoạn đường cấm đó, và gần như là thường xuyên có 1 "trạm" hoặc tốp csgt và đôi khi có vài cstt đứng canh ở giao lộ kế tiếp (Phổ Quang - Hồng Hà) để "xử phạt" các xe vi phạm. E thắc mắc là biển cấm đối với đoạn đường đó để làm gì vì qua 2 giao lộ e kể trên thì đường đã rộng thoáng rồi, ko thể kẹt xe, còn mục đích chống kẹt ở ngã 3 Đ Duy Anh - P Quang thì kẹt càng thêm trầm trọng sau khi đặt biển cấm! E thấy mục đích đặt biển cấm chỉ hòng đặt ng dân vào "bẫy" để csgt làm luật thôi, thay vì chăm chăm lấp ló canh me xe vi phạm thì csgt nên điều tiết ở ngã 3 đi, và hướng dẫn những xe lỡ đi vào đường cấm để tìm lối khác đi để giải thoát kẹt xe! E thắc mắc là có cơ sở và hình ảnh chứng minh: View attachment 5015072 d/c csgt và 1 "xe ôm" View attachment 5015082 xe tải ben bị tuýt! View attachment 501509bắt đầu trao đổi View attachment 501510 View attachment 501512 View attachment 501513 View attachment 5015141 camry và 1 vinasun View attachment 501515 View attachment 501516
Trong mắt e thì e chưa bao h ngưỡng mộ csgt tp HCM bao giờ, nếu nói theo Phật giáo thì họ là cường hào ác bá, theo kinh thánh là là kẻ tội đồ. E thì xem họ như là ác nhân 9 kiếp và kiếp này là kiếp cuối cùng, qua kiếp sau sẽ là ăn mày 9 kiếp và tiếp theo nữa là .........9 kiếp! :))))) :D
Csgt toàn canh bẫy để phạt dân, không bao giờ hướng dẫn để dân chấp hành đúng luật. Nếu là con người có lương tâm thì hướng dẫn cho người dân chấp hành đúng luật, chỉ phạt những người dân cố tình vi phạm luật. Em còn đang ngủ...

Hạng B2
30/12/11
254
126
43
35
Khu vực gò vấp, q12, hóc môn đều đổ về cung đường này dẫn đến quá tải. Kẹt xe xảy ra liên miên.

Tập Lái
6/9/15
25
9
3
38
Em cũng bị lụm chỗ này 1 lần...
mất 700k tiền ngu. Em cũng ko check lại luôn. Xong đi vì gấp

Hạng D
24/5/13
1.196
1.649
113
Em cũng bị lụm chỗ này 1 lần...
mất 700k tiền ngu. Em cũng ko check lại luôn. Xong đi vì gấp
Đi vào đường cấm phạt 800 thôi mà bác, thương lượng sao mà đưa 700 z, tụi nó ăn khiếp thế!

Hạng B2
29/9/15
108
44
28
35
Em có ngu ý của em tý là từ đầu khi làm cái bùng binh đã thấy cách phân luồng mấy thánh kia rồi. Nếu mà mấy bác bên gtvt chịu khó ra ngồi caphe ngay bùng binh thì sẽ biết được người ta đi lộ trình đa số thế nào. Cái bùng binh to chà bá lửa mà chả giải quyết được gì. Chủ thớt nói không sai, đặt bảng cấm không sai nhưng thật sự mấy bác có đi rồi thì có hiểu ngoài giờ cao điểm thì ngã 3 này không kẹt xe quá, cách giải quyết là không phải xe nào đi qua cũng đã từng đi và không phải ai trong đời mà không có lỗi lầm hay sai sót thiếu quan sát. Ở đây bác chủ có ý kiến tại sao thay vì phạt người ta thì không để mấy anh thanh niên xung phong chiều nào cũng hướng dẫn kẹt xe điều tiết trong thời gian kẹt xe là mọi người sẽ biết và không vi phạm. Em nói thật chứ ko gì là ko giải quyết được trừ khi có muốn làm triệt để không thôi. Mong nhận gạch đá

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Cái này cũng là cái bẫy để kím bánh mì. Nếu chúng nó có lòng vì dân thì nên để bb chỉ dẫn hướng ôtô lưu thông trong giờ cao điểm giống bác nói ở trên thay vì đặt biển cấm theo giờ, ae xem như thế nào.
Bẫy gì bác, biển báo rõ ràng gần cả năm nay rồi, trước chỉ cấm buổi sáng 6h00 đến 12h00, sau này đổi sang cấm luôn đến 22h00, chạy xe mà không nhìn biển báo thì dính phạt hay ăn bánh mì thì cũng đáng tội, hãy tự trách mình trước.

Thớt cảnh báo từ tháng 11/2015

https://www.otosaigon.com/threads/cam-oto-di-thang-tu-pho-quang-qua-hoang-minh-giam.8701483/page-3

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
16/5/12
1.657
1.391
113
36
XÌ GÒN
Bánh mì vẫn phát đều đặn mỗi tối. Các bác nào ngán bánh mì thì chú ý nha.