Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
2/5/06
239
5
18
tp/HCM
RE: Động cơ xe Cap không có biểu tượng

Chắc các hãng bán hàng có chính sách khác nhau ???
Năm 2002 em có mua một chiếc Mẹc 16 hiệu MB140D tại Haxaco Hàng xanh . Trong bộ hồ sơ bàn giao xe còn có tờ khai hải quan nhập khẩu bộ linh kiện chiếc xe ( bản copy ) , thấy hầu như 100% đều có xuất xứ từ Hàn quốc và do Mẹc Việt nam ( Nhà máy ở đường Quang trung ) ráp . Nếu hồ sơ đầy đủ thì chắc sợ 4R kém vui chăng ....:D:D:D

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Cái chính là Mercedes Vn rất rõ ràng, kể cả Toyota hay Ford nếu bác yêu cầu chứng minh nơi sx linh kiện họ cũng có thể cung cấp cho bác được.
Nhưng cách làm việc của Deawoo thì em thấy hơi lập lờ. Nếu có dư luận thế này thì cũng nên cho nhân viên mình cái copy tờ khai nhập khẩu động cơ và linh kiện để post lên cho rộng đường dư luận các bác nhỉ.
Công nhận chưa có chiếc xe mới nào mà làm OS quan tâm bình luận như chiếc Captiva nghỉ cũng vui các bác nhỉ.

Last edited by a moderator:
Chi hội phó FIFC
27/4/07
898
3
0

Trích đoạn: nguyenminhduc

Theo như tôi tìm hiểu thì động cơ DOCH 2.4 cho CAP không nằm trong dải sản phẩm (product range) của Holden, các bác tìm hiểu kỹ xem, hình như động cơ vẫn là của Deawoo, ráp tại Kim Chi

Em có thằng bạn làm ở nhà máy VDC nó khẳng định là máy NK từ Úc

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113

Đúng là kg tìm thấy Logo. Chắc là Holden cung cấp động cơ cho nhiều thương hiệu của GM nên kg dập nổi trên thân máy. Mà chú DW thì lười nên củng kg gắn logo luôn.

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Giờ em mới nhớ , hình như máy Matiz cũng không có mác, trong khi chụp máy Matiz nước ngoài thì có đầy đủ ...[8D]

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Trích đoạn: mienhinh

Giờ em mới nhớ , hình như máy Matiz cũng không có mác, trong khi chụp máy Matiz nước ngoài thì có đầy đủ ...[8D]
Nói như thế em suy luận chắc Deawoo tiết kiệm tiền đặt hàng cái chụp máy có logo.

Hạng B2
30/5/07
119
1
0

Hè hè đến chân phanh họ còn lắp thiếu ốc nữa là đóng chữ trên máy!
Nói đùa vậy thôi Bác thử kiểm tra kỹ lại xem nào, chắc nhà sản xuất muốn Bác Discovery vơi CAP đấy!
Em sẽ đi ngó máy của CAP xem sao!? Hi Hi

Hạng B2
29/1/07
200
0
16

Em cho rằng khả năng lớn nhất là máy Cap nhập từ Úc hoặc Hàn.
Tại sao? Nếu các bác là GM, hay Daewoo, bác có đầu tư làm nhà máy riêng bên Tàu chỉ để sản xuất vài ngàn động cơ xuất sang xứ Annam ta ko?

Hạng B2
12/4/07
166
0
0

Các bác à, chỉ có Việt nam là được GM Deawoo ưu ái lắp động cơ DOCH 2.4 thôi, còn lại tất cả các thị trường khác (úc, châu âu) đều lắp máy dầu với công nghệ tiên tiến hoặc 3.2 hoặc 3.5 (kể cả tại úc), không lẽ Holden-Úc chỉ sản xuất loại này cho riêng Việt nam thôi sao?

Hạng B2
2/2/05
199
0
0

Trích đoạn: nguyenminhduc

Các bác à, chỉ có Việt nam là được GM Deawoo ưu ái lắp động cơ DOCH 2.4 thôi, còn lại tất cả các thị trường khác (úc, châu âu) đều lắp máy dầu với công nghệ tiên tiến hoặc 3.2 hoặc 3.5 (kể cả tại úc), không lẽ Holden-Úc chỉ sản xuất loại này cho riêng Việt nam thôi sao?

Tôi thì lại nghĩ chỉ có mỗi bác là không biết ở đâu có Captiva là ở đó có lắp động cơ 2.4 cho Cap thôi :D. Chỉ có điều ở đâu Cap được lắp động cơ 2.0 thì ở đó Cap 2.4 không được chạy lắm thôi , vì động cơ 2.0 diesel của GMDAT khá nổi trội.

Status
Không mở trả lời sau này.