Hạng D
6/5/05
1.329
0
36
53
RE: Đóng góp cách tính điểm OSF1

Vâng, vậy nên tỷ lệ chọn Team và Driver nhóm 1 ít lắm bác ạ. Tập trung nhóm 3/4 là chủ yếu :D
Thường thì bia (nhóm 1) phải kèm theo lạc (nhóm 4)

Hạng B2
20/6/08
449
0
0

Trích đoạn: dawa

Thường thì bia (nhóm 1) phải kèm theo lạc (nhóm 4)
Ơ... thế à.... Đến giờ này em mới hiểu tại sao mọi người gọi bác kebab là Bắp đấy : Vì đến cả lạc bác ấy còn không đủ K để mua nên đành thay mồi = Bắp ( Bắp rẻ hơn lạc bác dawa nhễ)
> Bác bắp ơi, em mời bác
, bia nem chả:D (bia em trả)

Last edited by a moderator:
VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.

Bác LH mở thớt góp ý cho 1 cuộc chơi "nhớn" mà bác lại đem bia ôm kèm lạc <không biết có xôi không?> vào bàn thì loãng chủ đề quá nhể.:D

Về cách tính điểm thì em thấy là tương đối hoàn thiện để đảm bảo độ hồi hộp khi xem và độ hên xui cho một cuộc chơi. Em chỉ có một đề nghị nhỏ, liệu mình có thể tích luỹ số tiền thừa đề dành cho các vòng sau - cái này dùng trong trường hợp các bác bồ kết một vòng nào đó thì có thể tích lũy để đầu tư cho vòng đó. Nó sẽ thể hiện cái "tầm nhìn" trong cuộc chơi OSF1 - không chỉ giới hạn trong 1 vòng đấu.
Tất nhiên mình sẽ giới hạn số tiền được phép tích luỹ/vòng và tổng số tiền tích lũy của mỗi người.

Thêm nữa, có thể cho mỗi người 1 cái kiểu như ngôi sao may mắn để đặt vào tay đua/đội đua yêu thích tại một số vòng nào đó. Có thể mỗi người có 3 ngôi sao may mắn cho 1 mùa là vừa. Cái này có tác dụng như nút NOS trên xe vậy - tuy nhiên, xài nó hư động cơ ráng chịu.[8D]

Em còn tý bia lạc nữa: @ Bắp ui, đi uống bia nem chả thì cho em bám kàng với nha.:D

Hạng B2
20/6/08
449
0
0

Trích đoạn: quangoto

liệu mình có thể tích luỹ số tiền thừa đề dành cho các vòng sau - cái này dùng trong trường hợp các bác bồ kết một vòng nào đó thì có thể tích lũy để đầu tư cho vòng đó.
Em thấy số tiền 1000K để chọn lọc tay đua và đội đua là cái hay nhất trong trò vui này. Em thấy 1000K như hiện nay là rất hay. Còn như theo ý bác quangoto chỉ có 1 cái lợi như bác nói mà lại nảy sinh nhiều vấn đề :
1> Rắc rối cho BTC trong việc theo dõi số điểm còn dư của mỗi người và ngay cả người dư điểm cũng phải theo dõi chuyện này.
2> Nếu xảy ra tranh cãi giữa BTC và người chơi về số điểm này thì phải seach lại tất cả những gì người đó đặt cược trong cuộc đua trước. Mệt không bác :D
3> Ý nghĩa của 1000K và cách ra đề của bác bman là để hạn chế việc chọn nhiều tay đua và đội đua có cơ hội. Như vậy số tiền dôi ra cũng đã có ý nghĩa của nó bác ạ

Trích đoạn: quangoto

Thêm nữa, có thể cho mỗi người 1 cái kiểu như ngôi sao may mắn để đặt vào tay đua/đội đua yêu thích tại một số vòng nào đó. Có thể mỗi người có 3 ngôi sao may mắn cho 1 mùa là vừa. Cái này có tác dụng như nút NOS trên xe vậy - tuy nhiên, xài nó hư động cơ ráng chịu.[8D]
Cái này em tán đồng cả 2 tay
. Nên nhân đôi số điểm của tay đua/ đội đua của người đặt ngôi sao chăng????[/quote]

VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.

He he, mình chỉ bàn về cách chơi thôi. Còn các vấn đề phát sinh do cách tính điểm thì đã có bác Dawa fix rùi - kiểm soát được tuốt:D. Đừng bao giờ nghĩ một vấn đề là khó.:D

Hạng B2
17/2/06
119
0
16

Em có ý kiến đề nghị bỏ đi nhóm 2.5 và chia thành 5 nhóm như vậy cũng ko có thay đổi gì về số nhóm chỉ tăng tính may rủi. Như vậy khi chọn piquet hay tay đua nào đó thuộc nhóm 5 xẽ hy vọng có 325/1 tay đua đã quá.

Hạng D
6/5/05
1.329
0
36
53

@ coca: Ngay cái tên nhóm 2.5 cũng đã thể hiện là nó ra đời trong hoàn cảnh nào rồi :D:D:D. Nói chung 4 nhóm là ổn-theo em:).
@ quangoto: Có lẽ bác LH hiểu đúng vấn đề. Nếu ai chơi Football Fantasy trên Yahoo có lẽ cũng nhớ kiểu fix 100 điểm như OSF1. Vả lại, vấn đề quan trọng hơn là nếu lấy kết quả của OSF1 để đối chiếu thì gần như có thể chọn 3 team và 3 driver có tổng giá mua < 1000k mà có điểm cao hơn 3 team và 3 driver có giá cao nhất. Vậy thì có lẽ nên chọn cho nó "xuân" chứ ko nên ỷ lại ta có nhiều $ trong OSF1 :D:D:D

@ Lewis Hammilton: Cách tính cũng ko khó như bác Quang nói :) nhưng em phản biện như trên cho việc bảo lưu $ thừa.

Nếu nói vui thì theo kiểu bác đưa bồ đi shopping, trong ví có 1000k. Hổng lẽ bồ mua hết 900k còn 100k bác đưa bồ nốt

để em hiền
1/4/05
3.801
93.720
113

Luật chơi hiện tại theo em là rất hay vì nó cho người chơi nhiều sự lựa chọn nhưng cũng đầy tính toán chứ không chỉ dựa vào hên xui. Muốn ăn chắc mặc bền như chơi vàng hay trứng thì chọn nhóm 1, muốn trúng lớn như bắt tỉ số hay đánh đề thì bắt nhóm 3,4 thôi. Chứ như bác bắp nhà ta vừa muốn chắc như vàng vừa lời như trúng số đặc biệt thì em xin thua. Chỉ mong bác Bman cho đề có nhiều lựa chọn, chứ như chặng Spa vừa rồi thì đúng chán!

Hạng D
6/5/05
1.329
0
36
53

Spa??? đã đua đâu bác Cuối tuần sau cơ mà Spa-Francorchamps ở Bỉ
Hay ý bác là Valencia Spain. :D