Hạng C
24/12/12
997
6
38
41
Xì Phố
Re: RE: Quay lùi đồng hồ Công tơ mét.

100% xe qua tay lái đều có sử dụng DV này.

Hạng D
19/9/09
1.089
173
63
www.autovn911.com

theo e được biết thì k tua dc các bác ạ. chỉ có cao thủ mới tua dc, mà nếu là cao thủ thì họ k cần thiết phải lmf dịch vụ này.
nhưng kiểu tua hiện tại chỉ là tua giả lập hiển thị trên đồng hồ thôi, họ chỉ đọc efrom rồi đưa thông số hiển thị khác vào để tính tổng cộng dồn theo hệ đếm thập lục phân thôi bác ạ.
còn để đồng bộ hóa tất cả các control unit và key thì k đơn giản như ăn gỏi vậy đâu các bác ạ. cho nên các bác muốn biết số km thực thì cứ đem vào hãng check là biết, hoặc check key cũng biết,.....
cứ test ở hãng hoặc nhờ thợ chuyên dòng xe đó thì họ biết ngay!!

Hạng D
21/4/12
3.481
49
48
35

auto_vn911 nói:
theo e được biết thì k tua dc các bác ạ. chỉ có cao thủ mới tua dc, mà nếu là cao thủ thì họ k cần thiết phải lmf dịch vụ này.
nhưng kiểu tua hiện tại chỉ là tua giả lập hiển thị trên đồng hồ thôi, họ chỉ đọc efrom rồi đưa thông số hiển thị khác vào để tính tổng cộng dồn theo hệ đếm thập lục phân thôi bác ạ.
còn để đồng bộ hóa tất cả các control unit và key thì k đơn giản như ăn gỏi vậy đâu các bác ạ. cho nên các bác muốn biết số km thực thì cứ đem vào hãng check là biết, hoặc check key cũng biết,.....
cứ test ở hãng hoặc nhờ thợ chuyên dòng xe đó thì họ biết ngay!!
đem vào hãng cũng làm gì biết được bác,chỉ biết được nếu xe bảo trì liên tục tại hãng.còn chuyện tua bác nói ko được thì sai hoàn toàn nhá,nếu ko được thì đi mua xe cũ dễ như đi chợ mua rau

Hạng D
19/9/09
1.089
173
63
www.autovn911.com

@tean: dạ! bác hiểu sai ý em rùi, e nói là tua dc nhưng k đơn giản bác ui, hiện tại, chỉ tua hiển thị trên intrusment thui, chứ tua theo kiểu đồng bộ các control unit thì em chưa thấy xe nào dc tua như thế cả,
hãng hoặc garage chuyên dòng đó thì họ có cách kiểm tra là biết bác ạ, vì km dc lưu trên nhiều control unit chứ k phải trên cái đồng hồ, đồng hồ chỉ là nơi hiển thị hệ số dc cộng dồn của hệ thập nhị phân thôi.
em chỉ chia sẽ những j mình biết chứ k mang tính hơn thua bác ui!!! bác thông củm nếu có j sai.
thân!

Hạng B1
6/6/11
95
55
18
38

huynqlc nói:
1 người chủ cũ biết sự dụng thì xe chạy nhiều có khi còn tốt hơn 1 người chạy ẩu nhưng đi số km ít hơn
cảm ơn bác, câu nói của bác thật chí lý, nhưng em muốn biết việc tua lại ấy có phức tạp lắm không, có phải qua garage hay các bác có thể tự làm được, nhất là với loại điện tử? Em không có ý định làm đâu, chỉ là để học hỏi thêm để biết tường tận nó ra sao thôi
Cảm ơn bác VincenWindsor nhiều.
bác qua 168 Thuận Kiều, thích tua bao nhiêu thì kêu người ta làm cho...

Hạng D
18/1/12
1.716
6.464
113
Nhà em

Có lần đi coi cái Cap ở Q tân phú. chủ xe rao ODO 19k km, lại xem dàn vỏ mòn lẳn...

hiểu liền.

m.m
Hạng D
18/12/12
1.587
604
113

A ngưỡng mộ victor, đào mộ kèm dv khủng.

Hạng B1
19/5/11
70
18
8

Chắc chắn là quay trở lại con số trên đồng hồ được đó Bác ah!