Tập Lái
17/3/11
42
26
18
Có bác bào tham gia kiểm chứng với em không,
Test trên xe Subaru Forester 2014 XT
Cách đo:
1) Dùng Head Up Display (HUD) connect vào cổng ODBII đọc tốc độ thật từ ECU
2) Dùng GPS hiển thị tốc độ trên smartphone
3) Dùng GPS hiển thị tốc độ trên Dashcam (blackvue DR650GW)

Kết quả em đo được là tốc độ hiển thị trên đồng hồ Subaru lớn hơn tốc độ thật đúng 10%, ví dụ xe chạy tốc độ thật là 50 km/h thì đồng hồ sẽ hiển thị 55 km/h.
Nếu điều này là đúng thì khi vào khu dân cư giới hạn tốc độ 50 km/h thì Subaru có thể tự tin set cruise control là 55 km/h :D,
Mời các bác tham gia chém, gạch đá thoải mái ạh :D

Cái này mình cũng đang thắc mắc và nghĩ là đồng hồ của Forester đặt cao hơn tốc độ thật là có thực. Kiểm chứng thứ 4 với con FXT 2015 trong chuyến xuyên việt vừa rồi là mình chạy cùng 1 xe CX5, cả hai xe cùng đặt cruse control chạy 120km/h trên cao tốc mà xe mình cứ bị bỏ xe dần. Chạy quốc lộ cũng vậy, CX5 chạy 90km/h thì mình toàn phải chạy khoảng 95. Nghe thiên hạ đồn đại xe ở Mỹ đồng hồ cũng thường được set cao hơn 10%.

• Like
Reactions: DP and AntoniPham
Hạng B2
6/7/09
143
577
93
45
Cái này mình cũng đang thắc mắc và nghĩ là đồng hồ của Forester đặt cao hơn tốc độ thật là có thực. Kiểm chứng thứ 4 với con FXT 2015 trong chuyến xuyên việt vừa rồi là mình chạy cùng 1 xe CX5, cả hai xe cùng đặt cruse control chạy 120km/h trên cao tốc mà xe mình cứ bị bỏ xe dần. Chạy quốc lộ cũng vậy, CX5 chạy 90km/h thì mình toàn phải chạy khoảng 95. Nghe thiên hạ đồn đại xe ở Mỹ đồng hồ cũng thường được set cao hơn 10%.

Cái này là do Sub yếu hơn Maz chứ có liên quan gì đến sai số đồng hồ đâu a :)

Hạng C
7/7/13
790
4.962
93
Cái này là do Sub yếu hơn Maz chứ có liên quan gì đến sai số đồng hồ đâu a :)
Bác chưa đọc kỹ roài...bác ấy nói rõ là "cả hai xe cùng đặt cruse control chạy 120km/h...".

• Like
Reactions: DP