Hạng D
10/8/10
2.610
516
113
Q1 - Tp.HCM
Re:Lo xa: Off quý 4 ở đâu

chauhungvnpt nói:
Em thì mới đi 1 vòng miền tây về, cung đường Hà Tiên - Tịnh Biên - Châu Đốc xấu và nhỏ, trong 3 địa điểm này thì chỉ đc Hà Tiên là có chổ vui chơi mà lại xa nhất trong khi vào năm học thì các F1 cũng kg thể nghỉ học nhiều đc ngoài ra tổ chức sao cho các bác ở xa cũng tham gia đc mới vui chứ hội SW đâu phải chỉ riêng của các bác SG.
Em vẫn đề xuất phương án KDL sinh thái Xẻo Quýt - Đồng Tháp, đáp ứng đủ các tiêu chí là ở miền Tây, có món ăn đồng quê, cách SG 150km phù hợp cho lộ trình các bác ở xa như caty, choixongxu, BCBT....

Que nội em ở Tân Dương - Sa Đéc, nhỏ đến giờ về quê không quá 10 lần híc. Mà từ sa dec lên cao lãnh khoảng nhiu km nữa anh.

Hạng D
9/3/10
2.182
371
83

thompson nói:
chauhungvnpt nói:
Em thì mới đi 1 vòng miền tây về, cung đường Hà Tiên - Tịnh Biên - Châu Đốc xấu và nhỏ, trong 3 địa điểm này thì chỉ đc Hà Tiên là có chổ vui chơi mà lại xa nhất trong khi vào năm học thì các F1 cũng kg thể nghỉ học nhiều đc ngoài ra tổ chức sao cho các bác ở xa cũng tham gia đc mới vui chứ hội SW đâu phải chỉ riêng của các bác SG.
Em vẫn đề xuất phương án KDL sinh thái Xẻo Quýt - Đồng Tháp, đáp ứng đủ các tiêu chí là ở miền Tây, có món ăn đồng quê, cách SG 150km phù hợp cho lộ trình các bác ở xa như caty, choixongxu, BCBT....

Que nội em ở Tân Dương - Sa Đéc, nhỏ đến giờ về quê không quá 10 lần híc. Mà từ sa dec lên cao lãnh khoảng nhiu km nữa anh.
Từ Sa Đéc chú Thơm qua phà Cao Lãnh (khoảng 15-20km) là đến Tp. Cao Lãnh. Từ Cao Lãnh đi ngược ra hướng QL1A (hướng ra ngã 3 An Hữu) khoảng 30km là đến Xẻo Quýt.
Xẻo Quýt là căn cứ của mấy anh mấy chú thời trước đấy, nghe nói ác liệt lắm. Tại Xẻo Quýt có thể thuê Giỏ Lãi đi sâu vào trong rừng cây tràm, đước là rất thú vị.
Từ đây có thể tiếp tục đi thăm di tích khảo cổ văn hóa Óc Eo và Tháp Mười Cổ Tự là những điểm du lịch đáng thưởng ngoạn. Quý IV là mùa nước nỗi nên chuột đồng hơi hiếm, bù lại có món rắn rất OK.

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn

4runner nói:
Về tới Sì phố chưa chú Hùng ?
Em mới vừa ra đảo Phú Quý trưa nay, tối qua Caty nó luộc chín em nên sáng nay đi tàu em chỉ muốn nhảy luôn xuống biển vì mệt và say sóng, say bia tối trước.

Hạng D
12/1/10
2.720
5.780
113
Phan Thiết- Bình Thuận

chauhungvnpt nói:
4runner nói:
Em mới vừa ra đảo Phú Quý trưa nay, tối qua Caty nó luộc chín em nên sáng nay đi tàu em chỉ muốn nhảy luôn xuống biển vì mệt và say sóng, say bia tối trước.
Oan cho em quá!:(:(:(

Hạng F
11/1/10
6.130
60.786
113

chauhungvnpt nói:
4runner nói:
Chắc là uống rượu chứ bia thì ai bằng chú nhỉ. Hôm đi Nam cát tiên ko có 2 chú tự nhiên anh hoành tráng luôn, làm em Gơ còn Rin cứ thắc mắc mãi đến giờ, ko chịu tâm phục khẩu phục.:D

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh

chauhungvnpt nói:
4runner nói:
Nói tới Đảo Phú Quý mới nhớ năm 1992 anh từng ra đảo công tác ở BĐ , đi 6 giờ tàu mới tới .

Hạng D
10/8/10
2.610
516
113
Q1 - Tp.HCM

chauhungvnpt nói:
4runner nói:

Hahaha, chắc Bác Caty phải tốn nhiều củi lửa lắm mới luộc nổi Bác hùng bia 9 luôn.

Hạng D
12/1/10
2.720
5.780
113
Phan Thiết- Bình Thuận

thompson nói:
chauhungvnpt nói:
4runner nói:

Hahaha, chắc Bác Caty phải tốn nhiều củi lửa lắm mới luộc nổi Bác hùng bia 9 luôn.
Bác Hùng nói ngược đó chú ơi, hồi tối ảnh luộc mình chứ bộ!:(

Hạng D
9/3/10
2.182
371
83

Vậy đại khái là hai Bác luộc nhau và Bác nào cũng chín nhĩ !? Mơ làm sao có trận tái đấu: CP, Bí Tỷ, Caty, Hungbienhoa, Nhím, Ginger và...ai nữa hèo? hẹn nhau Xẻo Quýt đi nhé !