Hạng F
11/1/10
6.130
60.458
113
Thớt cũ tên là "Lo xa" nhưng giờ đã quá gần quý 4 rồi mà anh em vẫn chưa chốt hạ được vấn đề gì. Do đó, mình xin phép đóng cái thớt này lại, vấn đề OFF quý 4 nên được bàn trong 1 thớt mới cho may mắn hơn.:D

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/7/08
1.888
279
98
50
NGOCLINH HOTEL
Re:Lo xa: Off quý 4 ở đâu

cpkhanhhung nói:
Sẵn có đất mới nên làm 1 cái thớt mới. Đã off quý 3 xong, bây giờ lo bóng bàn đến quý 4 là vừa. Hôm trước anh em đã có bàn sơ qua về Long xuyên - Châu Đốc - Hà Tiên, tiện trên "thắc mắc" có thớt này, gửi cho bá con xem để tiện chọn lựa. Hội mình nên ưu tiên cho hướng qua Long xuyên, Tịnh Biên. Dự trù 2 đêm. http://www.otosaigon.com/...%91c-HCM-m3611798.aspx

Bác này suốt ngày chỉ nghĩ đến ăn nhậu, chơi bời thôi
. Giờ trẻ con vào học rồi, em sợ đi 3 ngày 2 đêm không được.

Hạng F
11/1/10
6.130
60.458
113

hunghanoi nói:
cpkhanhhung nói:
Sẵn có đất mới nên làm 1 cái thớt mới. Đã off quý 3 xong, bây giờ lo bóng bàn đến quý 4 là vừa. Hôm trước anh em đã có bàn sơ qua về Long xuyên - Châu Đốc - Hà Tiên, tiện trên "thắc mắc" có thớt này, gửi cho bá con xem để tiện chọn lựa. Hội mình nên ưu tiên cho hướng qua Long xuyên, Tịnh Biên. Dự trù 2 đêm. http://www.otosaigon.com/...%91c-HCM-m3611798.aspx

Bác này suốt ngày chỉ nghĩ đến ăn nhậu, chơi bời thôi
. Giờ trẻ con vào học rồi, em sợ đi 3 ngày 2 đêm không được.
Tình hình BĐS đang đóng băng nên các cty XD cứ nghỉ dài dài. Đi du nịch cũng là 1 hình thức kích cầu để giúp vực dậy nền kinh tế nước nhà. Thêm nữa, tụi nhỏ ngoài chuyện học phải cho chúng nó chơi chứ, 2 đêm có thể mình đi vào chiều thứ 6, đêm thứ 6 ở Long Xuyên ăn lẫu trâu với BCBT.

Hạng D
20/7/09
2.779
0
38

Đi MT phải đi mùa gió bấc thì mới đã, cái cảm giác lạnh lạnh kèm theo mùi đồng lúa thiệt thích làm sao :D

Hạng D
10/8/10
2.610
516
113
Q1 - Tp.HCM

lamtan nói:
Đi MT phải đi mùa gió bấc thì mới đã, cái cảm giác lạnh lạnh kèm theo mùi đồng lúa thiệt thích làm sao :D

MT là đâu thế lamtan? đọc nảy h mấy lượt mà cũng hem biết MT là cái chi. Hay là cố tình viết sai để thêm 1 point đây. Hahaha

Hạng D
9/3/10
2.182
371
83

Tịnh Biên thì gần Châu Đốc, không có gì để mục sở thị ngoài làng nghề truyền thống làm đường thốt nốt, các ẻm ở đây 15-18T là đi nghĩa vụ hết rồi (PA1: qua CPC, PA2: Đài Loan, PA3: Hàn Quốc, PA4: Trung Quốc). Cũng có cái chợ cửa khẩu Tịnh Biên hóng hớt mua mấy chai dầu gội đầu, sà bông tắm nhãn hiệu Thái Lan nhưng made in quận 5, quận 8.
Có cái khu Thất Sơn cũng đẹp, theo hành trình phim Đất phương Nam cũng Ok lắm.
Long Xuyên thành phố thì rất đẹp và nên thơ nhất là về đêm.
Hà Tiên thì phải nói là thi vị, không có cái gì trên đất nước hình chữ S này mà Hà Tiên không có. Có núi, có sông, có biển, có đường biên giới, có đảo, núi đá vôi...Chúng ta có thể đi thăm Thạch Động, Mộ Mạc Thiên Tích, Hòn Tử (đúng của nó là Hòn Phụ Tử, nhưng giờ ổng già rồi mất nên chỉ còn hòn tử thôi), đưa Bà cả đi mua sắm đồ trang sức huyền, đồi mồi...
Em Voka cho chuyến đi Miền Tây !

Hạng D
10/8/10
2.610
516
113
Q1 - Tp.HCM

Em votka cho MT lun. MT quê hương tui hehehe. Nhưng các Bác thiết kế 2 ngày 1 đêm là ổn. Đi dài ngày thì đuối lém.

Hạng D
9/3/10
2.182
371
83

Nếu đi 2 ngày 1 đêm thì chỉ đi tới Châu Đốc thôi, lâu lâu đi cái tour du lịch tâm linh cũng được nhỉ!