Hạng D
5/6/13
2.751
3.678
113
www.vinhphutung.com
Bác Moon cho em hỏi phải đi kiểm tra những gì cho đầy đủ ạ ? Em sắp lấy con F30 2016 LCI cũ.

Cám ơn bá.
E có thể đi xem giúp bác nếu bác Moon k nhận hay bận. Check odo, thuỷ kích, đâm đụng, máy móc, khung gầm, hộp số...
sđt e: 0909510015

• Like
Reactions: zero speed
Hạng B2
13/5/18
103
229
58
39
Em có chút chia sẻ. bác đọc qua nhé.
Dạo này thấy anh em hỏi và tìm mua 320i ( F30 ) nhiều vì giá hợp lý vì ngoại hình đẹp và được coi là lành tính dễ nuôi trong phân khúc được nhiều người quan tâm nhất.

Nói luôn là em cũng mua 1 em cũng mua F30 - 2012 được hơn nửa năm rồi. vui có buồn có nên mới có bài này chia sẻ với anh em thực tế nó có lành và thân thiện tiết kiệm như mọi ngừoi vẫn đồn hay không.?
Cũng nói luôn em là gà đích thực, 320 là xe đầu tiên em mua và sở hữu mấy tiền bối đi trước có gì sai cứ chửi để khai sáng chứ em ngu không có giấu dốt chỉ chia sẻ vui vẻ với anh em.
Nói thêm bài em gõ theo suy nghĩ,nhớ đến đâu gõ đến đó. hơi lộn xộn và dài,ai khó tính bỏ qua.

Quyết định mua 320 là bồng bột như tính em trước giừo vẫn vậy,tính mua xe mới tới lui mà không mua được,chạy thử xe ông anh thấy ưng rồi ôm luôn.
Giá mua 845tr
Xe đã lên NBT 10.25” lớn nhìn rất đã với màn hình to sắc nét nhìn nôỉ bâth trong khoang xe.
Vô lăng thể thao M-Sport cầm vặn chắc tay.mình thích lái xe nên cũng ưng
Thêm bộ mâm 19” M 403 nữa nhìn cũng cân đối.
Body M-Sport luôn nhìn cũng thể thao
Giá cả là một chuyện,tham khảo mấy anh em từng chơi BMW thấy tầm tiền đó hợp lý với mấy đó,vậy là mua thôi. Qua chặng đầu tiên.

Hôm sau mang xe vô hãng check thì ra một loạt thứ cần phải thay,xe cũng 6 năm tuổi rồi còn gì.
Cặp phuộc trước hư
3 tấm ốp gầm xe cũng hư rồi
kèn hư luôn
Mấy cục cao su chân máy chân hộp số cũng đến tuổi phaỉ thay rồi
Ôi vân vân..thêm mấy cái lặt vặt nữa. tổng hết 43tr190k ( chút có hình báo giá kèm )
Hỏi mấy ông anh tiếp. Nói ra ngoài mà thay hết 2/3 chỗ đó thôi. ra ngoài thay liền đợi đồ về thôi. vậy là xe gần 900tr rồi. an tâm chưa.? chưa đâu
Chủ xe trước độ loa tùm lum cắt tầm thảm cốp sau ra giờ mua lại tấm mới. 3.5tr nữa
mấy chỗ cao su non trong xe như nay nắm hay chỗ cao su non đi sơn lại luôn 1.1tr
xe không có bảo hiểm trầy xung quanh là không tránh khỏi sơn lại luôn mấy chỗ hết 10tr hay sao ấy không nhớ nữa.
Đèn gầm tối quá,thằng em mua cho cặp đèn cỡ 3.8tr
Hôm đi off với mấy anh em,thấy sao xe Huy vỏ không đều hở nhiều vậy. soi ra thì vỏ không đúng mâm, thay cặp vỏ trước kèm căn chỉnh thước lái hết 13tr
Nhớ ra vậy thôi mai nghĩ ra gì rồi gõ tiếp. hehe
Còn vài món không kể vì không nằm trong phạm trù xe như :
Nhờ thằng em mua bộ Trym vân nhôm viền xanh ship về hết 18.7tr
Camera thẻ nhớ 2tr
Lên Feder với xúc động cơ này nọ hết 16tr
Thay đuôi cá sau carbon 3.5tr
Mới đặt NBT EVO6 chuẩn bị lắp
Đang ngắm mấy con heo kèm đĩa lớn…
Còn bộ loa Logic7 nữa nhưng từ từ.

Lấy xe đầu tháng 4 em chạy hơi nhiều chút. xa nhất ra Nha Trang ( Lần này bị bắn tốc độ 5 lần.huhu…) 2 lần đi phan thiết.Mấy lần đi vũng tàu. Về Miền Tây vài lần….Nói chung em đi nhiều.
Về cảm giác lái thì khỏi nói phê trên từng cung đường đã đi qua.
Giờ odo hơn 50k km rồi sắp vô đợt bảo dưỡng lớn cho em nó. chắc cũng thêm khúc nữa vô em nó.

Vậy Mình có mình có hải lòng về em nó không,khi mua xe cũ mà đắp vô đó bao nhiêu thứ. tầm tiền đó có rất nhiều lựa chọn để mua xe mới.
Nhưng có thứ chắc chắn là xe mới cùng tầm tiền đó không thể an toàn như BMW xưa giờ,không thể có cảm giác lái ngon như BMW và hơn nữa thiết kế nội ngoại thất luôn đẹp theo năm tháng <3
Chưa có lúc nào ân hận về điều đó cả.Vì cơ bản mình là là thằng thích lái xe,thích chạy xe và em F30 cho mình cảm giác phê pha ấy.
Mua xe cũ có lợi hơn là chịu khó mày mò tìm hiểu về xe về lỗi để chăm xe tốt hơn.tìm tòi nhiều hơn để có kiến thức nhiều hơn cho bản thân.

Vậy thôi cứ chịu khó yêu xe chăm xe và có gì khó hỏi anh em thì mình nghĩ còn gắn bó với em nó vài năm nữa rồi tính tiếp.
Thằng bạn hỏi mình.? mau xe cũ rồi sửa đắp lên ngần đó thứ sao không để mua còn series5 luôn cho rồi. tầm đó tiền. Liệu mua con series5 về có để nguyên xe như vậy đi không hay để ưng bụng phải thêm 1 khúc như trên nữa. hahaa….
Hài lòng với mình đang có thôi.Có gì anh em góp ý hay gạch đá để mình rút kinh nghiệm.
Cảm ơn anh em đã đọc hết.
Động lòng em F30 giá hấp dẫn quá !

Hạng D
24/8/14
4.219
10.345
113
E đang tìm e này 2012+, bác hội trưởng thấy bác nào lên đời thì giới thiệu giúp e nhé ( e chỉ hợp màu đen và xanh đen )
Bác inb mình số dt mình có thằng bạn xe F30 đen cần bán để lên F25 đấy, nhưng ở SG nhe :D