Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
151.868
113
www.phindeli.com
Trường hợp người bán ko nói đã nộp hồ sơ lên quận thì người mua họ làm sao biết đc anh? o_O
Anh chậm hiểu thật
Dù anh có lừa được người mua thì cũng không công chứng được, muốn cc phải có chủ đầu tư xác nhận đủ điều kiện sang nhượng

• Like
Reactions: hunghtl and emiuoto
Hạng D
4/5/15
4.018
22.703
113
Anh chậm hiểu thật
Dù anh có lừa được người mua thì cũng không công chứng được, muốn cc phải có chủ đầu tư xác nhận đủ điều kiện sang nhượng
À, vậy trường hợp này là CĐT nó sẽ ko xác nhận cho người bán.
Em coi trong hợp đồng thì CĐT phải cấp số không quá 2 năm. Vậy nếu quá 2 năm thì mình kiện CĐT được ko? Hoặc lúc đó mình yêu cầu CĐT xác nhận bảo lãnh cho mình, để em chuyển nhượng thì được ko anh?
Với lại trường hợp của em là CĐT dám lấy 5% của em, nhưng theo em biết thì luật quy định sau 3 tới 4 tháng phải cấp sổ nếu đã đóng đủ 100%. Vậy em dùng cái này để ép CĐT phải xác nhận chuyển nhượng cho em được ko?

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
151.868
113
www.phindeli.com
À, vậy trường hợp này là CĐT nó sẽ ko xác nhận cho người bán.
Em coi trong hợp đồng thì CĐT phải cấp số không quá 2 năm. Vậy nếu quá 2 năm thì mình kiện CĐT được ko? Hoặc lúc đó mình yêu cầu CĐT xác nhận bảo lãnh cho mình, để em chuyển nhượng thì được ko anh?
Với lại trường hợp của em là CĐT dám lấy 5% của em, nhưng theo em biết thì luật quy định sau 3 tới 4 tháng phải cấp sổ nếu đã đóng đủ 100%. Vậy em dùng cái này để ép CĐT phải xác nhận chuyển nhượng cho em được ko?
Được chứ
Cái này dân gian gọi là châu chấu đá xe ... Và anh là con châu chấu :)

• Haha
Reactions: hunghtl
Hạng D
4/5/15
4.018
22.703
113
Được chứ
Cái này dân gian gọi là châu chấu đá xe ... Và anh là con châu chấu :)
À kiện thì chắc ko rồi. Nhưng thời buổi giờ rêu rao nhiều nơi chắc nó cũng rét. Gr dân cư nào em cũng nằm vùng trong đó. Với lại nó còn khá nhiều dự án căn hộ sắp triển khai.
Em chỉ muốn biết là có thể ép nó xác nhận để mình chuyển nhượng trong thời điểm đợi ra sổ hay ko.
Vì em thấy nhiều người cũng trong tình cảnh này, và hình như họ ra hàng được o_O

Hạng C
13/4/15
980
91.076
93
À kiện thì chắc ko rồi. Nhưng thời buổi giờ rêu rao nhiều nơi chắc nó cũng rét. Gr dân cư nào em cũng nằm vùng trong đó. Với lại nó còn khá nhiều dự án căn hộ sắp triển khai.
Em chỉ muốn biết là có thể ép nó xác nhận để mình chuyển nhượng trong thời điểm đợi ra sổ hay ko.
Vì em thấy nhiều người cũng trong tình cảnh này, và hình như họ ra hàng được o_O
Bố nó không dám đứng ra xác nhận.
Còn bán được thì làm hợp đồng thừa kế các kiểu gì đó, nếu khách có can đảm.

• Like
Reactions: emiuoto
Hạng D
4/5/15
4.018
22.703
113
Bố nó không dám đứng ra xác nhận.
Còn bán được thì làm hợp đồng thừa kế các kiểu gì đó, nếu khách có can đảm.
À ok , em hiểu rồi. Kiểu này là tự thỏa thuận giữa người bán và người mua.
Biết vậy hồi trước em kêu nó khỏi làm hồ sơ . Giờ là sang nhượng thoải mái rồi

Tập Lái
6/3/17
13
32
13
34
Cđt của bác chưa nộp thủ tục làm sổ đâu. Vẫn lên lấy dc hồ sơ về mua bán nhé.