Hạng D
3/7/14
2.782
10.560
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
Đóng phạt online như thế nào?
Hi các bác

Em thấy thông báo từ 13/03/2020 cổng dịch vụ công cho Đóng phạt vi phạm giao thông qua Internet rồi.

Theo thông tin từ cổng dịch vụ công https://dichvucong.gov.vn/p/home/dvc-trang-chu.html

thì từ ngày 13/3/2020 trang web của DVCQG sẽ hỗ trợ nộp phạt trực tuyến. Hình thức thanh toán sẽ qua các dịch vụ liên kết ngân hàng internet banking, tức chúng ta không cần phải ra bưu điện để đóng phạt giống như trước đây nữa.

Cách làm cũng dễ:
  • Đăng ký tài khoản ở https://dichvucong.gov.vn/p/home/dvc-trang-chu.html
  • Có tài khoản ngân hàng và sử dụng dịch vụ internet banking.
  • Khi bị lập biên bản vi phạm ATGT cần điền mục đóng phạt từ xa hay qua bưu điện và nhận lại giấy tờ tại nhà. Áp dụng giao đến các tỉnh: TP.HCM, Bình Thuận, Đà Nẵng, Hà Nội, Hải Phòng.
Các bước thực hiện được hướng dẫn để tra cứu và đóng
qua DVCQG:

• Đăng nhập tài khoản và chọn mục "thanh toán trực tuyến" trên thanh tác vụ/ chọn "tra cứu/thanh toán vi phạm giao thông".

Phần còn lại làm theo hướng dẫn cũng dễ.

Em đánh giá cao hành động này.

Có thể nhiều tỉnh không thích, nhưng Hà Nội một khi đã ép rồi, thì các tỉnh khác dần dần cũng phải quy thóc về nguồn thôi.

Last edited by a moderator:
Hạng D
3/7/14
2.782
10.560
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
Nhà nước đang làm rất tốt.
Sắp tới mọi thứ sẽ số hóa hết.

Ngày Việt Nam trở thành phiên bản Singapore customised sắp tới rồi :D

Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Chỉ mong sắp tới các lỗi bình thường sẽ k giam bằng(không đóng phạt thì k dc đăng kiểm còn giam bằng làm gì k biết). Cứ phạt xong về đến ngày lên đóng online là xong.

Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Chỉ mong sắp tới các lỗi bình thường sẽ k giam bằng(không đóng phạt thì k dc đăng kiểm còn giam bằng làm gì k biết). Cứ phạt xong về đến ngày lên đóng online là xong.
Pác nghĩ đơn giản nhỉ. Thế những người lái xe ko chính chủ thì sao. Xe ô tô ở việt nam chủ yếu tài xế là người đi chạy thuê. Ko giam bằng thì giam gì

Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Pác nghĩ đơn giản nhỉ. Thế những người lái xe ko chính chủ thì sao. Xe ô tô ở việt nam chủ yếu tài xế là người đi chạy thuê. Ko giam bằng thì giam gì
Thì với trường hợp xe chính chủ khỏi phải giam bằng thôi. Lần trước bị vố Bình Thuận nó đốt phá em bị delay trả bằng cả tháng bác ạ.

Hạng D
9/1/06
2.596
11.465
113
HCM
Dịch vụ công này làm nhiều chức năng quá, hacker đánh sập phát quốc gia tê liệt luôn