Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
RE: Dòng sông....

@ hyoree : gần em có bờ sông em chết liền

Hạng D
11/1/08
2.042
603
113

Trích đoạn: mb_fan

@ hyoree : gần em có bờ sông em chết liền

Thì đi xa xa mà chụp:D
Nhưng ý bác hyoree bảo là không thấy bác post hình trên các thớt khác kia![8|]

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

em phải giải quyết xong cái này : http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=1149101
Sau đó mới được đi chụp:(

Hạng D
11/1/08
2.042
603
113

Em lục tủ lạnh, post thêm nè:

#5: một góc Sông Hương

#6: Thất đài sen trên Sông Hương:

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Hình 4 mặt nước nhìn hơi rối bác ơi:)

Hạng D
11/1/08
2.042
603
113

Trích đoạn: mb_fan

Hình 4 mặt nước nhìn hơi rối bác ơi:)

Sông cạn mà! rút gần hết nước luôn đó bác!;)

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

ý em là do cái dòng nước nhấp nhô gây rối:) chứ hình thì đẹp lắm
À, em không hiểu tại sao lúc chụp thì màu lá cây nhợt nhạt và không giống thật nhưng lúc in ra thì đẹp, cảm giác hơi phê phê:D, em xem trên nhiều LCD của nhiều hãng nhưng đều thấy vậy, từ Sony đến Dell đến Asus, thậm chí cả mac[8|]

Bác coi bằng phần mềm nào, phải coi trên PS có căn chỉnh trong color system. Mac chỉ dùng nhiều trong công việc đồ họa, bắt nguồn theo thói quen của mấy ông design VK riết rồi giống như là đẳng cấp hay chuyên dụng cho đồ họa chứ không phải là ngon hơn PC. Nhiều ông thợ ở mấy tiệm in ảnh KTS hay tự ý chỉnh màu của khách, muốn nguyên bản phải dặn họ không được chọc ngoáy vào hình.

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Trích đoạn: enh_uong

Bác coi bằng phần mềm nào, phải coi trên PS có căn chỉnh trong color system. Mac chỉ dùng nhiều trong công việc đồ họa, bắt nguồn theo thói quen của mấy ông design VK riết rồi giống như là đẳng cấp hay chuyên dụng cho đồ họa chứ không phải là ngon hơn PC. Nhiều ông thợ ở mấy tiệm in ảnh KTS hay tự ý chỉnh màu của khách, muốn nguyên bản phải dặn họ không được chọc ngoáy vào hình.
chụp xong em đưa vào PC tự in luôn thì thấy màu tươi hơn hẳn