Hạng B2
24/6/13
277
708
98
Ah . Vậy thì khác rồi
Em thì lại thích mỗi nhà mỗi kiểu nhưng tuân theo quy hoạch
Chứ thằng nào cũng như thằng nào thì vô hồn mất cảm xúc hết :)
Đồng ý với bác. Mỗi người 1 khẩu vị khác nhau. Vấn đề là khu đó đã thiết kế că trăm căn như nhau, liền kề, nếu bác thích kiểu tạo cảm hứng riêng (vẫn theo quy hoạch chung), thì bác nên trọn khu khác. Bác k nên cố vào khu loại này rồi tự mình đâp phá thay đổi diện mạo bên ngoài cho riêng mình. Nhìn từ ngoài vào, thấy k đồng bộ, nhà bác cũng chả đẹp lên được và cả khu cũng xấu theo. Thôi thì lấy 1 ví dụ ví von thế này: Hoa nhài mà cắm bãi mứt trâu thì cả hoa lẫn mứt đều xấu... và lãng phí :)

Hạng D
26/9/09
1.965
6.055
113
Đồng ý với bác. Mỗi người 1 khẩu vị khác nhau. Vấn đề là khu đó đã thiết kế că trăm căn như nhau, liền kề, nếu bác thích kiểu tạo cảm hứng riêng (vẫn theo quy hoạch chung), thì bác nên trọn khu khác. Bác k nên cố vào khu loại này rồi tự mình đâp phá thay đổi diện mạo bên ngoài cho riêng mình. Nhìn từ ngoài vào, thấy k đồng bộ, nhà bác cũng chả đẹp lên được và cả khu cũng xấu theo. Thôi thì lấy 1 ví dụ ví von thế này: Hoa nhài mà cắm bãi mứt trâu thì cả hoa lẫn mứt đều xấu... và lãng phí :)
Anh đi xa quá rồi và có phần áp đặt suy nghĩ
ko nên bàn sâu hơn :)

Hạng B1
26/4/17
99
106
33
44
Đông Tăng Long xây lên nhìn sinh khí rất nhiều, giờ chỉ cần 1 khu đất xây chung cư là lột xác ...Nhưng hàng rào này chắc phải rào thêm để cho an toàn vì khu này không phải khu compound.

Hạng B2
13/6/18
165
159
58
34
Nguyễn Duy Trinh, Quận 2
Em cập nhật 1 số hình ảnh thực tế bàn giao và mẫu nhà của Đông tăng long , em đánh gia khá đẹp , đồng bộ
Qua lễ , góp phần sinh động cho dự án, cđt sẽ giữ chỗ thêm khu mới mặt tiền đường A2 và bên trong , cạnh khu căn hộ và gần trục Liên Phường (đường trung tâm)
trên đây chắc ko ít mấy Anh đã nhận nhà , tất nhiên là có nhiều luồng ý kiến trái chiều
mời các Anh góp ý , góp gạch cùng hoàn thiện 160ha này ah :)
View attachment 2200333View attachment 2200334View attachment 2200335View attachment 2200336View attachment 2200337View attachment 2200338View attachment 2200339
A có nắm hàng khu vực này không? Mình đang tìm nhà phố 8x20 trong khu bason, a có thông tin ib mình với nhé.