Hạng C
27/8/04
573
2
18
048
otosaigon.com
Kính các bác !
Truóc tình hình xe nhập cả cũ lẫn mói vào VN , ít nhiều AE trong OS cũng sẽ sắm 1 chiếc xe nhập cho thỏa chí đam mê .
Tất nhiên sẽ có sụ giúp đõ của 1 số các bác chiên da ( là thành viên OS ) chuyên nhập xe hoặc có quan hệ .
Tuy nhiên để chuẩn bị cho việc mua 1 chiếc xe nhập thì điều quan trọng là biết giá gốc (CIF) của nó . Muốn có thông tin này có lẽ cần đến 1 số trang web phản ánh các thị truòng xe sẽ xuất sang VN . Sau khi áp đủ thuế sẽ dễ nói chuyện vói các showrom về giá cả .
Vì vậy , em lập bài này mong các bác thạo tin thống kê vài địa chỉ trang web tiềm năng .
Hôm nọ có bác đã đăng 1 đchỉ bán xe bên châu Âu , tuy nhiên giá cả thị truòng này lại cao nhiều so vói Mỹ , Đông nam á ...... Nên cần nhiều đối chúng thêm là cần thiết .
Em nghĩ otosaigon là 1 đchỉ giúp nhau nhiều về kỹ thuật & nhất là giá cả xe , không lẽ thành viên OS mua xe mà hó hênh thì ...:D:D:D
Vậy mong các bác huỏng úng nhé !

Last edited by a moderator:
Hạng C
27/8/04
573
2
18
048
otosaigon.com
RE: Động thái của AE OS cho việc nhập xe .

Trích đoạn: kebab

...bác tính sau khi "tính toán" thì đến làm giá với showroom á...:D...bác vui tính thế...:D

Ô vui quá ! Em lên hạng C rồi các bác à !
Bắp có giề hay cho lên đê , không lẽ bác biết 1 mình để mua đúng giá , còn AE khác thì ...:D:D:D
Nói vậy thôi , em nghĩ chuyện chuẩn bị đâu có thùa . Càng tham khảo kỹ càng khoái , cho dù không biết có mua đuọc ngay không !?

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Chúc mừng bác nha!
Lên được nhưng giữ khó lắm nha.:DNhìn gương bác Datsun ấy,sặc nước mấy lần!:D:D:D

Em thấy ý bác cũng hay đấy!
Ở VN và nước ngoài không biết có bao nhiêu công ty nhập khẩu,ngoài ra còn những vệ tinh thu mua của họ nữa.Vậy làm sao họ có thể đưa được một khung giá ngầm để thỏa thuận với nhau cho tương đối khớp,tránh tìmh trạng ông mua 2000,ông mua 7000 thì có mà ăn đòn.
Có lẽ vậy,mới có những trang web bán xe với giá rẻ như anh em đã đề cập đến có phải không các bác?Các bác,có bác nào thông thạo đường binh,bật mí chút xíu.

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Thực chất giá gốc khó biết lắm. Bởi thông thường nhà nhập khẩu họ tính kỹ lắm, nhập 1 lô xe 50 con, 100 con sẽ khác nhiều với nhập lẻ từng con...

Hạng C
27/8/04
573
2
18
048
otosaigon.com

Trang này của Úc : tính bằng đô Úc . Các bác chia cho 1.347 thì ra Mẽo nhé !
www.drive.com.au/used/
Giá vẫn cao phết .
Có trang nào của Mỹ khoái hon .

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Trích đoạn: songlam

Thực chất giá gốc khó biết lắm. Bởi thông thường nhà nhập khẩu họ tính kỹ lắm, nhập 1 lô xe 50 con, 100 con sẽ khác nhiều với nhập lẻ từng con...
Không phải giá mua thực tế bác ạ!Cái trang web mà giá BMW 318-2002 chỉ có 2500USD chẳng hạn(Trang để có cơ sở cãi lại mấy anh hải quan,thuế vụ ấy:D).Người ta dựa vào những trang đó để làm giá trên invoice.Em tò mò hỏi thế cho vui mờ!:D:D:D

Hạng C
27/8/04
573
2
18
048
otosaigon.com

Tiếp này các bác !
Trang Mỹ xịn .
http://www.wheelbynet.com/docs/moto/search_moto275.php3?ad_image=&sec_id=1&sort=on&state=&sort5=entry_date&type_name=&make_name=Honda&min_yr=2002&max_yr=2006&min_price=0&max_price=5000000&seller=&B1=Search

Hạng B1
22/2/05
80
1
6

Giá bán gốc ở nước ngoài thì có khó gì ? các pác lên gugồ đánh một lệnh thôi thì có mà xem cả tháng cũng chưa hết nữa chứ nói gì một buổi online

Hạng B2
1/7/05
152
28
28
TP.HCM

Các bác ui thế giá xe ở trên www.motors.ebay.com
mình có thể tin cậy được không ?
Em thấy trên này nó đưa hình chụp ( giới thiệu tình trạng xe )nhiều lém, mục "Buy it now" nó cho mình giá mua ngay khỏi đấu súng ấy mà.