Hạng B1
1/4/18
77
45
18
Tháng 5 vượt qua Accent với hơn 1.700 xe bán ra. Tin vui cho các bác có ý định mua Vios trong năm nay đây ạ, Vios đang có chương trình hỗ trợ phí trước bạ lên đến 30 triệu đồng, tính ra bản G chỉ còn 551 triệu rút ngắn khoảng cách giá so vơi đối thủ cùng phân khúc.
Theo em, lăn bánh loanh quanh tầm giá 600 thì Vios 2021 chốt ổn nhất phân khúc, là bản mới 2021 nhé còn bản cũ thì OK các bác có thể chê. Bản mới ra hồi tháng 2, Vios đã có nhiều trang bị đáng tiền hơn. Nói thay đổi ngoạn mục thì không hẳn nhưng thay đổi rõ ràng nhất là ở phần đầu xe, bộ tản nhiệt được nâng cấp nên trông Vios sẽ trẻ trung hơn, đèn sương mù được thiết kế lại và thêm cả dải đèn LED hiện đại chạy dọc theo đèn pha. Chỉ cần đèn led thôi thi đã đủ hơn các ông cùng phân khúc Accent và City đang dùng halogen về độ bền và cường độ sáng rồi. Hệ thống cảm biến 6 góc tiện dụng, hàng ghế sau có thể gập được giúp thuận tiện chở vật cồng kềng. Bền bỉ theo năm tháng, gần như nhàm chán vì chẳng mấy khi hỏng vặt, khấu hao không đáng kể. Tất cả khiến cho Vios trở thành mẫu xe quốc dân, con gà đẻ trứng vàng của Toyota.

Hạng B2
16/9/19
103
51
28
37
Thời buổi dịch bệnh khó khăn này mà giảm được 30 triệu phí trước bạ thì lại mừng quá. Dịch bệnh thế này mới thấy có phương tiện xe cá nhân thuận tiện bao nhiêu, chứ đi taxi cũng hơi rén.

Hạng B1
23/7/09
61
79
18
Em cũng mới cọc lấy xe vios 1.5g cvt. Em thấy giảm đc 30 triệu phí trước bạ là em phải vợt liền.

Hạng B2
11/10/18
119
41
28
33
Vios Bản G giá lăn bánh dưới 600tr quá ngon rồi. Các bác mong muốn 1 con xe bền bỉ, giá bình dân, ít bệnh thì cứ Vios mà chơi.

• Wow
Reactions: Alabama
Hạng B1
23/7/18
68
35
18
Biên Hoà
Các bác cho em nhận xét về Vios & Accent với. Em đang cân nhắc 2 dòng xe này ạ.
Giá Vios 2021 hiện tại cao hơn Accent, tuy nhiên về tổng thể Vios đáng tiền hơn Accent bác ah. Sau khi mua xe rồi bác sẽ thấy chi phí nhiên liệu, chi phí bảo dưỡng & chi phí khấu hao này kia của Vios thấp hơn của Accent nhiều. Ví dụ mức tiêu hao nhiên liệu của Vios là 5,78 lít/100km còn Accent là 6,2 lít/100km đó bác.

• Like
Reactions: bancaybonsai
Hạng B2
16/9/19
109
41
28
37
Cuối tuần này thằng bạn em rủ em ra đại lý toyota chọn màu xe vios với nó. Nó cũng ham vụ giảm đc 30tr lệ phí trc bạ này nên muốn lấy xe luôn.

• Like
Reactions: leduythai9983
Hạng B1
23/7/09
61
79
18
Giá Vios 2021 hiện tại cao hơn Accent, tuy nhiên về tổng thể Vios đáng tiền hơn Accent bác ah. Sau khi mua xe rồi bác sẽ thấy chi phí nhiên liệu, chi phí bảo dưỡng & chi phí khấu hao này kia của Vios thấp hơn của Accent nhiều. Ví dụ mức tiêu hao nhiên liệu của Vios là 5,78 lít/100km còn Accent là 6,2 lít/100km đó bác.
Em nhớ đã đọc 1 bài so sánh về phí bảo dưỡng của vios & accent. Dự toán tổng chi phí bảo dưỡng sau 100.000km, vios sẽ phải chi 24 triệu đồng còn accent phải chi >40 triệu đồng phí bão dưỡng lận. Giá trị bán lại thì chắc chắn vios được giá hơn accent rồi. Các bác mua xe cũng nên cân nhắc tới các chi phí phát sinh hậu mua xe này.

Hạng B1
7/1/20
85
26
18
Em nhớ đã đọc 1 bài so sánh về phí bảo dưỡng của vios & accent. Dự toán tổng chi phí bảo dưỡng sau 100.000km, vios sẽ phải chi 24 triệu đồng còn accent phải chi > 40 triệu đồng phí bảo dưỡng lận. Giá trị bán lại thì chắc chắn vios được giá hơn accent rồi. Các bác mua xe cũng nên cân nhắc tới các chi phí phát sinh hậu mua xe này.

Tập Lái
8/11/19
35
15
8
43
Khuyến mại hỗ trợ phí trước bạ 30triệu này chỉ áp dụng trong tháng 6 này hay áp dụng từ giờ đến cuối năm hả bác?

• Like
Reactions: ctlink