Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
RE: Đợt xe Cap mới về Saigon !!!

Trích đoạn: npt

CAP hút hàng em thấy cũng đáng, càn nhìn em thấy CAP càng hợp lý mới chết chớ :D

Có điều cái ông Vidamco này ẹ quá, mỗi tháng mà rặn hoài không đựơc hơn 200 chiếc, tệ thật :)

Bác giống em quá. Càng nhìn em càng khoái cap nhưng nghĩ đến việc xếp hàng và ăn xăng như bác gì nói LTZ uống 20l/100km thì em lại thấy nó xấu:D:D:D:D. Ác cảm quá. Bây giờ ra đường gặp bác nào có Cap là em phục lắm, xếp hàng hay thiệt:D:D

Tập Lái
1/4/07
47
0
6

Trích đoạn: sonnguyen

Hút hàng thế, mỗi tháng VN ráp được 200 chiếc cũng phải bác ạ.

Có lẽ là các nhà cung cấp linh phụ kiện cho GM không sản xuất kịp vì CAP bán trên thế giới nhiều đến vậy mà.

Hạng B2
2/1/07
134
0
0

Châu Âu hay ngay tại Hàn Quốc còn hút hàng kô riêng gì Việt nam đâu bác ạ

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

Trích đoạn: hamvui_sg

Em trích bài này VNExpress cho các bác xem nè. Vì CAP hút hàng trên toàn thế giới nên anh em mình phải đợi thôi. Thôi thì đợi vậy, thay vì đi mua cái thùng thiếc Innova thì mình đợi CAP, biết đâu vài bữa nữa có mẫu xe mới còn ngon hơn CAP ra, chúng ta lại có nhiều chọn lựa.

GM Daewoo thắng lớn nhờ Captiva

Không chỉ "sốt" tại Việt Nam, Captiva còn giúp lượng xe GM Daewoo bán ra trong tháng 5 tăng tới 45% so với cùng kỳ năm ngoái.

Từ 60.490 chiếc tháng 5/2006, lượng xe mà GM Daewoo bán ra tăng lên thành 87.525 xe vào năm nay. Trong số đó, riêng thị trường Hàn Quốc chiếm 11.637 xe. Số lượng xe xuất khẩu đạt kỷ lục 75.888 chiếc, tăng tới 49%. "Sở dĩ chúng tôi đạt doanh số cao như vậy là nhờ Matiz và Captiva được ưa chuộng ở Hàn Quốc và các nước khác trên thế giới, đặc biệt tại châu Âu", người phát ngôn của GM Daewoo nói.
Chevrolet Captiva tại triển lãm ôtô Việt Nam 2006. Ảnh: T.N.
Chevrolet Captiva tại triển lãm ôtô Việt Nam 2006. Ảnh: T.N.

Trong 5 tháng đầu năm 2007, nhà sản xuất Hàn Quốc xuất khẩu được 340.000 xe ôtô các loại, tăng 33% so với cùng kỳ năm ngoái.

Captiva được sản xuất từ 2006 tại nhà máy của GM Daewoo Hàn Quốc. Tuy nhiên, nó được gắn thương hiệu Chevrolet thay vì Daewoo như thông thường. Nguyên nhân là do GM muốn nhờ thương hiệu lâu đời Chevrolet để xâm nhập châu Âu vốn là nơi rất khắt khe với xe Mỹ.

Xếp vào loại crossover, Captiva có cùng khung sườn với GM Theta và được trình làng tại triển lãm ôtô Geneva đầu tháng 3/2006. Phong cách của các xe việt dã đậm chất Mỹ phảng phất ở bộ cản lớn phía trước, vành hợp kim 17 inch hay bảng điều khiển trung tâm hình dáng vuông vắn bên trong. GM Daewoo đưa Captiva vào thị trường Việt Nam từ tháng 10/2006 nhưng phải hai tháng sau mới được bán ra thị trường.

Này ông bạn phát biểu nên để ý tý nhé, IN nó bán cho hơn 10.000 nhân rồi đấy, tôi ko có ý chê bai CAP nhưng xe của ai người đó thấy nó đẹp nó hay, ông mua CAP hay gì thì đấy là tiền của ông nhưng đừng có ý dè bỉu như thế nhé. Thank ông nhiều chúc ông vui với CAP.

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Hôm wa tui đi ngang showroom của Dawoo ỡ Tôn Đức Thắng lỘ, tui thấy cả chục chiếc Captiva bên trong, chắc là đợt giao hàng mới sao bao tháng mòn mỏi chờ đợi, qua rồi cơn khan hàng!!??

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Trích đoạn: hamvui_sg

Em trích bài này VNExpress cho các bác xem nè. Vì CAP hút hàng trên toàn thế giới nên anh em mình phải đợi thôi. Thôi thì đợi vậy, thay vì đi mua cái thùng thiếc Innova thì mình đợi CAP, biết đâu vài bữa nữa có mẫu xe mới còn ngon hơn CAP ra, chúng ta lại có nhiều chọn lựa.
Bác nghỉ sao nếu người ta dùng từ như vậy đối với một tài sản mà bác rất khó khăn dành dụm để mua ??
Như các bác OS thường gọi xe ôtô là vợ 2 của mình bác đi nói vợ người khác như vậy không biết có nên không ???

Last edited by a moderator: