Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn
Các pác đã Download File bằng BITTORRENT chưa? Pác nào dùng quen rồi chia sẻ kinh nghiệm với. Em download thử thì thấy tốc độ quá chậm...

TB: Chắc một số Pác sẽ hỏi BITTORRENT là cái gì? Các Pác có thể vào đây để tìm hiểu...
http://www.trithuc.com/tapchibit/index.php?tpe=10&masodt=117

Sun confirmed
Hạng C
23/7/04
866
4.998
93
TPHCM
RE: Download File bằng BITTORRENT?

Uh bác đã down được rồi thì còn hỏi kinh nghiệm gì nữa bác?

Em đùa bác tí nhé, em nghĩ kg thể nhanh hơn được nữa :D em dùng cũng khá lâu rồi nhưng muốn down nó thì em chuẩn bị từ tối xong cho nó chơi nguyên đêm :D

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.153
113

Trích đoạn: songlam

Các pác đã Download File bằng BITTORRENT chưa? Pác nào dùng quen rồi chia sẻ kinh nghiệm với. Em download thử thì thấy tốc độ quá chậm...

TB: Chắc một số Pác sẽ hỏi BITTORRENT là cái gì? Các Pác có thể vào đây để tìm hiểu...
http://www.trithuc.com/tapchibit/index.php?tpe=10&masodt=117

Nguyên tắc của Bittorrent là tạo nên sự công bằng trong chia sẻ file! :D Vì vậy, lúc đầu down sẽ rất chậm, càng về sau càng nhanh. Và nếu file đó có nhiều người tham gia chia sẻ thì còn nhanh nữa!

Nhưng rõ ràng là download bằng Bittorrent ở nước ngoài nhanh hơn nhiều lần ở VN. Tôi cũng chưa rõ nguyên nhân tại sao nên thường phải vứt máy chạy cả đêm luôn!

Hạng B2
20/10/05
255
17
18

Lưu ý cho bác nào dùng router thì nên forward cổng 6881 (cổng mặc định của bittorrent) về mày mình thì tốc độ dơnload sẽ được cải thiện. Các bác cũng nên lấy file dẫn hướng từ các trang có nhiều peer và hệ thống rating tốt, như thế sẽ tránh được spyware. Em thì hay dùng demonoid và mininova.

Hạng B1
29/3/05
79
0
6
rsphotos.com

Trích đoạn: emmaitre

Lưu ý cho bác nào dùng router thì nên forward cổng 6881 (cổng mặc định của bittorrent) về mày mình thì tốc độ dơnload sẽ được cải thiện. Các bác cũng nên lấy file dẫn hướng từ các trang có nhiều peer và hệ thống rating tốt, như thế sẽ tránh được spyware. Em thì hay dùng demonoid và mininova.

bác có thể send cho em cái Invitation code của demonoid được ko, em đăng ký nó đòi invitation code
thank bác nhiều ;)

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

tuy chậm nhưng mà không giới hạn dung lượng
em down mất 3 ngày được có 20mấy GB phim:D
xem mãi mà chưa hết:D:D:D:D
em thấy càng nhiều người share thì hình như càng nhanh thì phải.peer càng nhiều càng down nhanh.em dùng bitlord down nhanh nhất là gần 100Kb/s.lúc đó thấy peer nhiều nhất
thấy có thằng tây nói nó từng down đựoc với tốc đọ xấp xi 350Kb/s
không phải các bác đừng chửi
mà em chưa biết up thế nào.ở đâu.các bác chỉ giúp

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Trích đoạn: tenziketui

tuy chậm nhưng mà không giới hạn dung lượng
em down mất 3 ngày được có 20mấy GB phim:D
xem mãi mà chưa hết:D:D:D:D
em thấy càng nhiều người share thì hình như càng nhanh thì phải.peer càng nhiều càng down nhanh.em dùng bitlord down nhanh nhất là gần 100Kb/s.lúc đó thấy peer nhiều nhất
thấy có thằng tây nói nó từng down đựoc với tốc đọ xấp xi 350Kb/s
không phải các bác đừng chửi
mà em chưa biết up thế nào.ở đâu.các bác chỉ giúp

Pác cho em hỏi là dùng bitlord down nhanh nhất là gần 100Kb/s.lúc đó peer bằng bao nhiêu? Thanks.

Hạng B2
20/10/05
255
17
18

Đã gửi cho bác thần gió. CHúc bác vui vẻ. ;)

Mai
Hạng B2
24/7/04
196
13
18
Hanoi

Về client software thì em đang dùng utorrent, ưu điểm là rất gọn nhẹ chiếm rất ít resource của máy tính và cũng rất đơn giản dễ sử dụng.
recommended. Em thấy đơn giản hơn Kaza

3 ngày mà dl được 20G thì kinh quá - rất khó: mạng phải rất tốt, torrent fải rất healthy, fải có nhiều generous seeders thì mới được. Torrent ngày càng phổ biến, càng nhiều người tham gia nên tốc độ càng ngày càng nhanh. Hồi đầu em download sw hơn 12G chỉ download vào buổi tối mất gần 3 tuần, tuần trước download 1.1 G film mất 10 tiếng.

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

khặc khặc.health thì toàn 2000% trở lên các bác ạ.còn peer bác hỏi em em cũng không biết trả lời sao
em maximize cái window bitlord.chọn peer nó hiện ra cả đống.cái thanh cuốn nó nhỏ xíu.em cũng chả xem là bao nhiêu cả:D
không bác nào chỉ em up thế nào à[8|]