Hạng F
1/8/12
5.720
5.735
113
TP HCM
Hiện tại là đứng hình 15km, nhiều cụ đã quay đầu, khả năng thông xe không cao vì công an vs cứu hộ rất khó tiếp cận :confused:
Thành viên OS đa phần đi về SG qua QL55 hoặc DT725 tuy xa hơn nhưng ổn hơn. Đèo BL vào dịp Lễ chỉ cần xe bị chết máy, bò lên dốc hay xảy ra tai nạn là kẹt cứng. Em hôm 2/9 em về lúc 10h đến đèo đi được 2/3 đèo thì bị nghẹt em nhích từng chút mất hơn 1h mới xuống hết đèo, nhìn xe 4b các loại xếp hàng 4, hàng 5 bên chiều ngược lại chỉ chừa 1 khoảng nhỏ để chiều đi xuống, em chạy hơn 10km mà vẩn còn xếp hàng khi về tới Madagui vẩn còn xe nối đuôi nhau chạy về hướng đéo BL.

Hạng C
10/8/20
518
973
93
Còn quay đầu được cũng đã là may bác. Em sợ lún luôn kẹt dí.
Đoán trước chiều nay sẽ kẹt kinh khủng nên từ sáng nay em đã zọt về SG. Đường khá thông thoáng chỉ hơi đông xe chút ngay cả đèo BL vẫn đi khá tốt. Chỉ bị kẹt ngay khúc gần vào kdc Túc Trưng do tai nạn liên hoàn 3 xe con, chắc do đu đít.
Chứ mà đi trễ thì khả năng giờ này vẫn còn lang thang trên đường.

Hạng F
27/6/12
5.023
11.758
113
Đoán trước chiều nay sẽ kẹt kinh khủng nên từ sáng nay em đã zọt về SG. Đường khá thông thoáng chỉ hơi đông xe chút ngay cả đèo BL vẫn đi khá tốt. Chỉ bị kẹt ngay khúc gần vào kdc Túc Trưng do tai nạn liên hoàn 3 xe con, chắc do đu đít.
Chứ mà đi trễ thì khả năng giờ này vẫn còn lang thang trên đường.
Chiều bạn em báo kẹt Định Quán lúc 17h. Nghĩ cảnh còn kéo dài về đến trạm thu phí cao tốc LT-DG là em ngán ngược.

Hạng D
24/3/15
1.508
2.754
113
Lâm Đồng
www.otosaigon.com
Còn quay đầu được cũng đã là may bác. Em sợ lún luôn kẹt dí.
Từ Đại Lào đổ xuống đèo là đứng hình hết quay, cụ nào ở phía trên thì có thể chui hẻm chuồn ngược về BL. Nhà mình ngay trên khúc đường tránh mà lúc nãy chạy xe máy còn không qua được phía bên bên kia đường QL :confused:

Hạng F
18/2/13
5.654
13.862
113
Saigon & Dalat
Từ Đại Lào đổ xuống đèo là đứng hình hết quay, cụ nào ở phía trên thì có thể chui hẻm chuồn ngược về BL. Nhà mình ngay trên khúc đường tránh mà lúc nãy chạy xe máy còn không qua được phía bên bên kia đường QL :confused:
Thông tin mới nhất là đã có CSGT xuất hiện điều tiết giao thông trên đèo

Hạng B2
17/4/15
412
748
93
43
Bảo Lộc là từ trên đỉnh đèo rồi cụ, nhưng ĐT 725 rất dài từ Đạtẻh lên tới Đàlạt nếu cụ muốn đi trọn cung không qua đèo Bảo Lộc thì từ SG cụ qua Bình Phước (QL13 như có cụ hướng dẫn ở trên) vào Đạtẻh rồi chạy thẳng ĐT 725 qua đèo con ó (có thể bị gián đoạn trong mùa mưa) rồi đi hết đường là tới :D
Cảm ơn anh đã hướng dẫn chi tiết cai 1 cầu 1T.
Mình cũng thích tham khảo thêm đường DT725 từ Dateh lên BL luôn, nếu anh có hình hay clip gì đó, thì gửi dùm.. :)
P/S: (ý kiến cá nhân).. hình chụp Map, anh nên để hướng chính Bắc, dễ hình dung hơn.. :D