Tập Lái
17/5/16
0
26
12
35
Cho em hỏi thiết kế 8x Đầm Sen xấu vậy sao bán vẫn tốt ạ? Hồi trước có bài so sánh Carillon 2 và 8x Đầm Sen. Bây giờ thì có vẻ tiến độ Carillon nhanh hơn một chút so với 8X thì phải.

Hạng C
18/11/14
597
5.074
93
chốn bồng lai
www.5dieu.com
Nói chung cũng được, e vẫn chưa thấy vấn đề lớn, phải cái công tác bảo trì cũng không tốt lắm (chắc do thu tiền quản lý thấp nên thuê đơn vị quản lý giá rẻ)

Lúc mua e có đi coi chỗ này với Carillon 1, thấy chất lượng xây dựng ở đây tương đương (hoặc có khi còn hơn chút)

Mà bác biết giá dự kiến củ thằng Florita này bao nhiêu ko?

Thằng SG Res này e kết cái thiết kế của nó, và cái quan trọng là đã có sổ rồi, năm ngoái cũng tính lăm le 1 căn 70 m2 giá 1,2 tỷ mà thấy trc mặt có miếng đất to quá, về xem quy hoạch thì biết đó là dự án nên e ko dám mua nữa vì sau này sợ bị hứng bụi của nó. Ko ngờ ngày ấy đã đến roài.

Thằng Florita kia e mới nghe ngóng dc thôi a, giá chưa biết nhưng mà có thể đoán dc khoảng từ 22tr/m2 có VAT.

• Like
Reactions: VIETNAMRICES
Tập Lái
19/9/14
1
102
28
48
Giá bán đó bác, 1 bên 13tr, 1 bên 18tr
Lâu nay lặn, giờ thấy chuẩn bị nhận nhà trồi lên nè chú, ko có giá 13tr đâu, bèo nhất 15tr gồm VAT rồi nhá. Tính ra, giá ra hàng giờ cũng 18tr-20tr/m2 rồi, căn đẹp nha chú, thằng này ăn hàng được vị trí. Lâu nay,,chú e cưới được chỗ nào chưa hả? Hay vẫn cứ tìm tòi, sục sạo :) :)

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
2/11/11
0
85
12
Thằng SG Res này e kết cái thiết kế của nó, và cái quan trọng là đã có sổ rồi, năm ngoái cũng tính lăm le 1 căn 70 m2 giá 1,2 tỷ mà thấy trc mặt có miếng đất to quá, về xem quy hoạch thì biết đó là dự án nên e ko dám mua nữa vì sau này sợ bị hứng bụi của nó. Ko ngờ ngày ấy đã đến roài.

Thằng Florita kia e mới nghe ngóng dc thôi a, giá chưa biết nhưng mà có thể đoán dc khoảng từ 22tr/m2 có VAT.

Chưa có sổ nha bác, còn vướng tiền sử dụng đất (chắc thằng chủ đầu tư đang xin xỏ.tranh cãi với nhà nước gì đó), hy vọng trong năm nay sẽ có sổ. Được cái tiền bảo trì 2% nó trả lại cho dân rồi.

Nếu 1.2 tỷ bao gồm VATcho căn 70m2 thì giá tốt quá rồi đó. Hay bác đợi cái dự án phía trước lên bụi bặm rồi dìm giá sâu hơn nữa :3dcuoi:

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
18/11/14
597
5.074
93
chốn bồng lai
www.5dieu.com
Chưa có sổ nha bác, còn vướng tiền sử dụng đất (chắc thằng chủ đầu tư đang xin xỏ.tranh cãi với nhà nước gì đó), hy vọng trong năm nay sẽ có sổ. Được cái tiền bảo trì 2% nó trả lại cho dân rồi.

Nếu 1.2 tỷ bao gồm VATcho căn 70m2 thì giá tốt quá rồi đó. Hay bác đợi cái dự án phía trước lên bụi bặm rồi dìm giá sâu hơn nữa :3dcuoi:

Hey da, vậy mà hồi bữa bạn sales bảo e có rồi bác ah, e còn nhớ bạn ý chào giá cái Âu Cơ Tower giá cũng vậy mà chỉ dc căn 50 m2.

• Like
Reactions: VIETNAMRICES
Hạng C
18/11/14
597
5.074
93
chốn bồng lai
www.5dieu.com
Lâu nay lặn, giờ thấy chuẩn bị nhận nhà trồi lên nè chú, ko có giá 13tr đâu, bèo nhất 15tr gồm VAT rồi nhá. Tính ra, giá ra hàng giờ cũng 18tr-20tr/m2 rồi, căn đẹp nha chú, thằng này ăn hàng được vị trí. Lâu nay,,chú e cưới được chỗ nào chưa hả? Hay vẫn cứ tìm tòi, sục sạo :) :)
mới dc báo giá 890tr căn 48 m2 :(