Hạng D
8/6/17
2.224
1.796
113
Hồ Chí Minh
Nói chung ngân hàng là người biết rõ các dự án Nova ko đủ PL, tuy vậy nó cho vay nhưng giải ngân phong tỏa để cục tiền đó làm ts đảm bảo ko cho Nova sờ vào dù đó là khoản phải thu của kh, tầm 32k tỷ. Bác nào quen thì hỏi bên nh đang cho vay Nova là biết ah

• Like
Reactions: Tommyteo and bomong
Hạng B1
31/1/23
57
119
33
Giờ các bác mua Aqua city nín thở chờ tin tức trong vài tháng tới. Nếu lỡ có biến thì chắc 2x tỏi bán 7 8x tỏi không biết có ai dám vào ôm đợi 10 năm thay chủ đầu tư ko?

• Like
Reactions: Tommyteo and bomong
Hạng C
11/10/17
915
9.060
93
Toàn bộ các vđ Nova đang vướng ở Aqua, PT, Hồ Tràm hay 23 dự án ở HCM đều là trong tờ trình CP xin tháo gỡ khó khăn nhé, cụ thể ở mỗi dự án ntn thì mình chưa tìm đc file chi tiết
e thấy không mở được đâu, trừ phi quốc hội phê chuẩn luật mới cho mấy ả làm trường hợp ngoại lệ, mà có luật rồi thì mấy tỉnh khác cũng xin cơ chế , mà chuyện đất đai cướp bóc, làm trái pháp luật thì mấy tỉnh khác còn làm hơn tphcm đồng nai bình dương nhiều lắm....kết cục chỉ có nát..nên quốc hội hông dám đâu...bế tắc.

Hạng D
26/2/20
1.089
1.448
113
45
mới có vài tháng mà đã loạn đòi cứu này cứu kia, vậy các anh dễ gồng quá ! nhìn a Tung của kìa một số thèn big boy gần chết hơn 2 năm nó mới quăng tạm cho cái phao

• Like
Reactions: Tommyteo