Hạng B2
23/10/15
200
512
93
Em thấy cũng khá to đó bác, nó nguyên cái khu giáp khu D của APAK và mặt tiền LĐC luôn, như trong hình vẽ này
View attachment 568433

Em cũng đặt gạch hóng thông tin :D.

Theo bản đồ quy hoạch khu này thì 2 bãi đất trống gần cục thuế là khu tiện ích cộng đồng, bãi đối diện là y tế, bên khu D còn mấy cái CC nữa. Có điều e cũng ko rõ là họ có quyền xây khác ban đầu không nữa.
Dự án căn hộ mới trong khu APAK

Tập Lái
31/10/16
4
90
13
29
Chiều nay mới đi lấy cọc căn CC bộ công an đứng nhìn ra cũng thấy khu đất này :3dcuoi:
Thấy đang rào chắn chuẩn bị làm hay sao ấy ?
Khu đất đối diện trường tập lái xe phải không ta ?

• Like
Reactions: haichaucse
Hạng D
9/2/15
1.125
6.709
113
Nãy mới ghé qua đó nè. Có thấy gì đâu bác anh. Ngoài cái chổ dự tính xây Trung Tâm Thương Mại giờ thành chổ tập lái ô tô. Cái dự án Bệnh Viện thì để hoang hóa cả chục năm dồi. Em nghĩ rồi tất cả đều phân lô bán nền hết.

APAK giờ xô bồ, không khác gì Bình Thạnh, Gò Vấp. Được cái gần Trung Tâm, em đi làm Vietcombank Tower mất 10 phút là tới ^^

Hạng D
28/6/13
1.036
1.283
113
HCM
Nãy mới ghé qua đó nè. Có thấy gì đâu bác anh. Ngoài cái chổ dự tính xây Trung Tâm Thương Mại giờ thành chổ tập lái ô tô. Cái dự án Bệnh Viện thì để hoang hóa cả chục năm dồi. Em nghĩ rồi tất cả đều phân lô bán nền hết.

APAK giờ xô bồ, không khác gì Bình Thạnh, Gò Vấp. Được cái gần Trung Tâm, em đi làm Vietcombank Tower mất 10 phút là tới ^^
Chỗ tập lái ô tô đó giờ đổi thành tiện ích công rồi, không còn quy hoạch thương mại nữa. Con dự án chung cư mới nó nằm gần chung cư Bình Minh đó, xem cái bản đồ em up lên đó. Mà nghe bảo là của Resco luôn.

Hạng D
9/2/15
1.125
6.709
113
Chỗ tập lái ô tô đó giờ đổi thành tiện ích công rồi, không còn quy hoạch thương mại nữa. Con dự án chung cư mới nó nằm gần chung cư Bình Minh đó, xem cái bản đồ em up lên đó. Mà nghe bảo là của Resco luôn.
Tien Ich Cong, la nhung cai gi o the bac?

Hạng B2
23/10/15
200
512
93
Tien Ich Cong, la nhung cai gi o the bac?
Như bản đồ em đính kèm đó, nó là khu vực màu tím - số 4: dịch vụ, cộng đồng. Còn hiểu sao là dịch vụ cộng đồng thì tùy bác, có thể là khu thương mại, siêu thị, có thể là khu vui chơi giải trí, thể thao, bãi đậu xe...e nghĩ là thấp tầng vì mấy cái chung cư vẽ kiểu khác. Có điều em sợ họ lại "hiểu" và hóa phép thành chung cư thì chết, khu đó mà mọc thêm 3-4 cái nữa thì phá hết cảnh quan, môi trường.

Mà bác phát biểu APAK giờ xô bồ và so với BT, GV làm e có hơi sốc tí :p.

Hạng D
9/2/15
1.125
6.709
113
Như bản đồ em đính kèm đó, nó là khu vực màu tím - số 4: dịch vụ, cộng đồng. Còn hiểu sao là dịch vụ cộng đồng thì tùy bác, có thể là khu thương mại, siêu thị, có thể là khu vui chơi giải trí, thể thao, bãi đậu xe...e nghĩ là thấp tầng vì mấy cái chung cư vẽ kiểu khác. Có điều em sợ họ lại "hiểu" và hóa phép thành chung cư thì chết, khu đó mà mọc thêm 3-4 cái nữa thì phá hết cảnh quan, môi trường.

Mà bác phát biểu APAK giờ xô bồ và so với BT, GV làm e có hơi sốc tí :p.
Giờ nhiều quán ăn dã chiến quá, như bến xe Miền Đông :). Em ở ngay trường Thủ Thiêm nè bác, rãnh cafe giao lưu ^^