Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
23/10/04
2.240
1.898
113
bravia nói:
Em thấy cái này của bác lienthanhquyet rõ ràng trong cơ chế hợp tác rồi. Giai đoạn 1 bác cũng đã triển khai xong rồi như thế chứng tỏ dự án là có thật và đang hhoạt động. Như vậy Giai đoạn 2 của dự án là cần vốn để thúc đẩy sản phẩm lan toả vào thị trường. Do vậy bác chứng minh được kế hoạch sử dụng vốn và lợi nhuận của người góp vốn ( cái này chắc là có rổi).
Dự án tốt, lợi nhuận tốt theo em là nhiều người sẽ tham gia.
Em sẽ trình phương án cụ thể khi gặp cổ đông để có thể chứng minh được kế hoạch, vì ít nhất em có con số thực tế từ thị trường.

@bác DGM,
OSFI là nơi chia sẻ cơ hội hợp tác kinh doanh mà bác,
Hơn nữa, cái của em khôgn còn trên giấy và trên ý tưởng nữa, mà nó đã thực hiện rồi.

Last edited by a moderator:
Hạng D
23/10/04
2.240
1.898
113
tuando nói:
Bác có thể cụ thể hơn về Sản phẩm? Lý do tại sao bác tin rằng sản phẩm của cty bác sẽ có chỗ đứng trên thị trường?
@ Bác Hội trưởng, thông tin chi tiết em sẽ PM riêng cho bác.
Về câu hỏi thứ 2, em dựa trên 2 yếu tố:
- Số liệu báo cáo so sánh % tiêu dùng mặt hàng HMP so với các nước lân cận, cũng như mức độ tăng trưởng hàng năm ngành hàng này.
- Sản phẩm này hiện mới xuất hiện, các cty đại gia họ đang đẩy mạnh tiêu dùng, các công ty nhỏ nhỏ của VN chưa tham gia nhiều ==> cơ hội còn nhiều (hy vọng không chậm chân).

tiepthipro nói:
đọc xong em cũng rất hứng thú nhưng không biết là vốn góp mỗi cổ đông nằm tầm bao nhiêu vậy Bác chủ ?
Thông tin vốn góp em có nêu ở trên, tỉ lệ dựa trên khả năng của cổ đông, 5% tương đương 100tr.

DGM
Hạng D
lienthanhquyet nói:
bravia nói:
Em thấy cái này của bác lienthanhquyet rõ ràng trong cơ chế hợp tác rồi. Giai đoạn 1 bác cũng đã triển khai xong rồi như thế chứng tỏ dự án là có thật và đang hhoạt động. Như vậy Giai đoạn 2 của dự án là cần vốn để thúc đẩy sản phẩm lan toả vào thị trường. Do vậy bác chứng minh được kế hoạch sử dụng vốn và lợi nhuận của người góp vốn ( cái này chắc là có rổi).
Dự án tốt, lợi nhuận tốt theo em là nhiều người sẽ tham gia.
Em sẽ trình phương án cụ thể khi gặp cổ đông để có thể chứng minh được kế hoạch, vì ít nhất em có con số thực tế từ thị trường.

@bác DGM,
OSFI là nơi chia sẻ cơ hội hợp tác kinh doanh mà bác,
Hơn nữa, cái của em khôgn còn trên giấy và trên ý tưởng nữa, mà nó đã thực hiện rồi.
Yeah !!! Thấy vui chứ bác, ai bảo là "kinh tế suy thoái" nào? Các dự án vẫn ào ào đó...
. Bác nào mở thớt "Các bác còn xu k" thấy cũng đắt khách :p
Các bác nhớ để chút ngân lượng hay làm ăn tốt tốt có thêm vốn để đến lượt em hú thì tham gia dự ớn của em nữa nha. Thấy làm ăn mà sốt cả ruột với phèo. Ghen tị thiệt :D
Chúc các bác thành công

Hạng C
25/10/07
620
9
18
42
Dong Hoa Co.,Ltd
www.liqui-moly.vn
Đây là dự án sản xuất, trải qua 2 năm để làm nền tảng là đã hơn nửa chặng đường rồi.
Cái khó của đón khách giữa đường giờ không phải là khách, mà là chứng minh về cái xe.
Góp vốn 5% là 100 triệu, bác chủ góp 50% là 1 tỷ bằng giá trị hiện tại (còn lại) của xưởng sản xuất và tiền mặt. Việc định giá hiện tại của xưởng là vấn đề các cổ đông tương lai sẽ hỏi đó bác.

Hạng D
9/5/09
3.409
16.129
113
Em xin tham gia nghien cuu tham dinh du an truoc khi tham gia dau tu. Hy vong nhung kinh nghiem tham dinh cua em neu khong giup duoc cac bac qua dong von thi cung giup duoc chut gi do ve mat phan bien ke hoach kinh doanh ah.

Chi Hội Phó OSFI
10/11/06
1.046
3
0
tuando nói:
Bác có thể cụ thể hơn về Sản phẩm? Lý do tại sao bác tin rằng sản phẩm của cty bác sẽ có chỗ đứng trên thị trường?
Em cũng cùng câu hỏi này, và em muốn biết thêm 1 số thông tin như:

1. Công suất MAX của nhà máy
2. Hiện trạng đang hoạt động bao nhiêu % công suất
3. Định giá sơ bộ công ty hiện nay (theo bác, nếu được), vốn điều lệ và số cổ đông hiện tại.

Nếu không có gì nhậy cảm, bác pm em nhé.

Hạng D
24/11/06
3.931
19.097
113
Vietnam
Nếu có nhu cầu xem xét về qui trình , SX, năng suất... và hệ thống quản lý thì em có thể support về vấn đề này

Hạng D
23/10/04
2.240
1.898
113
Liqui Moly nói:
Đây là dự án sản xuất, trải qua 2 năm để làm nền tảng là đã hơn nửa chặng đường rồi.
Cái khó của đón khách giữa đường giờ không phải là khách, mà là chứng minh về cái xe.
Góp vốn 5% là 100 triệu, bác chủ góp 50% là 1 tỷ bằng giá trị hiện tại (còn lại) của xưởng sản xuất và tiền mặt. Việc định giá hiện tại của xưởng là vấn đề các cổ đông tương lai sẽ hỏi đó bác.
Vấn đề này em cũng đã tính, sẽ dựa trên hồ sơ, số liệu rõ ràng và cũng cần thiện chí của hai bên nữa.

Richievn nói:
Em xin tham gia nghien cuu tham dinh du an truoc khi tham gia dau tu. Hy vong nhung kinh nghiem tham dinh cua em neu khong giup duoc cac bac qua dong von thi cung giup duoc chut gi do ve mat phan bien ke hoach kinh doanh ah.
Nếu bác muốn tham gia, em sẵn sàng gặp bác, trao đổi cụ thể, cung cấp số liệu để bác thẩm định.

JBL.WWE nói:
Nếu có nhu cầu xem xét về qui trình , SX, năng suất... và hệ thống quản lý thì em có thể support về vấn đề này

Hy vọng có dịp cộng tác cùng với bác, thực ra thì em cũng biết nhiều cái cần phải cải tiến, chỉnh lý nhưng em không đủ thời gian để lo hết mọi thứ vì dần dần công việc nó phình ra.
Nên em cũng mong muốn bác nào đầu tư thì cùng góp tay với em hoàn thiện nó.

@ bác Onlinecafe, em đã PM cho bác.

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
sản phẩm của dự án này, gđ em và XNL đã sử dụng từ 2 năm nay, chất lượng rất ổn.
bác chủ khởi động dự án trong hoàn cảnh kinh tế chung trì trệ, thi trường bất lợi, thế mà nay đã đến giai đoạn phát triển- mở rộng rồi.
đúng là nghĩ được làm được, nói ít làm nhiều...

Hạng D
9/5/09
3.409
16.129
113
@lienthanhquyet: bác PM cho em nghiên cứu với nhé. Thanks

Status
Không mở trả lời sau này.