Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
23/10/04
2.240
1.946
113
POLTS nói:
@gung: sao bơm vá đồng bọn XNL vậy ke ke...
Chúc mừng bác chủ đã hoàn thành giai đoạn 1 và tiếp tục mở rộng dự án, em nghĩ bác phải nêu sơ bộ báo cáo kết quả kinh doanh, profit bao nhiêu/ tháng, đồng thời vẽ ra viễn cảnh lợi nhuận nếu dự án mở rộng... thì mới kích thích lòng tham của nhà đầu tư FI được hi hi...
Cảm ơn bác, về các thông tin báo cáo kết quả kinh doanh em thấy nó cũng tế nhị khi cung cấp công khai, bác nào quan tâm em sẽ gởi PM riêng và hẹn gặp trao đổi chi tiết.

Sunny_Doan nói:
Em thì rất buồn vì không tham gia được nhưng em sẽ thường xuyên theo dõi và sẽ cùng Bác Cường chia sẽ từng bước xây dựng sales system vì cũng đã kinh qua sơ sơ hàng tiêu dùng như .....:D
Chúc Bác luôn thành công nhé
Với những câu hỏi của bác, em đoán bác người trong nghề rồi. Hy vọng nếu có thể, bác share cho em vài thông tin và kinh nghiệm về lĩnh vực này.

Last edited by a moderator:
Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40
Thời gian trước e cũng đã tính hợp tác cùng bác Lienthanhquyet nhưng do e k có nhân sự nên chưa triển khai được .
Mặt hàng bên cty bác Lienthanhquyet đã có mặt một số siêu thị tại SG cách đây cũng hơn 1 năm .

M.U
Hạng C
17/12/10
856
14
18
46
Em quan tâm nhưng thấy còn hơi "huyền bí" quá ! không tiện thì email : [email protected] , hay off nhẹ nhàng thông qua kế hoạch vậy ?!! tks

Hạng D
23/10/04
2.240
1.946
113
@Bác Reddivil, em đã PM cho bác
@ Bác Speedtouch, bác M.U, em đã email cho các bác

Hạng D
23/10/04
2.240
1.946
113
khoa nói:
Thời gian trước e cũng đã tính hợp tác cùng bác Lienthanhquyet nhưng do e k có nhân sự nên chưa triển khai được .
Mặt hàng bên cty bác Lienthanhquyet đã có mặt một số siêu thị tại SG cách đây cũng hơn 1 năm .
Khi nào bác sắp xếp được nhân sự, bác ủng hộ em nhe. Em cảm ơn.

van_nguyen113 nói:
Có phải bác chủ bán nước giặt quần áo hông, em tò mò tý.:cool:
Để có thể chào hàng vào siêu thị, cty cần phải cả chục SKU thì họ mới tiếp chuyện bác ơi

Hạng C
27/6/04
523
7
28
53
lienthanhquyet nói:
van_nguyen113 nói:
Có phải bác chủ bán nước giặt quần áo hông, em tò mò tý.:cool:
Để có thể chào hàng vào siêu thị, cty cần phải cả chục SKU thì họ mới tiếp chuyện bác ơi

[/quote]
Chuyện này củng dể, cùng 1 sp nhưng bác đóng gói theo nhiều mức khối lượng là tạo ra nhiều SKU thôi, vd: 1 loại nước giặt quần áo nhưng bác đóng chai theo thể tích 1l, 2l, 5l là đã có 3 SKU rùi!

Hạng D
5/8/07
1.636
50
48
bravia nói:
Em thấy bác lienthanhquyet đã chuẩn bị dự án rất bài bản và chu đáo rồi. Anh em nào quan tâm thì bữa nào làm cái buổi họp mặt để ngâm cứu dự án này thế nào chứ
"Mất trí" với bác hội phó, nếu bác chủ làm một buổi off để giao lưu với các anh em thật sự quan tâm và cho thăm cơ sở sản xuất luôn thì hay quá, chắc chắn sẽ thu hút được vốn và nguồn nhân lực mà bác cần trong giai đoạn hai. Em xin đặt một cục gạnh trước nhé

Hạng B2
28/2/12
120
37
28
52
Quan 03
lienthanhquyet nói:
Một số thông tin liên quan:
1) Có cần đóng tiền góp vốn một lần không?
Không cần góp vốn liền, sau khi đồng ý tham gia và có tên trong thành viên công ty, thành viên ký giấy có vay mượn công ty với số tiền tương đương vốn góp. Kế hoạch hấp thu sản phẩm của thị trường đều có trước nên thành viên có thể chủ động chuẩn bị tiền góp vốn từ từ theo sự tăng trưởng của công ty.
2) Trách nhiệm thành viên tham gia:
  1. Góp sức điều hành công ty, và bằng mối quan hệ, thời gian, tích cực tìm kiếm doanh số cho công ty cũng như hoàn thiện, save cost…
  2. Đóng tiền chi phí giai đoạn 2 (theo tỉ lệ góp vốn, dự kiến mỗi người 5, 6tr/tháng để trả lương sale, chi phí phát sinh)
3) Công nợ thị trường thì sao, có đủ vốn để bán công nợ, gối đầu:
Công ty đã hoạt động được gần 2 năm, hiện 2/3 supplier cho bên em công nợ vật tư 30 ngày trở lên. Chưa tính hiện vốn công nợ gối đầu siêu thị, NPP trên thị trường hiện nay cũng có một lượng tương đối.

Hạng C
13/10/11
811
68.225
93
dorive nói:
bravia nói:
Em thấy bác lienthanhquyet đã chuẩn bị dự án rất bài bản và chu đáo rồi. Anh em nào quan tâm thì bữa nào làm cái buổi họp mặt để ngâm cứu dự án này thế nào chứ
"Mất trí" với bác hội phó, nếu bác chủ làm một buổi off để giao lưu với các anh em thật sự quan tâm và cho thăm cơ sở sản xuất luôn thì hay quá, chắc chắn sẽ thu hút được vốn và nguồn nhân lực mà bác cần trong giai đoạn hai. Em xin đặt một cục gạnh trước nhé
Em cũng dzậy.

Status
Không mở trả lời sau này.