Thảo Luật Chung Dự án Lavila (Nhà Bè)

Tập Lái
4/10/18
19
8
3
43
Lavila thiết kế nhìn hiện đại thoáng đãng, giá tốt. Em dẫn vợ đi xem mê tít. Kẹt cái nhà có 3 người mua thì tầng 2 bỏ không nên chưa quyết.
Xuống Camellia làm có 1 tầng đúng ý thì đường đi nghịch và màu sắc hơi tối cũ kỹ quá. Chán.
Thôi tiếp tục chuồng cu.
Mình và vợ mình cũng đã xuống xem 2 lần rồi, vào là thích liền, thích thiết kế, công viên! Tuy nhiên tới giờ vẫn còn lăn tăn vụ ô David Dương, ko biết khu này có bị sao ko nữa!

Hạng B2
30/5/17
336
190
68
32
Mình và vợ mình cũng đã xuống xem 2 lần rồi, vào là thích liền, thích thiết kế, công viên! Tuy nhiên tới giờ vẫn còn lăn tăn vụ ô David Dương, ko biết khu này có bị sao ko nữa!
Bác hỏi cư dân sống ở đây, họ là ng cảm nhận và sẽ cho bác cảm nghĩ chân thật nhất!

Tập Lái
18/12/19
29
22
3
52
Bạn cho hỏi, mùi nó chỉ lúc có lúc ko hay lúc nào cũng có? Đóng cửa lại thì hết ko bạn? Mức độ chấp nhậm được không á?
Thấy bạn muốn mua để ở nên tôi góp ý chân tình, để bàn biết rõ hơn khu vực này.
Vì có đống rác ĐP, nên chắc chắn là có mùi it hay nhiều tùy vào tình hình hoạt động của bãi rác và hướng gió trong năm
-Nếu như họ làm ăn sai trái thì khỏi phải bàn
-Còn nói về hướng gió thì từ tháng 11 đến tháng 4 là gió Đông Bắc nên khu vực PMH hay Lavila ...không phải hướng của gió. Từ tháng 5-tháng 10 thì gió mùa theo hướng Tây Nam thổi qua. Khu vực Lavila chắc chắn sẽ có mùi
Tóm lại, mùi thì lúc nhiều lúc it, nhưng người ta cũng đang song gần đó và chịu đựng. Nên đôi khi mình cũng không biết là thế nào. Bạn nên chờ sang tháng hè, rồi chịu khó đi xuống đó để tìm hiểu chính xác hơn trước khi quyết định nhé

Tập Lái
4/10/18
19
8
3
43
0
Bác hỏi cư dân sống ở đây, họ là ng cảm nhận và sẽ cho bác cảm nghĩ chân thật nhất!
Dạ, mình có tham khảo các nguồn thì thấy bảo hướng gió thổi từ ĐP về từ tháng 5-9 mới ảnh hưởng! Mình đã nói chuyện với 1 chị ở đó, tuy nhiên đa số mới dọn về trước Tết, nên chưa có thông tin chính xác được!

Hạng B1
5/7/12
91
120
48
42
0
Dạ, mình có tham khảo các nguồn thì thấy bảo hướng gió thổi từ ĐP về từ tháng 5-9 mới ảnh hưởng! Mình đã nói chuyện với 1 chị ở đó, tuy nhiên đa số mới dọn về trước Tết, nên chưa có thông tin chính xác được!

Nhà em ở ngay dragon parc 1 ạ, mùi chỉ có vài tháng như bác nói ở trên, và bị khoảng tầm 5g đến 9g tối ạ, còn lại ko thấy gì.

Tập Lái
4/10/18
19
8
3
43
Nhà em ở ngay dragon parc 1 ạ, mùi chỉ có vài tháng như bác nói ở trên, và bị khoảng tầm 5g đến 9g tối ạ, còn lại ko thấy gì.
Bạn cho hỏi, mùi nó chỉ lúc có lúc ko hay lúc nào cũng có? Đóng cửa lại thì hết ko bạn? Mức độ chấp nhậm được không á?

Tập Lái
24/12/19
6
1
3
32
bên khu Đông quận 9 cũng đang có khu nhà phố cao cấp compuond như Lavila, Ninesouth. Dự án của CĐT Khang Điền - Verosa Park, cuối tháng 3 này bắt đầu bàn giao nhà, khách mua mới vẫn được thanh toán theo tiến độ và vay ngân hàng được HTLS 0% 12 tháng, được tặng gói nội thất trị giá lên tới 1 tỷ, muốn nhận tiền mặt cũng đc. Bác nào quan tâm inbox: 0901814545 (zalo,viber)

Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50
Mình có gặp một cụ bà từ trung tâm TP chuyển về sống từ giữa năm 2018 đến nay bảo là rất thích và cảm thấy khỏe ra vì không khí trong lành và không nghe thấy mùi rác. Có lẽ đã có động thái gì đó sau khi báo chí lên tiếng về DP nên mùi rác đã giảm.

Hạng B2
30/5/17
336
190
68
32
Em vẫn còn mấy căn khách gửi bán. Đông Nam là 7,55ty, Tây Bắc 7,4ty. Anh/chị quan tâm thì ới em nhá.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: phongmcv
Hạng B1
5/7/12
91
120
48
42

mùi lúc có lúc không, lúc nghe thoang thoảng lúc nghe nặng , nhưng cách đây 3 năm thì nặng chứ giờ nghe ko đáng kể anh ạ.

nhà em ở khu này rất mát mẻ vì nhiều sông rạch , nói chung nhu cầu vào trung tâm không cần vì quận 7 có đủ hết rồi ạ

Hạng B2
9/9/12
454
7.623
93
Em vẫn còn mấy căn khách gửi bán. Đông Nam là 7,55ty, Tây Bắc 7,4ty. Anh/chị quan tâm thì ới em nhá.
Mình quan tâm các căn Tây Bắc, bề ngang 6m, nhà chưa làm nội thất. Khu này có sổ chưa anh?

Tập Lái
4/10/18
19
8
3
43
mùi lúc có lúc không, lúc nghe thoang thoảng lúc nghe nặng , nhưng cách đây 3 năm thì nặng chứ giờ nghe ko đáng kể anh ạ.

nhà em ở khu này rất mát mẻ vì nhiều sông rạch , nói chung nhu cầu vào trung tâm không cần vì quận 7 có đủ hết rồi ạ
Yeap, cám ơn bạn thông tin! Vậy là mình thêm động lực rồi! Mỗi lần xuống dưới đây cảm giác rất thích, yên bình!

qtt confirmed
Hạng B2
14/12/18
158
65
35
44
dự án mà có mùi từ Đa Phước như thế nhưng khi e search trên mạng giá cũng có rẻ đâu

Hạng C
12/9/12
861
9.277
93
Chỗ này của Lavila xây lẹ thiệt
Không biết xong có cho vào như công viên chung không, hay lại biệt lập nhỉ
Dự án Lavila (Nhà Bè)

• Like
Reactions: trungcz