Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
nghoadkb nói:
Dự án đang nhận đặt chỗ 10tr/nền và đã đủ 49 suất, chỉ còn 1 suất cuối cùng( cty e chỉ được 50 suất thui), cuối tháng 4 mới công bố bán chính thức bác ạh, CĐT ém thông tin kỹ quá nên trước mắt chỉ nhận đặt chõ chọn vtri đẹp, nếu mở bán k happy thì lấy tiền về, sơ bộ hiện tại chỉ có bấy nhiêu ạh!
Vậy là bác gom được 490 triệu ........... cũng ngon nhỉ

Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn
Làm gì đã có mà trình bác ơi, mấy tuần vừa rồi mấy bác sâu làm loạn cả OS đó mà.
tuando nói:
Cụ Đào kêu sales nó trình cho cụ mấy thứ sau:
- Hợp đồng mẫu.
- Quyết định giao đất làm dự án.
- Quyết định phê duyệt 1/500
Sau đó gửi lên đây.

Coi chừng sau khi coi HĐ mẫu thì mới phát hiện ra CĐT éo phải là HAGL mà lại là cty Minh Tuấn gì đó?

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.911
113
www.phindeli.com
Thông tin chưa có, giá chưa có, pháp lý chưa rõ, vậy mà cũng bán được hay nhỉ?

Em dự là CĐT đang ngồi đếm xem baa nhiêu cụ đóng tiền đặt chỗ để mà ... ra giá :)

Hạng B2
22/4/09
482
5.485
93
Em cũng nghĩ như Bác.
Giá mà tăng chút thì xung quanh đầy những dự án hấp dẫn.
tuando nói:

Em dự là CĐT đang ngồi đếm xem baa nhiêu cụ đóng tiền đặt chỗ để mà ... ra giá :)

Hạng B2
5/10/11
147
133
43
OS
tracgia nói:
Em cũng nghĩ như Bác.
Giá mà tăng chút thì xung quanh đầy những dự án hấp dẫn.
tuando nói:

Cái này là chính xác luôn. Nhưng cũng là một cơ hội để các bác đầu tư

Tập Lái
19/12/11
30
0
8
44
với tình hình đi săn đất như em thấy hiện nay thì chứng tỏ bất động sản vẫn đang sống, chỉ có phân khúc căn hộ cao cấp là mệt mỏi thôi!

Hạng B2
18/9/08
125
82
38
Có thằng bạn mới giới thiệu em lô đất 73m trong khu đất ngay sau trường tiểu học Phước Long _ Đỗ Xuân Hợp Q9. Đã san lấp MT và làm đường nội bộ 5, 6 m . Em thấy khu này phân ra được khoảng 20 lô, có cả những lô 50m. Chủ tư nhân chứ không phải công ty. Nhưng nghe nói nói đang đợi đến tháng 6 đóng thuế để lên đất thổ cư để ra sổ đỏ. Mà hình như vẫn chưa có khung giá thuế mới cho hình thức chuyển đất kiểu này phải không các bác? Vì trước đây khu vực này nuôi cá sấu
Giá 12.5t/m
Đóng 80% trước
khi có sổ sẽ đóng tiếp 20%
Nếu tháng 6 chủ đầu tư chưa ra đưoc sổ đỏ thì sẽ tính số tiền đóng 80% theo lãi suất ngân hàng
Theo các bác có nên tham gia không ah, Em không biết gì về Q9 cả vì hiện tại ở mãi Tân Phú,
Xin cảm ơn các bác,
Sorry bác chủ em mượn thớt hỏi chút xíu, thấy có liên quan tới Đỗ Xuân Hợp Quan 9

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.911
113
www.phindeli.com
@Hodzota: Cái này thì tùy thuộc vào LỰC của chủ đất, có người ra sổ được, có người ko, có người thì sẽ ôm 80% tiền của bác rồi chạy mất.

Nói chung khả năng rủi ro cao, chỉ nên làm khi bác biết rõ cá nhân chủ đất và dám tin tưởng khi giao tiền cho ông ta MƯỢN. Vì thực chất cái này chẳng khác gì mượn tiền rồi HỨA trả lại bằng đất.

Hạng C
3/5/08
965
4
18
53
Chưa có gì mà show ra bán là sao trời, mà bác chủ yên tâm đi nếu chủ đầu tư là HAGL, ả có tới 2500 tỏi cash để bank mà:D

Hạng C
3/5/08
965
4
18
53
Hodzota nói:
Có thằng bạn mới giới thiệu em lô đất 73m trong khu đất ngay sau trường tiểu học Phước Long _ Đỗ Xuân Hợp Q9. Đã san lấp MT và làm đường nội bộ 5, 6 m . Em thấy khu này phân ra được khoảng 20 lô, có cả những lô 50m. Chủ tư nhân chứ không phải công ty. Nhưng nghe nói nói đang đợi đến tháng 6 đóng thuế để lên đất thổ cư để ra sổ đỏ. Mà hình như vẫn chưa có khung giá thuế mới cho hình thức chuyển đất kiểu này phải không các bác? Vì trước đây khu vực này nuôi cá sấu
Giá 12.5t/m
Đóng 80% trước
khi có sổ sẽ đóng tiếp 20%
Nếu tháng 6 chủ đầu tư chưa ra đưoc sổ đỏ thì sẽ tính số tiền đóng 80% theo lãi suất ngân hàng
Theo các bác có nên tham gia không ah, Em không biết gì về Q9 cả vì hiện tại ở mãi Tân Phú,
Xin cảm ơn các bác,
Sorry bác chủ em mượn thớt hỏi chút xíu, thấy có liên quan tới Đỗ Xuân Hợp Quan 9
Ra sổ dc ko nói làm chi, nếu ko ra dc thì sao bác, lúc đó ôm tiền bác bay qua USA trị bệnh ah, cái này e thấy giống thế chấp dất cho bác lấy tiền làm chuyện khác quá

Status
Không mở trả lời sau này.