Status
Không mở trả lời sau này.
20/12/08
240
95
28
Sonokal nói:
- Giá đất em thấy hơi chát đấy.
- Ngân hàng đồng ý cho bác vay 4 tỷ không nhỉ với tài sản chỉ có miếng đất đó. Phương án trả lãi + vốn vay của bác có thuyết phục được NH không?
- Bác đã hỏi về thông tin quy hoạch khu ấy chưa, liệu được duyệt 10 tầng lầu + 2 tầng hầm ? Hẻm 6m, đất 7,5 x 14m thì e mà được duyệt quá 5 tầng + 2 hầm.
em cũng thấy giá đất hơi chát để có lợi nhuận, theo bác thì cỡ bao nhiêu thì vừa

20/12/08
240
95
28
giấy phép xây 10 tầng thì em có đường binh hết mấy vụ này rồi, cũng phai tốn tiền ,quan trọng cái này nó có sinh lời như mình kì vọng không.
một điều quan trọng nữa , có thể đem bán lại cho người nào muốn kinh doanh mô hình này.
em nghĩ đưa ra một sản phẩm hấp dẫn để mọi người có thể mua bán được với nhau thì chắc là có lợi nhuận, xét ra, sản phẩm này cũng đâu có tệ.

Last edited by a moderator:
Hạng C
3/6/10
822
3.461
93
37
Paris thủ đô Lào !
bữa đó e call về nói trương hợp của bác, vì thế mới ok đó chứ, ai ngờ bác không xuống...hic, bữa nào bác giúp e call cho xếp Chung 1 tiếng nói là trường hợp xa nên bác nhận việc bện cty hiện tại !

20/12/08
240
95
28
hic, để  thứ 2 em điện cho anh Chung, em cũng muốn làm nơi nào ngoài saigon để biết thêm con người vùng khác nhưng vẫn không thể thoát nỗi tư tưởng nếu mình làm việc những nơi đó ( tác động bạn bè bảo mày khùng sao xuống đó...nhiều lắm. vượt qua không nổi, nên em thôi. cám ơn bác nhiều nha

Hạng D
14/5/08
2.538
21.364
113
Không ăn thua đâu bác, làm khách sạn thì còn được chứ làm nhà trọ cho sinh viên thì giá 2.5 triệu/phòng 8m2, không có toalet và bếp riêng, e là khó.

Bác chú ý việc quy hoạch các trường đại học, sắp tới sẽ chuyển toàn bộ trường đại học ra khu vực Tây Bắc TP, có thể việc di dời này mất 10 năm nhưng người mà bác kỳ vọng mua lại nhà của bác sẽ không dám đầu tư.

Hạng D
15/2/08
1.553
65
48
53
cho SV thì em thấy ko khả thi đâu, giá này trong trung tâm có thể thuê được phòng tốt rồi. bác làm ks chắc còn có lý hơn. Thêm nữa là 10 tầng mà có 4 tỷ thì em ko biết ai dám nhận thầu nữa. Vay 4 tỷ bằng miếng đất đó thì em em nghĩ khó được duyệt, thêm cái kế hoạch trả nợ nữa. 5-5 lắm thì NH nó duyệt cao lắm 3 tỷ là cùng.

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.781
113
Bác chủ có tiền nhiều nhể! mới lập nghiệp mà có số vốn không nhỏ :D
Bác mới về nước thích kinh doanh BDS ( đang trong thời kỳ học hỏi) hay là qua đây đánh dự án chung với em đi :D.
Bỏ số tiền lớn như vậy kinh daonh nhà trọ thì hơi lởm và hơi bị căng đó, phức tạp và không có tầm phát triển như mong chờ của bác đâu. 

Hạng C
13/11/07
843
15.600
93
53
chung cư bên quân đội gần chỗ em, 1tháng 5 chai, 70m2. Điện nước tự trả. 2 bạn SV góp ở chung thì giá mới 2,5t 1 người, có phòng tắm, bếp riêng, lại ngay trung tâm quận 10

20/12/08
240
95
28
bravia nói:
Bác chủ có tiền nhiều nhể! mới lập nghiệp mà có số vốn không nhỏ :D
Bác mới về nước thích kinh doanh BDS ( đang trong thời kỳ học hỏi) hay là qua đây đánh dự án chung với em đi :D.
Bỏ số tiền lớn như vậy kinh daonh nhà trọ thì hơi lởm và hơi bị căng đó, phức tạp và không có tầm phát triển như mong chờ của bác đâu. 
cash in hand thì không có bác ơi, cash in land thì phải convert mới có được để đầu tư. bác cho em theo làm lính bác trước đi, hehe. biết người biết ta, hùn vốn mới thắng.

Status
Không mở trả lời sau này.