Status
Không mở trả lời sau này.
20/12/08
241
96
28
TVS nói:
bác chủ thích đầu tư làm ăn nhỉ, có khả năng ngồi trước máy tính kiến 10 -30 k /thánh mà ko làm , xách 6tỉ đòi đầu tư mạo hiểm. gặp em ngồi trước máy tính nguyên đêm sáng ngủ mà kiếm dc 5k ( khỏi thuế má, chung chi ) thì em làm đến hết đời
em thấy bác tính vậy cũng ok wa nhưng hìinh như bác chủ chưa tính rủi ro khi cho thuê, chung chi hằng thánh này nọ, cái này thấy giống đầu tư BDS lâu dài hơn ,cho thuê thì chỉ để trả ngân hàng thôi (tiền mất giá em nghĩ còn lỗ nữa)
em không có khả năng này bác ơi, em bảo là bạn em nè, làm internet marketing tỉ lệ thắng ít lắm. em không có khả năng này, nhưng em biết trên lý thuyết, có thể chỉ dạy, thực hành thì em không đủ kiên nhẫn làm vậy. Mong các bác đọc kĩ để em khỏi đính chính nha.

20/12/08
241
96
28
koonjang nói:
crackingbetfaircouk nói:
học cái này là một quá trình đâu phải 1,2 ngày là làm được đâu bác, em tự học cũng mất cả năm trời, có người chỉ thì thời gian còn rút ngắn 1 nữa. Luyện được bí kiếp thì ngồi ở nhà cũng kiếm được khối tiền, nhưng cũng còn tùy vào personality có hợp cái này không. đó mới là vấn đề
Hóa ra mấy anh em đầu tư trong này toàn là gà à, kiểu như mới đẻ đã biết cục tác ấy. Chú mày còn bé mà đã ma lanh quá
cám ơn bác đã nhận xét thẳng thắn như vậy nha. bác koonjang nói chuyện rất có duyên, chắc bác có nhiều bạn bè thích bác lắm ha. 25 tuổi mà bé hả bác, bạn em bằng tuổi mà tự tay nó kiếm được 3 departments bên sing rồi đó bác, tiền của em so với nó chỉ là tiền lẽ.  bác dùng từ chú mày ma lanh hình như không đươc lịch sự lắm nhỉ,anyway, never mind,

Last edited by a moderator:
20/12/08
241
96
28
TVS nói:
bác chủ thích đầu tư làm ăn nhỉ, có khả năng ngồi trước máy tính kiến 10 -30 k /thánh mà ko làm , xách 6tỉ đòi đầu tư mạo hiểm. gặp em ngồi trước máy tính nguyên đêm sáng ngủ mà kiếm dc 5k ( khỏi thuế má, chung chi ) thì em làm đến hết đời
em thấy bác tính vậy cũng ok wa nhưng hìinh như bác chủ chưa tính rủi ro khi cho thuê, chung chi hằng thánh này nọ, cái này thấy giống đầu tư BDS lâu dài hơn ,cho thuê thì chỉ để trả ngân hàng thôi (tiền mất giá em nghĩ còn lỗ nữa)
mấy cái chuyện nhỏ nhăt này em có người binh hết rồi, em không hơi đâu mà lo coi mấy cái đó. cái em tính toán là bài toán có đưa ra lợi nhuận để người mua thấy được cái lợi và thuyết phục họ mua cái mô hình này. còn tại sao không đầu tư cái khác sinh lợi hơn như mini hotel etc, thì cách giải thích là không phai ai cũng giống như ai. dâu phải ai cung thích môi trường mini hotel, gái gú, đỉ diếm, nhưng lại có người thích môi trường sinh viên hoc sinh, dân có hoc thức, tuy đoi lúc khó quản lí nhưng không phải là không có mô hình quản lí nó, bác nào thuê em quản lí 3000 sinh viên phòng trọ coi, em cho bác cái plan luôn, theo đó mà làm thôi.

nhiều bác cứ nói với số tiền đó sao không thuê ngoài rẻ hơn chọn thuê ở đây.
em cũng không biết giải thích sao nhưng hồi em đi học thì nếu thuê ngoài nhà dân thì giá rẻ hơn một nữa , toilet share với chỉ 4 người. nhưng em vẫn vào kí túc xá trường ở với giá 90 bảng một tuần, bếp share chung với gần 10 người mà vẫn thấy okie, vì môi trường tốt , an toàn, ai cũng là học sinh, đi dâu cũng có hội, dĩ nhiên phải dư giả tí thì mới chịu được giá tiền này, em cãung đã nói luôn là cái này không dành cho đối tượng kinh tế eo hẹp mà, còn xây dựng thương hiệu thì nó chỉ trong phạm vi nhỏ thôi.
có thể áp dụng tương tự với dân văn phòng thu nhập cao

Hạng D
15/2/08
1.553
65
48
53
bác tính chắc ăn vậy thì làm luôn đi, chứ lên đây nhờ tư vấn chi nữa.

20/12/08
241
96
28
thanhmap nói:
bác tính chắc ăn vậy thì làm luôn đi, chứ lên đây nhờ tư vấn chi nữa.
em có nói chắc đâu bác, mà thôi, em cũng lười giải thích, mổi người có một strategy để kiếm thông tin mình cần. rất cám ơn các bác đã đóng góp ý kiến, bác nào muốn tìm hiểu thêm về cái này thì contact em nha

Hạng B2
12/1/09
137
0
0
xây thô bèo bèo khoảng 3tr5/m2 sàn . 1 mặt sàn 100 m2 , 10 tầng thì 1000m2 , bác xây 3,5 ty tien nha tho , chưa tính móng gánh 10 tầng nha bác , chưa nội thất . tầm tầm bác phải có 7 tỷ thì mới tính tiếp , mà thằng nào dám duyệt cho bác xây 10 tầng kinh thế ^^

Hạng B2
27/4/07
439
1.325
123
Em góp thêm mấy ý:

1.  Miếng đất 100m2 xây 10 tầng có khả thi?
2. Ngã tư Nguyễn Xí-Đinh Bộ Lĩnh vừa ngập nuớc, vừa kẹt xe, ồn ào
3. Phòng 8.7m2 thì quá bé để ở 1 người, nói gì là 2 người. mà 1 người là SV thì trả 2t/tháng hơi bị khó.
4. 100m2 sàn bố trí 7 phòng vậy bố trí thế nào để mỗi phòng đều có cửa sổ?

Mấy cái khác thì mấy bác khác phân tích kỹ rùi.

TÚm lại: không khả thi tí nào.

Hạng D
11/5/09
1.048
2.958
143
Em thì em nghĩ bác còn trẻ mà kiếm được nhiều tiền như vậy thì đúng ra bác phải đi tư vấn cho những người khác như em. Em thì chỉ mong được bác tư vấn để sao giờ kiếm được 6 tỷ tiền mặt.

20/12/08
241
96
28
vngocquang nói:
xây thô bèo bèo khoảng 3tr5/m2 sàn . 1 mặt sàn 100 m2 , 10 tầng thì 1000m2 , bác xây 3,5 ty tien nha tho , chưa tính móng gánh 10 tầng nha bác , chưa nội thất . tầm tầm bác phải có 7 tỷ thì mới tính tiếp , mà thằng nào dám duyệt cho bác xây 10 tầng kinh thế ^^
vậy mới hay chứ

Hạng B2
18/10/08
254
1
18
53
crackingbetfaircouk nói:
koonjang nói:
crackingbetfaircouk nói:
học cái này là một quá trình đâu phải 1,2 ngày là làm được đâu bác, em tự học cũng mất cả năm trời, có người chỉ thì thời gian còn rút ngắn 1 nữa. Luyện được bí kiếp thì ngồi ở nhà cũng kiếm được khối tiền, nhưng cũng còn tùy vào personality có hợp cái này không. đó mới là vấn đề
Hóa ra mấy anh em đầu tư trong này toàn là gà à, kiểu như mới đẻ đã biết cục tác ấy. Chú mày còn bé mà đã ma lanh quá
cám ơn bác đã nhận xét thẳng thắn như vậy nha. bác koonjang nói chuyện rất có duyên, chắc bác có nhiều bạn bè thích bác lắm ha. 25 tuổi mà bé hả bác, bạn em bằng tuổi mà tự tay nó kiếm được 3 departments bên sing rồi đó bác, tiền của em so với nó chỉ là tiền lẽ.  bác dùng từ chú mày ma lanh hình như không đươc lịch sự lắm nhỉ,anyway, never mind,
Kiếm tiền triệu (obama) ko khó, và không lâu (tính bằng tuần). Quan trọng là giữ được bao nhiêu, chỉ người ở trong giới này mới hiểu. 10 con siêu xe chạy ngoài đường tại Sg thì có lẽ 7 xe là người trong giới. Bác chủ thớt khác e rồi, e ko chơi, e là 1 phần của bfair.

Status
Không mở trả lời sau này.