Tập Lái
6/1/16
12
56
13
44
Tôi mua đất cũng đâu cần vay bank, đọc kỹ lại nội dung, tôi nói mua đất/nhà xong bằng tiền tươi thóc thật của mình rồi lấy tài sản đó đem thế chấp ....thì bọn bank ếch chịu, hài vãi hehe, toàn quảng cáo tính pháp lý cao sao mà .......kỳ vậy
Ý mình nói là ai mua đất cũng đâu cần cầm sổ vay ngân hàng đâu. Đơn giản mình có tiền không thích gửi ngân hàng bỏ vô đó thôi. Mà bác mua nền biệt thự thì nhiều tiền chứ nhà phố có nhiêu đâu.

Tập Lái
28/11/16
25
75
13
Quan trọng là cho dù có xây xong, khi nào .....có sổ hợp pháp. Bỏ tiền ra mua là tài sản của mình, vậy mà khi cần tài sản này không có giá trị vì không thể thể dùng nó để thế chấp mà vay NH. Hài cái là bọn NH chỉ cho vay ......khi mua BĐS, xây nhà còn nếu đã xây xong bằng tiền túi mà kẹt vấn đề pháp lý CĐT chưa ra sổ thì cũng cùng miếng đất đó, căn nhà đó ......xách đi vay NH bằng niềm tin.

Ông nào cũng nói khu này hợp pháp, ra sổ ..., vậy 1 năm, 3 năm, 5 năm, 10 năm hay ........còn hơn thế nữa, bán hết đất rồi thì sao, bọn mua chịu chứ CĐT Intresco phủi đít được rùi. :3dquaytay:
Àh, thì ra ông này đang lùa gà về kẽo chi kkk.... Anh có miếng nào gần bãi rác HM hong? Ới em với :3dcuoi:

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
14/11/10
3.028
4.457
113
HCM
Khu này cũng....xa ngang ngửa Anh Tuấn Garden nhỉ, dc cái đưòng vào dễ đi hơn nếu đi hướng Nguyễn Hữu Thọ vào :)
Em bị kẹt chym Anh Tuấn Garden 5 năm nay, quy hoạch 3 lầu mà diện tích 6x20 xây đuối luôn :(

• Like
Reactions: cowboy20042008
Tập Lái
9/5/13
0
67
12
Ý mình nói là ai mua đất cũng đâu cần cầm sổ vay ngân hàng đâu. Đơn giản mình có tiền không thích gửi ngân hàng bỏ vô đó thôi. Mà bác mua nền biệt thự thì nhiều tiền chứ nhà phố có nhiêu đâu.

Củ chi chỉ có 2 miếng nhỏ tổng hơn 8000m2, cách bãi rác theo đường google map đến 8km lận, cũng vẫn xa hơn nhiều so với khu Nam ngay Đa Phước mà lại là Đa Phước bãi rác key, bãi rác con cưng của thành phố xì gòn này đấy, không bằng nổi đâu. :3dchientrung:.

Dư tiền quẳng vào khu các bệnh viện mới xây chơi cho vui ở Bình Chánh, cơ hội Bình Chánh lên quận có vẻ cao hơn Nhà Bè, so sánh thấy lãi nhiều hơn thế thôi, cũng mới té khu Đông 1 nền và Cát Lái 1 nền, lãi thế đủ rồi, phải xuống tàu cho các ông khác nhảy vào ôm bom chứ, vì mấy ông tính cua trong lỗ là khu Nam xây đâu 4-5 cây cầu, giá nó lên đến 50-100% trong năm 2017 này thì mua mắc của tôi thải ra 5-10% có đáng là gì :3dquaytay: :3dnhacnon:. Cố chạy theo ôm mấy khu của tôi mua nữa như Củ Chi (lãi quá dữ rồi) và Bình Chánh (gần nhân đôi tài khoản), dự kiến lên 50-100% thì mua mắc vài line có là gì, giờ mua mắc thêm khu Nam 5-10% có là gì cứ mua ôm và chờ sung rụng thui, cứ thải ra cho người khác lên tàu sau khi đã lãi tốt, họ quay chào tạm biệt lại mình và nói về mình theo kiểu "xuống tàu còn cay" sau khi đã chốt lãi quẳng hàng cho đứa khác leo tàu "cao tốc", hehe :3dchongchong:

Hạng B1
19/9/13
85
107
48
41
nghe giọng điệu đầy vẻ hậm hực :D có gì ko vui trong quá khứ với Nhà Bè chăng :D

rồi đi copy quăng các thread về Nhà Bè nữa...

hehe...coi chừng tác dụng ngược nha bác....dìm cái phao đầy hơi thì nó càng nổi thôi à

• Like
Reactions: nlvh
Tập Lái
2/11/16
3
28
13
Đọc bài bác naturalkiller ko hiểu bác nói gì ngoài việc tự sướng giống đang ngồi nhà thì có ông xăm xăm đi vô ... vạch ra... Phô râm & vô duyên hết sức.

Có khoe thì vào thớt Củ Chi, BC, Cát Lái, Q9 mà khoe, tự dưng nhảy vào nhà người khác. Bác còn văng miểng xin mời bác dzô... Biên hoà

• Like
Reactions: Kila and nlvh
Tập Lái
28/11/16
25
75
13
Củ chi chỉ có 2 miếng nhỏ tổng hơn 8000m2, cách bãi rác theo đường google map đến 8km lận, cũng vẫn xa hơn nhiều so với khu Nam ngay Đa Phước mà lại là Đa Phước bãi rác key, bãi rác con cưng của thành phố xì gòn này đấy, không bằng nổi đâu. :3dchientrung:.

Dư tiền quẳng vào khu các bệnh viện mới xây chơi cho vui ở Bình Chánh, cơ hội Bình Chánh lên quận có vẻ cao hơn Nhà Bè, so sánh thấy lãi nhiều hơn thế thôi, cũng mới té khu Đông 1 nền và Cát Lái 1 nền, lãi thế đủ rồi, phải xuống tàu cho các ông khác nhảy vào ôm bom chứ, vì mấy ông tính cua trong lỗ là khu Nam xây đâu 4-5 cây cầu, giá nó lên đến 50-100% trong năm 2017 này thì mua mắc của tôi thải ra 5-10% có đáng là gì :3dquaytay: :3dnhacnon:. Cố chạy theo ôm mấy khu của tôi mua nữa như Củ Chi (lãi quá dữ rồi) và Bình Chánh (gần nhân đôi tài khoản), dự kiến lên 50-100% thì mua mắc vài line có là gì, giờ mua mắc thêm khu Nam 5-10% có là gì cứ mua ôm và chờ sung rụng thui, cứ thải ra cho người khác lên tàu sau khi đã lãi tốt, họ quay chào tạm biệt lại mình và nói về mình theo kiểu "xuống tàu còn cay" sau khi đã chốt lãi quẳng hàng cho đứa khác leo tàu "cao tốc", hehe :3dchongchong:
Xàm....lảm nhảm.....

Tập Lái
5/6/16
37
388
53
Đọc bài bác naturalkiller ko hiểu bác nói gì ngoài việc tự sướng giống đang ngồi nhà thì có ông xăm xăm đi vô ... vạch ra... Phô râm & vô duyên hết sức.

Có khoe thì vào thớt Củ Chi, BC, Cát Lái, Q9 mà khoe, tự dưng nhảy vào nhà người khác. Bác còn văng miểng xin mời bác dzô... Biên hoà
OS giống cái xã hội thu nhỏ thôi bác, 99.9% người bình thường, văn minh, cũng có 0.1% thần kinh. Tởm.

Tập Lái
28/11/16
25
75
13
E cũng mua vài lô ở đường 40 m nghe các bác chém gió mà nản cuộc đời. :((
Mấy lô của bâc dãy nào? Có muốn chia bớt thì inbox em nhe. Em cũng tính gom xèn qua tết kiếm lô, mà đường lớn hình như mua trực tiếp thì hết rùi...hic...hic

• Like
Reactions: Tonny tran