Hạng D
31/10/08
2.617
94
48
HCMC
nhadatmiennam.vn
msg nói:
Em sẽ theo dõi sát vụ án này(thơm thì chơi):D
@HT: còn cái vụ bàn bạc hôm bữa thì sao anh?
Vẫn đang ngâm cứu;) Thấy cái dự án đó khả thi nhưng cần vốn lớn quá, sợ quá tầm mọi người..:p
Để bàn thêm sau hén..!

Hạng D
31/10/08
2.617
94
48
HCMC
nhadatmiennam.vn
congdung nói:
Nghiên cứu thêm về phương án dịch vụ ăn uống thử xem anh em.
Địa điểm tại Sài Gòn là tốt nhất.
Ban đầu 1 địa điểm, sau lớn dần 2, 3, 4 nơi.
Mọi người cũng nghiêng về phương án này nhiều đó bác. Bởi dịch vụ ăn uống thì ít bị ảnh hưởng do suy thoái kinh tế, đói thì vẫn phải ăn mừ..:D
Một ví dụ nhãn tiền là các quán nhậu lúc nào cũng đông khách, mặc cho KT khó khăn..

Hạng D
11/10/09
1.520
7
38
47
Sài Gòn
Ý tưởng của HT thì hay rồi đó.... but e cần biết pá kd cụ thể (ngành nghề, hình thức, mở cty hay là sao....) thì e mới quyết định được....!!

Hạng D
31/10/08
2.617
94
48
HCMC
nhadatmiennam.vn
dragondao nói:
Ý tưởng của HT thì hay rồi đó.... but e cần biết pá kd cụ thể (ngành nghề, hình thức, mở cty hay là sao....) thì e mới quyết định được....!!
Các phương án thì vẫn nằm trên giấy và đang "loạn bàn" bác ui..:D
Em thì like mạnh các hình thức kinh doanh nhượng quyền. Bởi họ có một hệ thống KD tốt, thương hiệu nổi tiếng và đã được kiểm chứng qua năm tháng và đạt được niềm tin nơi người tiêu dùng. Hơn nữa, tỷ lệ thành công ở hình thức KD này được thống kê là từ 70-90% là thành công. ( Hình thức này thì kinh phí khá cao..:p)
Nếu không có nguồn vốn đủ tốt, thì em sẽ tính tới hình thức mở các CH thức ăn nhanh tại các ST, TTTM hay các khu vui chơi là okie.

Vấn đề lớn nhất ở đây là e chưa nhận được sự quyết tâm cao của các bác, nên chưa thể biết mình sẽ có bao nhiêu vốn để đầu tư lĩnh vực gì phù hợp với nguồn vốn thực tế. ( Sự quyết tâm ở bàn nhậu luôn cao hơn so với văn bản được đưa ra ký kết cụ thể..:D
Có thể nhiều bác đang đặt nhiều dấu hỏi:
_ Có thể đây là hình thức lừa đảo mới, tinh vi hơn lợi dụng sự tín nhiệm với chức danh HT..:D
_ Giả sử KD thua lỗ thì có thể lấy lại tiền được không?! ( Nỗi sợ thất bại là rào cản lớn nhất của thành công_J.Ericson):(
_ Chung chạ về tiền bạc thường làm mất đi tình bạn?! ( Cái này có, nhưng không phải là tất cả. Ăn thua là cách quản lý dòng tiền, nếu sinh lợi tốt thì dùng khoản lợi nhuận đó để chia vui, gặp gỡ nhiều hơn, hoá thành tri kỷ..;))
....
Bởi vậy, ngay từ đầu em đã nói đến việc thế chấp tài sản có giá trị của người quản lý nguồn vốn để tạo sự tin tưởng. ( Vì mình chơi online nhiều hơn gặp nhau thực tế mà. Mình cũng lớn cả, đầu óc có sạn cả rùi, dễ gì lừa nhau, nhưng cũng chả tin bố con thằng nào..:D)

Hy vọng mọi người tích cực bóng bàn, dựa vào chuyên môn tốt của mình hay các mối quan hệ dễ dẫn đến thời cơ cho KD, để cùng nhau có phướng án tốt nhất, ít rủi ro.
Và trên tất cả là hãy hành động để tiền nó phục vụ mình, không làm nô lệ cho nó nữa..:D

Last edited by a moderator:
Hạng C
28/10/12
853
19
18
46
Em đang đi gom tiền! Khi nào đủ rồi mới dám bàn bạc! :)

Hạng C
28/10/12
853
19
18
46
HoanTon nói:
xedapteen nói:
Em đang đi gom tiền! Khi nào đủ rồi mới dám bàn bạc! :)

Quote chính chủ nha bác Râu :mad:
Dạ em đầu tư chui quả này, kiếm tiền nhậu! Nên không chính chủ được! Bác thông cảm giúp em!

Hạng B2
2/5/12
323
21
18
Gò Vấp - TP.HCM
có tuyển nhân viên không các bác, để em qua làm ... Nghe dự án hay quá, chỉ tại em không có ... xiền. Năm nay làm ăn khó khăn quá chưa có vốn tham gia! Ủng hộ các bác!!!

Hạng F
23/12/08
5.072
544
113
43
P.Á nhanh gọn lẹ nhự lão Rôm nói hay đó anh Pus ơi, quan trọng là mình kiếm đc mặt bằng. Hướng đó đúng theo kiểu oánh nhanh rút gọn.