Hạng F
11/12/06
7.284
23.222
113
Em xin phép hâm nóng thớt này lại chút nhé các bác :D
Thời điểm này kinh tế khó khăn, rất nhiều người đang "oải" với công việc hiện tại vì lý do chung: ít khách hoặc không hiệu quả như trước đây vv...do đó nhiều người rất muốn tìm "hướng thoát" khác trong đó có em.
Do hoàn cảnh kinh tế và ngành nghề khác nhau, nên mỗi người có những định hướng cũng khác nhau:D, có người có điều kiện kinh tế khá đầu tư lớn, riêng em thì nhắm đến các quan điểm: chi phí thấp, nhu cầu khách hàng ổn định, nhưng chắc hơi mệt xác tí xíu:p. Vậy các bác cho gạch đá về ý tưởng hơi " ngông" của em tí hén:D:D:D. Nói là "em" nhưng theo tinh thần của của chủ thớt chứ hok phải cá nhân em:D:D:D
Em xin vài ý kiến về vấn đề thứ nhất:
1. Các bác có nhu cầu về Osin nhưng k biết tìm ở đâu cho an tâm?
2. Không vừa lòng thì không dám cho nghĩ ngay, sợ tìm hoài k có người thay thế?
3. Em đáp ứng cho các bác 2 điều trên thì các bác có đồng ý không? ( chịu trách nhiệm về tài sản của các bac) nhưng với giá chát hơn thị trường bình thường 20% thì sao?
4. Nhu cầu về vấn đề này nhiều không?:D
Các vấn đề phát sinh cho việc này như: nguồn lao động, bảo hiểm rủi ro...các bác cho ý kiến luôn nhe!

Hạng D
1/6/11
4.533
8.664
113
13
1,2,3 đồng ý với bác
4 rất đông
Có cái tìm nguồn ở đâu cho an tâm?

Hạng C
11/10/10
582
92
28
@ NG: bác cần nhân lực thành thạo bơm sữa, phục vụ bà chủ nhiệt tình thì hú em nhá

Hạng D
11/4/11
1.337
91
48
51
có người spam bác Olympus ơi.
1O1O1O nói:
@ NG: bác cần nhân lực thành thạo bơm sữa, phục vụ bà chủ nhiệt tình thì hú em nhá

Hạng F
11/12/06
7.284
23.222
113
@hoanton: câu hỏi của bác rất thực tế! Hơi khó, nhưng em nghĩ vấn đề về sự "an tâm" này khi đứng ở góc độ khai thác "chuyên nhiệp" dạng lao động này thì sẽ có hướng giải quyết! Các công ty cung cấp dịch vụ tương tự họ có lực lượng rất đông và rất kỹ luật, mà đồng lương thì khá thấp!
Các cty dịch vụ cung cấp bảo vệ cũng là dạng để tham khảo

PM6 confirmed
Hạng D
9/10/07
1.016
18
38
Ho Chi Minh
1) Có
2) Cho nghỉ ngay
3) Đồng ý
4) Rất nhiều
Nói chung giải quyết dc nguồn vào ổn thỏa , tin cậy, thì đầu ra hoàn toàn yên tâm...

Hạng D
31/10/08
2.617
94
48
HCMC
nhadatmiennam.vn
Đề cao ý tưởng của cựu HP nguyengiao!:)
Ý tưởng này tuy không còn " độc và lạ" nữa, nhưng mình ấn tượng ở cái tính " chuyên nghiệp" của dịch vụ.
Tuy nhiên, để thành công thì khâu đầu vào phải được tuyển chọn kỹ càng và ít nhất cũng phải được đào tạo một cách cơ bản. Nhưng cái khó ở đây là không cá nhân hay tổ chức nào đứng ra đảm bảo cho NHÂN CÁCH của người nhà hay nhân viên của mình không bị thay đổi theo thời gian, nhất là những người ở vùng sâu, vùng xa, ít học thức..
Hơn nữa, "hoàn cảnh tạo ý thức", đôi khi ở những môi trường mới làm nảy sinh những vấn đề như: Tiêu cực, thiếu tự giác, sự ích kỷ, lòng tham..v.v..
Vì vậy, rất cần những ý kiến đóng góp, phản biện hay kinh nghiệm quản lý nhân sự của các bậc tiền bối để có hướng đi rõ ràng cho dự án..
Bởi, nếu dự án thành công và đi vào hoạt động thì đầu ra sẽ là vô tận.. Ngoài ra, chúng ta có thể phát triển thêm các DV liên quan như: Cho thuê xe nhàn rỗi của các TV, cho thuê tài xế, chăm sóc xe tận nhà..v.v..

Rất hoan nghênh những ý kiến đóng góp của các bác!