Hạng B1
31/8/18
87
69
18
48
Ngồi hóng các bác quay lại chủ đề dự án 10 năm ah.

Hạng B2
19/6/17
124
163
43
HCM
hungthinhcorp110.com
1–2 năm mà đã biết bao nhiêu là thay đổi rồi.
Tính chi 10 năm trời dài đăng đẳng...
Chắc ăn cứ tính trong phạm vi ngắn thôi. Có xơi được lúc nào thì hay lúc ấy.
hahaha....
Thật bác nhỉ- 10 năm thì về tỉnh, à quên về hẻm hẻm của tỉnh;)

Hạng D
18/8/15
1.288
1.644
113
43
2018 nhìn về 2008 khả năng vẫn nhìn ra được hạt mầm có từ 2008. Còn các yếu tố mới xuất hiện thêm trong khoảng time này thì botay :D. Nên nhìn 10 năm là để tìm hạt mầm này á bác :)), thiên lý nhãn :D.

Hạng B1
31/8/18
87
69
18
48
Mình bập bẹ với bds năm 2008, năm 2018 chốt được 5x. Mình nhớ năm 2006 ra ctac PQ, đất rộng mênh mông, vườn dừa thẳng cánh cò bay của con bác cố TT.
Nếu học được suy nghĩ tầm nhìn 10 năm như bác DX và các đại gia ơ đây có lẽ cũng được 20x haha. Đúng là lầm gì cũng phải có Tầm nhìn.

May sau đó cũng múc được mấy chỗ ở APD nhưng cũng chỉ là cảm tính.

Lúc nghĩ ra tầm nhìn thì vẫn chưa thoát khỏi cái ao làng Chỉ cu. Tuy nhiên, lại vẫn chưa xác định rõ mục tieu xxx rõ ràng như bác DX.

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Mình bập bẹ với bds năm 2008, năm 2018 chốt được 5x. Mình nhớ năm 2006 ra ctac PQ, đất rộng mênh mông, vườn dừa thẳng cánh cò bay của con bác cố TT.
Nếu học được suy nghĩ tầm nhìn 10 năm như bác DX và các đại gia ơ đây có lẽ cũng được 20x haha. Đúng là lầm gì cũng phải có Tầm nhìn.

May sau đó cũng múc được mấy chỗ ở APD nhưng cũng chỉ là cảm tính.

Lúc nghĩ ra tầm nhìn thì vẫn chưa thoát khỏi cái ao làng Chỉ cu. Tuy nhiên, lại vẫn chưa xác định rõ mục tieu xxx rõ ràng như bác DX.
Tầm nhìn trước hết do mình ý thức về nó bác. Bác cứ nghĩ đi: 20 năm trước ai nghĩ PMH đầm lầy sau này thành đô thị triệu đô. ai nghĩ PQ cò bay mỏi cánh mà đầu 2018 ăn đc 20-30x chỉ sau một đêm. Nhiều người ko đủ quyết tâm và kiên nhẫn (chứ ko phải ko có tiền) để quyết chơi 1 cú 10 năm cất cánh huy hoàng.
E nói hiện tại thôi: giờ nhà nhà, người người đều đổ xô vào Q9 (cả nước thấy quận 9 ngon, trừ trẻ em đang tập bú tí là ko biết:D:D:D) thì sao??? thì giá q9 nó đã vượt giá trị thực của nó cmnr do kỳ vọng của cả xã hội về tương lai vài năm tới của nó ...Vậy thì tại sao ta phải đi theo cái lối mòn đó????? Lối mòn đã có hàng triệu bàn chân qua thì ta nên rẻ sang hướng khác (thay vì chạy theo đuôi người khác)....quan điểm e là thế
XH phát triển, hạ tầng giao thông, tiện ích xã hội lan tỏa ra ngày càng xa tâm bán kính là SG, kéo theo mật độ dân cư dãn ra xa dần...THÌ TẤT YẾU GIÁ ĐẤT VÙNG XA CŨNG SẼ CẤT CÁNH TƯƠNG ỨNG. quan trong là mềnh nhìn và khoanh đc " Vùng trọng điểm" an toàn nhất và khả năng giá đất tốt nhất để đón lõng thôi !!!@@@@ ko ai đủ tiền và nhiều tiền để rải thảm như B52 rải bom vương vãi khắp nơi cả......quan trọng nhất vẫn là
- khoanh được " Vùng trọng điểm"
- Biết ra vô lúc nào phù hợp (sớm quá thì ngậm lâu; trễ quá thì lời mỏng)
Vùng trong điểm cũng có 2 loại:
1. Loại 1 (Tạo được hiệu ứng thị trường và xã hội mạnh. Nhưng hiệu quả đầu tư lâu dài của Vùng trọng điểm kém, bất lợi do xxxx hay yyyy...): Đợi 1 cú sóng mạnh dư luận ồn ào để rút. Trễ là có khả năng ngậm
2 .Loại 2 (Tạo được hiệu ứng thị trường và xã hội mạnh. Hiệu quả đầu tư lâu dài của Vùng trọng điểm tốt): có thể lựa chọn vị trí mặt tiền, chiến lược ôm lâu dài cho thuê hay bán khi vùng trọng điểm đạt mức đỉnh lợi nhuận siêu nghạch
Vùng trọng điểm đầu tư luôn là số 1. Miếng đất/cái nhà mình mua mãi là số 2

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
27/5/17
447
793
93
40
Trong đầu tư, ngoài tầm nhìn còn vấn đề may rủi. Nếu như đất được công nhận sở hữu tư nhân chứ không phải là sở hửu toàn dân như bây giờ thì may ra. Bác nào khôn quá...tìm chổ quá đẹp thì trước sau cũng bị “ dự án” nó dội trên đầu dội xuống.

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Trong đầu tư, ngoài tầm nhìn còn vấn đề may rủi. Nếu như đất được công nhận sở hữu tư nhân chứ không phải là sở hửu toàn dân như bây giờ thì may ra. Bác nào khôn quá...tìm chổ quá đẹp thì trước sau cũng bị “ dự án” nó dội trên đầu dội xuống.
Chữ MAY cũng là chữ THỜI: Phần này số trời quyết. Nhưng phần người thì cứ cố Max đi đã !!!@@@

• Like
Reactions: Honghot21
Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Tui tính ngắn thôi cho chắc ăn.
Nói ví dụ năm sau bể bong bóng cái thì sso. Néu năm sau không bể thì năm sau nữa bể. Néu không bể thì tiếp tục năm kế đó.,.,

Khi mà nó bể cái bùm thì mọi tính toán gì nó cũng trật hết !!!
Hahaha.,.,