Tập Lái
2/4/17
32
61
18
Đất dọc VĐ 2 & VĐ 3 sẽ khởi đầu nhe mấy Anh.:p
yes a.. đất dọc vđ3 sẽ mở đầu cho chu kỳ sắp tới nhưng dọc vd3 thì bao quát lắm..a có nhắm cụ thể khu nào ko

Tập Lái
2/4/17
32
61
18
Đất Sg, đất những khu hạ tầng tốt, nhiều kcn thì ko xuống giá , vậy những người ít tiền họ sẽ mua ở đâu a? Hay chuyển qua chơi ck hết cho mất hết cả vốn lẫn lãi?
dòng tiền đang luân chuyển vào chứng khoán rồi sau đó lại vào bds thôi a..giờ mua bds thì chưa phải thời điểm nhưng em đang muốn xem khu vực nào tiềm năng khi thị trường trở lại

• Like
Reactions: hector87
SHC confirmed
Hạng B1
25/10/22
82
468
53
yes a.. đất dọc vđ3 sẽ mở đầu cho chu kỳ sắp tới nhưng dọc vd3 thì bao quát lắm..a có nhắm cụ thể khu nào ko
Khu gần nhà, mình am hiểu chỗ nào thì làm chỗ đó.

• Like
Reactions: rongviet977
Hạng C
7/9/18
707
5.713
93
From Anam Hội
Chào cả nhà,

Gồng lãi là chuyện lâu dài nên hôm nay tạm nghỉ gồng 1 hôm.Nỗi buồn nào rồi cũng sẽ qua...chu kỳ mới của bất động sản rồi cũng sẽ tới nhưng chưa biết khi nào :)) Với em Bds ko chỉ là kênh đầu tư mà còn là nguồn đam mê bất tận mặc dù đang đu đỉnh vài lô Chơn thành nhưng với em Bđs vẫn là kênh đầu tư số 1.
Nay em xin mạng phép mở topic này mời anh/chị cùng nhau bàn luận về nơi sẽ tạo ra cơn sốt của chu kỳ mới
Em dự đoán đó là Daklak...còn theo anh/chị sẽ là nơi nào???
ko có chuyện đó cái em nó nó rất chung chung, và anh hiểu tại sao em đu đỉnh.
Nếu nói đến Bđs em phải list ra dòng sản phẩm nào, phân khúc giá nào, vị trí ở đâu ko có chuyện mức giá nào cũng tăng trưởng và phân khúc nào cũng tăng trưởng nó có tăng trưởng nhưng có cái ít và có cái nhiều.
BĐS cũng thế nếu nói đến các sản phẩm có giá trị cao thì TPHCM-HN vẫn là số một nhưng các sản phẩm đất ở tỉnh thì trục nào nằm QL1 đi qua mới có khả năng tăng trưởng vì được kích hạ tầng công, địa phương nào được đầu tư mạnh sẽ auto kích.
ĐẮc lắc ko thuộc 2 vị trí đó có chăng giá đắc lắc còn quá rẻ và khả năng tăng trưởng có nhưng nếu ko có hạ tầng kích lên thì chắc chắn sốt sẽ ảo và ko có giá trị nếu ko thoát hàng kịp.

Giai đoan 2024~2027 khả năng bình thuận ninh thuận khanh hoà.
Giai đoạn 2028~2030 khả năng miền tây Cần Thơ Vĩnh Long Tiền Giang

Ko có chuyện sốt chỉ là chuyện tăng trưởng mạnh hay không mạnh thôi.

Còn Bđs xây dựng như chung cư biệt thự thì thị trường nằm trong tay bọn CĐT ko nằm trong người mua nhà nên khó đoán định được.

Hạng D
28/10/19
1.244
4.386
113
Mình thấy chủ trương của Đảng và nhà nước, có khuynh hướng giảm thời gian để sở hữu nhà là tiến bộ, và phù hợp với nguyện vọng người dân (chưa nhà).
Ví dụ: trung bình cần 34 năm để mua căn nhà trung bình. Thì chính sách sắp tới chỉ cần 30 năm, tiếp tục giảm dần chỉ cần 25 năm,...
1 là tăng lương, tăng thu nhập, giảm đóng thuế.
2 là giảm giá căn nhà đó.
Dĩ nhiên Đảng và nhà nước ưu tiên giảm giá bđs hơn là giảm thuế, tăng lương.
Theo đó, bất kỳ mong đợi tăng thời gian sở hữu bđs lên, đều được nhận xét là đi ngược lại nguyện vọng của đất nước.