Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
- Em nghe một số bác bảo Củ Chi là vùng đệm, cho nên đô thị phát triển về đó rất khó và khoảng cách về Bến Thành thì ngày thường đi cũng mệt nghỉ
- Phía nam thì khí hậu trong lành mát mẻ hơn, lại gần Cần Giờ lá phổi xanh của thành phố, lại có cao tốc Bến Lức - Long Thành
Metro số 2 xong thì khoảng cách ko là vấn đề

• Like
Reactions: Heyboy18
Hạng B1
16/9/18
54
15
8
32
Metro số 2 xong thì khoảng cách ko là vấn đề
Khi nào Metro xong thì các vấn đề di chuyển đều được giải quyết mà em thấy sao còn lâu lắm mợ ơi, cái cao tốc BL-LT kết nối trọng điểm miền Đông, miền Tây cũng thấy mù tịt chưa biết ngày nào xong cả

• Like
Reactions: Đồng xanh
Hạng C
10/12/13
587
6.943
93
bds có thể tăng giảm nhưng Q1, Q3...sẽ không bao giờ giảm. Vì đó là đích đến để trú bão. Thất nghiệp, kinh tế suy thoái gì gì đi nữa nhưng cứ nhà mặt tiền là cho thuê hoặc mở cái gì đó sống được qua ngày

• Like
Reactions: Mot thoi de nho 2
25/2/13
1.083
10.192
113
Quơ đữa cả nắm hoăc cố ý dìm để bán khu khác.
thôm thì cứ bảo thôm, tự ái gì hè. Trước có thằng bạn nhà ở ven kênh Nhiêu Lộc, mình qua thăm nó, thấy thúi rùm, mới hỏi nó thúi vậy sao mày ở được, nó bảo là do mày lâu lâu tới nên mới nghe, tao ở đây ngửi quen rồi nên ko còn thấy thúi nữa.

Các bác ở Q7 thì lạy trời cho gió đừng nổi hướng Bắc & Đông Bắc, Nhà Bè thì Đông, Cần Giờ thì Đông Nam. Còn nếu ngửi quen mùi rồi nghiện thì miễn chấp.

Hạng B2
21/7/08
158
311
63
thôm thì cứ bảo thôm, tự ái gì hè. Trước có thằng bạn nhà ở ven kênh Nhiêu Lộc, mình qua thăm nó, thấy thúi rùm, mới hỏi nó thúi vậy sao mày ở được, nó bảo là do mày lâu lâu tới nên mới nghe, tao ở đây ngửi quen rồi nên ko còn thấy thúi nữa.

Các bác ở Q7 thì lạy trời cho gió đừng nổi hướng Bắc & Đông Bắc, Nhà Bè thì Đông, Cần Giờ thì Đông Nam. Còn nếu ngửi quen mùi rồi nghiện thì miễn chấp.
tôi ko ở khu nam, nhưng tôi thấy 1 đống người cuối tuần qua PMH (trong đó có tôi qua đó để con chạy chơi) và đống nhà giàu chạy bộ cuối ngày ở khu công viên cầu Ánh Sao.
Nếu bác nói đúng thì đám người giàu đó bị nghiện mùi rác thúi, hoặc bị nghẹt mũi cả triệu người.

Đúng hay sai?

25/2/13
1.083
10.192
113
tôi ko ở khu nam, nhưng tôi thấy 1 đống người cuối tuần qua PMH (trong đó có tôi qua đó để con chạy chơi) và đống nhà giàu chạy bộ cuối ngày ở khu công viên cầu Ánh Sao.
Nếu bác nói đúng thì đám người giàu đó bị nghiện mùi rác thúi, hoặc bị nghẹt mũi cả triệu người.

Đúng hay sai?
Như đã nói, xem hướng gió nhé :)

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113

Đúng hay sai?
Cái mùi thúi là có thật. Chẳng qua như bác nói, lâu lâu bác sang chơi (trúng lúc gió chưa luồn qua ngõ vắng xôn xao :D:D:D) nên bác chưa hửi thấy thôi...ở lâu mới biết
Dân PMH cũng phải chấp nhận ngửi chứ sao

• Like
Reactions: pheo@
25/2/13
1.083
10.192
113
Cái mùi thúi là có thật. Chẳng qua như bác nói, lâu lâu bác sang chơi (trúng lúc gió chưa luồn qua ngõ vắng xôn xao :D:D:D) nên bác chưa hửi thấy thôi...ở lâu mới biết
Úp đát mới nhất, bây giờ cái nguy hiểm ko phải là cái mùi thúi này, mà cái nguy hiểm là thằng này nó tự ái nó đóng bãi ko nhận rác nữa, lúc ấy thì ôi thôi cả thành phố sẽ được hưởng lây....

https://news.zing.vn/toan-canh-nui-rac-khong-lo-da-phuoc-phinh-to-sau-2-nam-post857711.html