Hạng B2
15/4/16
224
2.736
93
47
Mục đích của income là để làm gì? Xác định được mới tính được.

Xác định income là cơm áo gạo tiền thì quên moẹ nó luôn đi, coi như ko có nó cho dù giá trị nó là bao nhiêu, kể cả việc nuôi/trồng rau ... sạch :p.

Còn nó phục vụ cho mục đích khác thì bán moẹ làm việc khác cho rồi. :D Cơ mà phải xem cơ địa của gia chủ nhen, ko hợp điền trạch thì tốt nhất đừng rớ vào :p
Mục đếch income là trả lãi cho mí ông nộ ngân hàng á, số em rõ khộ:3dgolf:
nhưng mà khoản rau thì vô văn tư nha, tuy không được sạch...he he

Thoai hỏi chơ vại chớ em bít roài, có income dù sao vẫn hơn là không có gì, nếu lỡ có bùm sảy ra thì mí anh không có income làm ơn trật tự, đừng có giẩm đạp lên nhao nha.
:3dcuoigif:

Hạng D
22/6/08
2.310
550
113
Nhà tui chứ đâu.
Nguyên tắc mà ai cũng biết là ko bỏ trứng vào cùng một rỗ. Vấn đề: cũng là hàng bđs thì cái nào được xem là khác rỗ? Và khi biết nó khác rỗ thì có đủ lực để cho vô rỗ? Ví dụ bđs công nghiệp hiện đang cao trào mà có thấy ai trong group này nói tới nó đâu. :p

Hạng B2
15/4/16
224
2.736
93
47
Xác cmn định đất của anh thanh khoản khá thấp cho nên khi thị trường chưa có gì thì anh đã lo run trước rồi. Thôi bán đi cho nhẹ lòng :p
Chưa hẳn thanh khoản thấp đâu nha ông, cò toàn gọi hỏi mua (lúc thị trường tốt):p
lúc thị trường chững lại thì...à khó thanh khoản thật

Thui chốt lun là không bán kệ cmn thị trường có da sao. ha ha

• Like
Reactions: Không Ai Cả
Hạng C
22/2/11
698
7.526
93
Sài Gòn
Nguyên tắc mà ai cũng biết là ko bỏ trứng vào cùng một rỗ. Vấn đề: cũng là hàng bđs thì cái nào được xem là khác rỗ? Và khi biết nó khác rỗ thì có đủ lực để cho vô rỗ? Ví dụ bđs công nghiệp hiện đang cao trào mà có thấy ai trong group này nói tới nó đâu. :p
em chỉ biết có mỗi 2 rổ là rổ đất nền và rổ chung cư huhu. Khi bùm thì bùm hết. :(

Hạng B2
9/5/15
182
2.374
133
Mục đếch income là trả lãi cho mí ông nộ ngân hàng á, số em rõ khộ:3dgolf:
nhưng mà khoản rau thì vô văn tư nha, tuy không được sạch...he he

Thoai hỏi chơ vại chớ em bít roài, có income dù sao vẫn hơn là không có gì, nếu lỡ có bùm sảy ra thì mí anh không có income làm ơn trật tự, đừng có giẩm đạp lên nhao nha.
:3dcuoigif:
Có income là tốt rồi bác, nhưng bác cũng phải dự phòng phần giá thuê bị giảm luôn nha, giá đất mà giảm là tiền thuê cũng giảm ít nhiều nha, chưa kể bác không giảm nhưng những thằng bên cạnh nó giảm giá thuê thì bác cũng bị vạ lây thôi :)
Em làm NH tính đủ trả nợ thì em vẫn cho vay thôi, nhưng em nói thật nếu lãi suất tăng thêm 1.5%/năm và thu nhập cho thuê nhà của khách giảm 1.5tr/tháng (kịch bản rất khiêm tốn), cộng với giá nhà đất mà ko tăng (giả sử là ko giảm) thì sớm muộn gì khách em cũng bán mà trả nợ trước hạn vì không gồng nổi thời gian dài.

Em đang kể chuyện không phải của 1,2 khách hàng nhé!

Hạng B2
9/4/18
194
266
63
Có income là tốt rồi bác, nhưng bác cũng phải dự phòng phần giá thuê bị giảm luôn nha, giá đất mà giảm là tiền thuê cũng giảm ít nhiều nha, chưa kể bác không giảm nhưng những thằng bên cạnh nó giảm giá thuê thì bác cũng bị vạ lây thôi :)
Em làm NH tính đủ trả nợ thì em vẫn cho vay thôi, nhưng em nói thật nếu lãi suất tăng thêm 1.5%/năm và thu nhập cho thuê nhà của khách giảm 1.5tr/tháng (kịch bản rất khiêm tốn), cộng với giá nhà đất mà ko tăng (giả sử là ko giảm) thì sớm muộn gì khách em cũng bán mà trả nợ trước hạn vì không gồng nổi thời gian dài.

mợ nhiều khách vậy á, chịu sao thấu

Hạng B2
19/12/16
301
554
93

Công thức dư 18 triệu/th tương đương vay NH 1 tỏi cực kỳ an toàn khi đầu tư BDS trừ khi thất nghiệp mất nguồn dư.

Hạng B2
9/5/15
182
2.374
133
Công thức dư 18 triệu/th tương đương vay NH 1 tỏi cực kỳ an toàn khi đầu tư BDS trừ khi thất nghiệp mất nguồn dư.
Tỷ lệ vay trên thu nhập của NH thường là 50-60%, vậy lương bác phải khoảng 32-35tr/tháng.
Vay NH 1 tỏi, vốn tự có 1 tỏi, tỷ lệ vay 50% là mức an toàn, vậy là bác mua được bđs giá 2ty, giờ 2ty mua được gì?
Nếu bác có 3, 4 tỷ, chỉ vay thêm 1 tỷ thì bài toán đơn giản hơn nhiều.
Trên thị trường, số người có thu nhập và vốn tự có như bác, có nhiều không?

• Like
Reactions: gaconhung