Hạng D
8/10/11
3.066
5.977
133
Tuyến đường cao tốc Dầu Giây - Phan Thiết - Vĩnh Hảo chưa có trạm dừng nghỉ nhưng dọc đường có làn dừng khẩn cấp thì chắc chắn những chỗ đó rau cỏ sẽ mọc tốt và xanh mỡn .....
Bữa đi từ Phan Thiết về trạm Long Thành tội nghịp nhất là mấy chị em xếp hàng dài được xả, đã vậy có mấy bà chị xả xong lượt rồi kêu dòng họ bà con chen vô mất nết thật, khách em kể lại e thấy tội nghiệp quá e chạy ra ql51 vô mấy trạm bò sữa cho tiện.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
16/4/12
988
50.269
93
Trái đất
www.chemgiotaolao.com
Có lần mình và bà xã ghé trạm dừng nghỉ ở cao tốc Trung Lương (cao tốc nầy chỉ dài khoảng 37km)
Đang lững thững đi vào thì "ầm", mình và bà xã bị một cô gái trẻ lao vào.

Mình chỉ kịp giữ tay bà xã khỏi té

Cô kia thì hớt hải không ngoái lại, miệng hổn hển chỉ văng được mỗi câu: "...lỗi!" ( chắc xin lỗi)

Mình phì cười, Tào Tháo rượt trên cao tốc, hay đến giờ giải tỏa "stress sinh học" tự nhiên ko đúng lúc là chuyện chẳng đặng đừng, nhưng vẫn xảy ra thường xuyên
Một lát bà xã ra có kể, đang rửa mặt thì nghe cô gái khác trong đó cầu cứu
"Chị ơi có giấy không cho em xin!"

Làm bà xã mình phải tất tả đi mua giùm

Cô gái ra, mặt rạng rỡ cảm ơn bà xã liên tục.
Chợt trông thấy mình đang chăm chú nhìn thì cúi mặt thẹn thùng
...

Mình đành nháy mắt (kiểu, yên tâm, ai cũng từng trải qua phút giây căng thẳng "tuyệt vời" đó, ko có gì con gái ạ)

.................

Qua câu chuyện của thớt mới thấy, các nhà hoạch định và thiết kế ở VN, họ ít được giáo dục lẫn đào tạo phải nghĩ đến bố cục cuộc đời, cái gì và cái nào luôn cần phải làm đồng bộ
Ko thể đợi cái này xong mới nghĩ đến cái kia!

Một cao tốc 100km mà ko có trạm dừng chân thì thật là 1 thử thách khủng với bất cứ cặp thận thanh niên nào chớ đừng nói đến trung niên, lão niên.....

Mềnh vẫn giữ quan điểm là khi chở người thân U50 trở lên, ko nên đi cao tốc Phan Thiết
Các bạn trẻ cũng lưu ý nhu cầu của cha mẹ
Đừng làm khổ các cụ.

qua topic này và những topic trước đây ở Box Trên Đường Thiên Lý

em thấy nhu cầu sử dụng Hệ thống Giao thông Đường bộ và các tiện ích Hạ tầng Công cộng của Bà con ta và Doanh nghiệp ta cũng tương đồng với nhu cầu này của người Dân Đức và Doanh nghiệp Đức

nên em công nhận tầm nhìn chiến lược của anh @rottie , anh @dongde , anh @gakho, anh @Vinh Nam , anh @TOPTEN trong sáng kiến Việt Nam nên học tập Bên Tư Bản Đức về mức số chi Ngân sách Quốc gia tính bình quân đầu người Dân cho Hệ thống Giao thông Đường bộ

Nước Đức có Diện tích Lãnh thổ và Dân số tương đồng với Việt Nam
và người Dân Đức có chất xám cao như người Dân Việt Nam

nên để học tập Bên Đức về mức số chi Ngân sách Quốc gia bình quân đầu người Dân cho Hệ thống Giao thông Đường bộ, Việt Nam chỉ cần dành toàn bộ Tổng thu Ngân sách Quốc gia Việt Nam trong hàng năm chỉ để chi Đầu tư cho Hệ thống Giao thông Đường bộ

Hạng B2
18/2/21
282
2.594
93
Trong thời gian chưa có trạm dừng nghỉ thì chịu khó vòng ra mấy chỗ nút giao, kiếm quán cf dừng nghỉ cho an toàn và thoải mái thôi mấy anh ơi.

Hạng D
20/2/12
1.957
2.757
113
Có lần mình và bà xã ghé trạm dừng nghỉ ở cao tốc Trung Lương (cao tốc nầy chỉ dài khoảng 37km)

Cô kia thì hớt hải không ngoái lại, miệng hổn hển chỉ văng được mỗi câu: "...lỗi!" ( chắc xin lỗi)

Mình phì cười, Tào Tháo rượt trên cao tốc, hay đến giờ giải tỏa "stress sinh học" tự nhiên ko đúng lúc là chuyện chẳng đặng đừng, nhưng vẫn xảy ra thường xuyên

...

Mình đành nháy mắt (kiểu, yên tâm, ai cũng từng trải qua phút giây căng thẳng "tuyệt vời" đó, ko có gì con gái ạ)

.................

Qua câu chuyện của thớt mới thấy, các nhà hoạch định và thiết kế ở VN, họ ít được giáo dục lẫn đào tạo phải nghĩ đến bố cục cuộc đời, cái gì và cái nào luôn cần phải làm đồng bộ

Một cao tốc 100km mà ko có trạm dừng chân thì thật là 1 thử thách khủng với bất cứ cặp thận thanh niên nào chớ đừng nói đến trung niên, lão niên.....

Mềnh vẫn giữ quan điểm là khi chở người thân U50 trở lên, ko nên đi cao tốc Phan Thiết
Đừng làm khổ các cụ.
Có lẽ là thằng hoạch định, thiết kế cao tốc là nó có chỗ đi vệ sinh trên xe rồi, nên không cần dừng. Nhịn tiểu còn ráng chút được, chứ đau bụng mắc ỉa, lạnh toát mồ hôi, sởn da gà thì đố ai nhịn được lâu:D

Hạng D
20/2/12
1.957
2.757
113
Trong thời gian chưa có trạm dừng nghỉ thì chịu khó vòng ra mấy chỗ nút giao, kiếm quán cf dừng nghỉ cho an toàn và thoải mái thôi mấy anh ơi.
Hiện các nút giao vẫn chưa hoàn thiện hết bác ơi.

...

.................

Đừng làm khổ các cụ.

100kM cao tốc đi hết 5 giờ đồng hồ, phải không anh?

anh @TOPTEN lại thích dùng chữ viết để dắt mấy chú Ếch đi theo hướng chiều dài

100kM đường không có trạm dừng nghỉ thì kể ra rất bất tiện

nhưng 100kM cao tốc 120kM/1 giờ thì có cần trạm dừng nghỉ không?