Hạng D
6/9/11
1.555
208
63
Hồ Chí Minh
Khổ cho e thật... Tới hôm nay e mới lo xong cái ks 80k/1nguoi/1ngay. Ăn dọc đường chắc e cho ghé TamChau quá. 20k/ 1 người thấy cũng ok. Bi giờ e lo nhất là ăn ở DL. Có bác nào thổ địa chỉ e với

Hạng B2
23/2/12
452
62
28
CHIEUCUONG nói:
T and T nói:
@Trâu nươc: vài điều gửi bác.
- Em thấy mùa hè là mùa mà tất cả mọi dv ở ĐL đều được đặt trong tình trạng quá tải suốt mùa (cả năm chủ yếu nhờ vào mùa hè). Bác nên tổ chức đi sớm đầu hè hoặc cuối hè luôn, em thấy 2 thời điểm này thường vắng khách một tí, lưu ý cuối hè thường hay mưa suốt:).
- Để tự tổ chức cho khoảng 100 người đi tham quan trong khi quyền tự chi chỉ có mình Bác thì không phải chuyện đơn giản:). Muốn chu đáo em nghĩ Bác phải đi tiền trạm thôi ( sẵn
), book chổ ăn uống, book phòng trước....
- Ăn dọc đường em thấy dưới chân đèo Bảo Lộc có quán Đồng Tháp, chổ này là điểm dừng của xe khách Thành Bưởi, nếu không book trước vẫn có thể ok vì họ chuyên phục vụ đông nên quen rồi.
- Nếu bác tự tổ chức em thấy vất vả lắm, cần phải có thêm người giúp Bác, ít nhất cũng phải 5 người (vì không chuyên nghiệp mà!), không khéo kỳ nghĩ của bác cùng gia đình mất vui!
- Túm lại theo em cũng nên đặt tour cho nó lành:D. Hy vọng vài ý kiến nhỏ cũng giúp ích được Bác.
cái gì thì em không biết nhưng cái quán Đồng tháp này là em cực lực tẩy chay,ghé vô tiếp viên hỏi ăn gì với thái độ như là mình đi xin vậy,hỏi menu thì không có chỉ lên bảng kêu tự đọc đi nhưng kêu cái gì trên bảng cũng trả lời là không có,pó tay

Bác gặp bữa em nó khó ở trong người rồi:). Thì vậy mà bác phục vụ tập thể mà, em từng thấy quán phục vụ có lúc hơn 500 khách luôn đó, thử hỏi lượng khách như vậy sao chu đáo được chứ? Nếu mình đi ít người hoặc vài gia đình thôi ráng chút xíu lên Bảo Lộc ăn ngon hơn!

Hạng B2
23/2/12
452
62
28
traunuoc nói:
Khổ cho e thật... Tới hôm nay e mới lo xong cái ks 80k/1nguoi/1ngay. Ăn dọc đường chắc e cho ghé TamChau quá. 20k/ 1 người thấy cũng ok. Bi giờ e lo nhất là ăn ở DL. Có bác nào thổ địa chỉ e với

20k/1ng , giá quá ok nhưng em không biết ăn gì và có ok không nữa:). Em nghĩ ở ĐL giá không được như vậy, bèo bọt lắm giá cũng phải gấp đôi và phải đặt trước.

Last edited by a moderator:
Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
T and T nói:
traunuoc nói:

20k/1ng , giá quá ok nhưng em không biết ăn gì và có ok không nữa:). Em nghĩ ở ĐL giá không được như vậy, bèo bọt lắm giá cũng phải gấp đôi và phải đặt trước.
20k/1người/1phần ăn trưa dọc đường?! ,,,,,,,,,,,,,,,,
,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,, mô Phật! Tài xế xe tải ăn dọc đường đã là 50k/người rồi Bác ạ!

Hạng D
6/9/11
1.555
208
63
Hồ Chí Minh
em cũng không biết nữa, thấy nó báo cơm phần cho 100 người là 20k/1 người gồm 3 món tự chọn
1. Trứng chiên
2. Thịt kho tiêu
3. Cá mồi sốt cà
Trà đá: 2000/ly

Hạng D
6/7/09
1.951
1.046
113
T and T nói:
@Trâu nươc: vài điều gửi bác.
- Em thấy mùa hè là mùa mà tất cả mọi dv ở ĐL đều được đặt trong tình trạng quá tải suốt mùa (cả năm chủ yếu nhờ vào mùa hè). Bác nên tổ chức đi sớm đầu hè hoặc cuối hè luôn, em thấy 2 thời điểm này thường vắng khách một tí, lưu ý cuối hè thường hay mưa suốt:).
- Để tự tổ chức cho khoảng 100 người đi tham quan trong khi quyền tự chi chỉ có mình Bác thì không phải chuyện đơn giản:). Muốn chu đáo em nghĩ Bác phải đi tiền trạm thôi ( sẵn
), book chổ ăn uống, book phòng trước....
- Ăn dọc đường em thấy dưới chân đèo Bảo Lộc có quán<span style=""color: #ff0000;""> Đồng Tháp, chổ này là điểm dừng của xe khách Thành Bưởi, </span>nếu không book trước vẫn có thể ok vì họ chuyên phục vụ đông nên quen rồi.
- Nếu bác tự tổ chức em thấy vất vả lắm, cần phải có thêm người giúp Bác, ít nhất cũng phải 5 người (vì không chuyên nghiệp mà!), không khéo kỳ nghĩ của bác cùng gia đình mất vui!
- Túm lại theo em cũng nên đặt tour cho nó lành:D. Hy vọng vài ý kiến nhỏ cũng giúp ích được Bác.
Quán này dơ mà theo em giá cả không rẻ tí nào: 25.000đ/ 1 phở hoặc hủ tíu. 30,000đ/ đĩa cơm mà cũng chẳng ngon lành gì.

Hạng D
6/9/11
1.555
208
63
Hồ Chí Minh
em quyết định dẹp zụ ăn uống dọc đường luôn. Xuất phát 12 giờ khuya. Đến Đà Lạt là sáng sớm.... ăn sáng luôn.
Các bác cho em hỏi vào giờ này thì có xxx đừng canh trộm không mấy bác?
Tình hình là em đã đặt hotel được rồi. Của tập đoàn Phương Trang... 80k/ người... từ 7h sáng đền 12h trưa ngày hôm sau.

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
traunuoc nói:
em quyết định dẹp zụ ăn uống dọc đường luôn. Xuất phát 12 giờ khuya. Đến Đà Lạt là sáng sớm.... ăn sáng luôn.
Tình hình là em đã đặt hotel được rồi. Của tập đoàn Phương Trang... 80k/ người... từ 7h sáng đền 12h trưa ngày hôm sau.
Vấn đề xxx thì Bác ko fai lo, nhà xe sẻ tự biết cách bảo vệ họ.
Sáng đến ĐL mọi người nhận phòng rồi đi ngủ luôn hả Bác? Nếu vậy thì OK!
Đi Châu Đốc hay đi biển thì lái xe đi đêm được vì đến nơi là khách tự thân vận động, còn đi ĐL Bác tài đã lái xe nguyên đêm thì sáng ra phải ngủ thôi. Nếu có ráng, tài xế chỉ lái xe với 30% khả năng của họ, 70% còn lại phiêu diêu ở đâu đấy.
Lúc đó gần 100 con người nhao nhao xầm xì đòi đi chổ này chổ kia là Bác phải dùng thuốc an thần liều cao luôn đó!:D

Hạng B2
12/11/09
224
139
43
49
Ninh Chữ - Ninh Thuận
Theo kinh nghiệm làm du lịch của em là vào đầu tháng 6 bắt đầu vào mùa nội địa giá cả các cái sẽ tăng lên nhiều , vì vậy các bác nên đi vào cuối tháng 5 là hợp lý . Giá cả vẫn còn trong giai đọan giảm giá.
Trường hợp bác đi tự túc sẽ rất vất vả phải lo tùm lum vừa mệt mà bị giá cao của tất cả các dịch vụ , từ lưu trú, đến xe hợp đồng, ăn uống và các điểm tham quan. Đặt biệt các bác sẽ bị dính mấy anh chụp ảnh dạo hihi đưa ra một sấp ảnh kêu tính xiền là chít luôn, còn mấy điểm mua đặt sản nữa ...
Trường hợp bác muốn làm tour trọn gói em sẻ giới thiệu công ty uy tính gặp bác để trao đổi về tour . Còn bác muốn làm việc với thổ địa Đà Lạt em sẽ giúp bác .

Hạng D
6/7/09
1.951
1.046
113
traunuoc nói:
Lưu ý đoạn Phú Túc, Định Quán XXX thường trực 24/24 trung bình khoảng 4-->5 trạm, ban đêm thường bóp cổ xe tải chở rau quả từ Dalat xuống và không ngoại trừ hướng ngược lại, Di Linh thì ít bắn hơn nhưng lưu ý đoạn qua Đức Trọng dạo này bắn thường xuyên, gặp lúc thị xã bị mưa éo bắn được nên các chú xách súng lên Fi nôm kiếm chác thêm.