Hạng B2
9/7/16
304
247
43
Chào các Anh Chị

Tình hình là trên diễn đàn có nhiều topic nói vế du lịch Đà Lạt, nhưng cũng đã hơi lâu rôi.
Vào ngày 26 AL mình tính đi ĐL từ SG sau đó xuống Phan Thiết và quay lại SG
SG-ĐL theo Map thì mình tự đi được, nhưng từ ĐL xuống Phan thiết thì mình không biết đi như thế nào, vì chưa đi lần nào nên không biết đường nào xâu tốt ra sao ( đi xe Sedan). Mong Anh Chị nào mới đi qua những cung đường này cho mình xin ý kiến đường đi và các quán ăn ven đường.

Xin chân thành cảm ơn
Du lịch Đà Lạt - Phan Thiết tết 2022

Ảnh Internet

Hạng D
4/7/13
1.555
6.192
133
Sài Gòn
Qua Đại Ninh, qua Gia Bắc, qua QL55 đều xuống được Phan Thiết, Sedan thì đi rón rén xíu. Chạy chừng 4 tiếng, khỏi cần quan tâm quán ăn. Nếu đi Mũi Né chọn Đại Ninh, trải nghiệm chọn Gia Bắc, mua đường chọn QL55 qua Tà Pao.

• Like
Reactions: phannkhoi
Hạng B2
9/7/16
304
247
43
Qua Đại Ninh, qua Gia Bắc, qua QL55 đều xuống được Phan Thiết, Sedan thì đi rón rén xíu. Chạy chừng 4 tiếng, khỏi cần quan tâm quán ăn. Nếu đi Mũi Né chọn Đại Ninh, trải nghiệm chọn Gia Bắc, mua đường chọn QL55 qua Tà Pao.
Cảm ơn Bác

Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
Nếu xe chưa có Camera Vietmap nên gắn nhe bác..nó cảnh báo rất chính xác vị trí trong, ngoài KDC...đảm bảo đúng tốc độ....
Đi 26AL thì chắc là vắng ...chỉ chú ý xe Rau, Bông Hoa... nó càn quét thời gian đó để mau quay đầu.....

• Like
Reactions: phannkhoi
Hạng B2
9/7/16
304
247
43
Nếu xe chưa có Camera Vietmap nên gắn nhe bác..nó cảnh báo rất chính xác vị trí trong, ngoài KDC...đảm bảo đúng tốc độ....
Đi 26AL thì chắc là vắng ...chỉ chú ý xe Rau, Bông Hoa... nó càn quét thời gian đó để mau quay đầu.....
Xe mình có vietmap rồi. Cảm ơn Bác chia sẽ nhiệt tình

• Like
Reactions: KiaBinhloi
Hạng B2
18/2/21
282
2.531
93
Đường Đại Ninh thì nhanh, nhưng khá xấu, nhiều dốc cao, gắt, nhiều chỗ phải về số thấp cho xe nó ghìm bớt lại, nhất là phía Đức Trọng. Đi cảm thấy rất xót xe. Đi đường này thì hết thị trấn Đức Trọng qua cái cầu Đại Ninh thì để ý rẽ trái. (Em đi hồi tháng 5)
Đường đèo Gia Bắc thì dễ đi hơn đẹp hơn, nhưng uốn éo rất kinh, đèo dốc thấp nhưng cua gắt nhiều. Rất dễ say xe cho người ngồi sau. Nhưng đường đẹp nên đỡ xót xe hơn. Đi đường này thì tới cuối thị trấn Di Linh, ngay đèn xanh đèn đỏ rẽ trái. (Em đi tuần trước)

zav confirmed
Tập Lái
21/8/21
3
1
3
35
Cho em hỏi thăm đường QL18 Gia Bắc hiện tại đường xá tốt không vậy, thanks