Hạng B2
12/3/22
208
278
63
33
Em là dân Tuy Hòa - Phú Yên, thật lòng em đi Nha Trang với Quy Nhơn cũng nhiều nhưng theo cảm nhận của em thì nói về hải sản 2 nới này không ngon và rẻ bằng Phú Yên. Mà hay một cái là các quán khách du lịch ăn rất đông nhưng dân địa phương lại rất ít ăn (các quán trong thành phố), nhất là các quán ăn sáng như Bún cá Đất Phú vs cơm gà Tuyết Nhung.

Hạng D
7/3/11
1.608
4.356
113
Sài Gòn
Nắng vàng và biển xanh, đỉnh nhất của chơi hè. Quá đủ đồ nghề để ghi hình, Chúc các bạn vui vẻ.
Cám ơn anh
Đẹp quá. Nhìn ảnh thì lại muốn đi chơi tiếp. Phải nói là đi MT rồi thì chẳng thấy biển ở đâu đẹp bằng ở đây.
Quá xá đẹp luôn anh
đẹp quá, chúc đoàn có chuyến đi an toàn vui
Thk anh
Chúc mừng bác Alves và gia đình có chuyến đi tuyệt vời! E quánh dấu phát, sang năm có thể làm chuyến.
Đi luôn năm nay anh ơi, VN giờ đường xá dễ đi. Hè mà Ko đi là có lỗi với mẹ thiên nhiên đó :D
Chuyến đi thú vị! Chúc các bạn thượng lộ bình an và khám phá được thật nhiều cảnh đẹp của đất nước.
Yeahh, thk bác
Ngon lành, em nhớ Phú Yên với đặc sản mắt cá ngừ đại dương quá, không biết bao giờ mới sắp xếp thời gian đi lại được.
Đúng rồi bác, nhưng đoàn có nhiều người ko dám ăn. Em thì chơi láng, cảm giác rất đã

Hạng D
7/3/11
1.608
4.356
113
Sài Gòn
Em là dân Tuy Hòa - Phú Yên, thật lòng em đi Nha Trang với Quy Nhơn cũng nhiều nhưng theo cảm nhận của em thì nói về hải sản 2 nới này không ngon và rẻ bằng Phú Yên. Mà hay một cái là các quán khách du lịch ăn rất đông nhưng dân địa phương lại rất ít ăn (các quán trong thành phố), nhất là các quán ăn sáng như Bún cá Đất Phú vs cơm gà Tuyết Nhung.
Em có ăn mấy quán đó, em thấy cũng ngon. Rất đông du khách ghé, cũng là tín hiệu vui mà bác

Hạng D
16/11/20
2.631
7.860
113
37
Đúng rồi bác, nhưng đoàn có nhiều người ko dám ăn. Em thì chơi láng, cảm giác rất đã
Bữa em đi PY ăn trưa tại quán gần đầm Ô Loan, mát mẻ, giá hải sản cũng không rẻ nhiêu nhưng đa dạng và tươi. Tối về PY đi ăn mắt cá ngừ đại dương, đi thấy đúng thoải mái vì PY khách du lịch không quá đông, dịch vụ cũng rất ok.

• Like
Reactions: trauden82 and Alves
Hạng B2
3/1/18
101
273
63
49
Thanks anh @ Alves chia sẻ chuyến đi, hóng bài viết để lấy kinh nghiệm, cuối tháng 8 nhà em làm chuyến đến Qui Nhơn.

• Like
Reactions: trauden82 and Alves
Hạng D
7/3/11
1.608
4.356
113
Sài Gòn
Ngày thứ 2, tham quan Phú Yên. Sáng cả đoàn đi ăn sáng tự túc những đặc sản của Phú Yên như: bánh canh hẹ, bún cá, bánh hỏi lòng heo...Tô này 15k-20k gì đó, khá rẻ

Chuyến này đi đúng là trời thương, mưa cả sáng mà hẹn nhau 9h xuất phát, thì trời hết mưa...Woaaa. Nhà em ăn sáng cafe đối diện khách sạn cho nhanh. Khá ổn

Hết mưa, trời mát cả đoàn ra tháp Nghinh Phong check in

Xong thì lên đường, đi 1 lúc lại thấy 1 con đường ngộp hoa bông giấy, các bà lại ới nhau dừng lại sống ảo. Ok rãnh mà dừng thôi

Sau khi cháy hết 1 mớ dung lượng điện thoại thì mới chịu đi tiếp. Đoàn xuôi QL1A để tới nhà thờ Mằng Lăng

Ghé nhà thờ Mằng Lăng tham quan thôi

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
7/3/11
1.608
4.356
113
Sài Gòn
Lên xe đi tiếp sâu vào bên trong, để tới Gành Đá Dĩa
Du lịch Hè 2022: Phú Yên - Nha Trang cùng nhóm bạn!

Du khách khá đông, cả đoàn đi xe điện cho đỡ mệt

Gành đá dĩa thì quá là đẹp rồi, mọi người nên tới tham quan. Việt Nam là 1 trong nhưng nước hiếm hoi có kỳ quan này. Một số hình em lấy trên mạng, do đi hôm đó đông dính người nhiều quá

Lúc đi ngược ra bãi xe, thấy 1 con đường nhỏ, chạy lên dốc. Em đi trước dò thám coi có gì hay, lên đến nơi thì ra là hải đăng Gành Đèn, quá đẹp. Em hú cả đoàn lên ngắm và phơi nắng :D

Lúc này đã đến giờ trưa, cả đoàn đi hướng về đầm Ô Loan, để thưởng thức hải sản

Vào quán Tuấn

Lựa món và chén thôi

Quang cảnh thì mát mẻ, chill chill. Hải sản thì ngon, tươi...nào là cá bống mú, tôm, sò huyết...ực ực

Đánh chén no nê, cả đoàn về ksan nghỉ ngơi. Chiều mát đi tắm biển