Tập Lái
3/12/16
6
5
3
41
Anh chủ giống e.
Em cũng tính đưa bà cả với F1 về Cần Thơ đón tết Tây, mà F1 nhỏ quá mới 1 tuổi nên chợ nổi coi như không đi được.
Cũng thấy bí địa điểm tham quan trên đường đi và tại Cần Thơ, khách sạn thì đặt được Mường Thanh 5* 600k/đêm (thơm bơ).
Các bác có thể qua cồn chơi là hết 1 ngày ah. Đồ ăn ngon và rẻ nữa.

Hạng B1
17/3/16
79
84
18
Các bác có thể qua cồn chơi là hết 1 ngày ah. Đồ ăn ngon và rẻ nữa.
Là cồn Sơn phải không bác?
Nghe nói qua đó phải đặt làm món ăn trước mà em không rành nên đặt thế nào cho 2 người ăn hết, bác cho chút gợi ý được không?
Mà mình có thể ra bè ăn chơi được không bác nhỉ

• Like
Reactions: Mr Oz
Tập Lái
3/12/16
6
5
3
41
Là cồn Sơn phải không bác?
Nghe nói qua đó phải đặt làm món ăn trước mà em không rành nên đặt thế nào cho 2 người ăn hết, bác cho chút gợi ý được không?
Mà mình có thể ra bè ăn chơi được không bác nhỉ

Lần trước nhà em đi không đặt trước. Cứ qua đó, còn nếu bác muốn đặt trước thì nói là đặt ăn trưa cho có 2 người ăn. Bên đó chủ yếu là vườn trái cây thôi bác. Tuần này thứ 5 em đi thứ 7 em về nè.
Ăn sáng ngon có bún bò Hữu Thọ - 37 Đồng Khởi nè.
Ăn Vịt nấu chao thì hẻm số 1 Lý Tự Trọng - Thành Giao
Lẩu Trâu luộc mẻ trên đường CMT8. Hình như số 83 thì phải

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Songnoitam
Hạng D
16/5/07
1.943
1.033
113
em dân q9, về cthơ cưới vợ và làm ăn đươc 8năm rồi, ngồi xếp bằng nghe các bác thể hiện trình độ google mà phát ham.

Hạng D
16/5/07
1.943
1.033
113
Ý bác sao có vẻ châm chích quá vậy? Bác nếu rành rẽ thì chia sẻ cho ae biết thêm.
thấy các bác thể hiện trình độ tư vấn du lịch bằng nghe với hóng gu gồ nên em hay thôi

Hạng F
12/10/16
7.497
6.353
113
cũng tính cho vợ con làm chuyến Cần Thơ topic này hay.
Tuần này e đi:
Trưa thứ 6 ngày 22/12 13h xuất phát từ q9 (do chỉ cho nghỉ nửa ngày Noel thôi), trưa CN về.
Tính Tết Tây đi Cao Lãnh cùng trường chơi do năm nay mấy thầy cô mới về ko nhiệt tình nên phải lôi đi cho bằng hết haha, đi Cao Lãnh thì mướn xe 30 chỗ
Tháng rồi e cùng trường đi VT 2 ngày 1 đêm, đặt KS cực rẻ cho 30 người cách biển 200m. Ai cần e PM cho tê KS

• Like
Reactions: duynguyen
Hạng D
16/5/07
1.943
1.033
113
Tuần này e đi:
Trưa thứ 6 ngày 22/12 13h xuất phát từ q9 (do chỉ cho nghỉ nửa ngày Noel thôi), trưa CN về.
Tính Tết Tây đi Cao Lãnh cùng trường chơi do năm nay mấy thầy cô mới về ko nhiệt tình nên phải lôi đi cho bằng hết haha, đi Cao Lãnh thì mướn xe 30 chỗ
Tháng rồi e cùng trường đi VT 2 ngày 1 đêm, đặt KS cực rẻ cho 30 người cách biển 200m. Ai cần e PM cho tê KS
xuống đến nơi cần người địa phương hỗ trợ gì gọi em bác nhé.

Hạng C
3/1/10
848
7.254
93
Chào các bác chuyên gia về du lịch
E tính giữa tháng 12/2017 này đưa cả nhà đi du lịch miền Tây mà e nghĩ là đi Cần Thơ thì hay hơn cả do đây là Tây Đô mà
Các bác có kinh nghiệm chỉ e đường đi lối về và chỗ ăn chơi cho gia đình với ạ. 2 ngày 1 đêm
E ở Q9 đi con sedan City full tải (4 lớn 2 nhỏ xíu)
Tiêu chí của em là: ngon - bổ - rẻ - an toàn
View attachment 850351

Không hiểu sao bác này ở một cái đô thành to vật vã nhất nước mà còn chọn đến Tây Đô đầu tiên khi đi Miền Tây :). Em cũng ghé Tây Đô một lần và chán luôn, đơn giản là nó ngột ngạt gần như SG, đi Miền Tây là đi để nghe/xem/ăn cái khác chứ đâu cần cuộc sống thành phố nữa :)

Em có ghé một số điểm như có bác trên giới thiệu, bánh xèo Bảy Tới thì thôi rồi là đông, lộn xộn y chang cái chợ, ăn thì em thấy bình thường. Còn cái khu du lịch Mỹ Khánh thì ở SG vào Đầm Sen hay Thảo Cầm Viên còn đẹp hơn. Túm lại là nhiều khi, các bác tư vấn là trong context của người ở Cần Thơ, thì thấy mấy cái đó hay lạ, giống như ở SG thì muốn ra biển là dễ nghĩ đến Vũng Tàu, chứ ở SG xuống thì chẳng có lý do gì ghé những chỗ như thế cả.

Tô Châu gì đó có vẻ hấp dẫn, cái đó chắc lạ :p, mỗi tội em đi cùng vợ, còn không dám nghĩ đến cái tên của nó trong đầu, lỡ buột mồm nói thì thôi xong :D

• Like
Reactions: c51