Hỏi Đường? Du lịch miền tây

Hạng D
13/8/11
1.456
764
113
Bác chủ nên ăn ở Sadec Đồng Tháp để khi chờ phà Vàm Cống đỡ mệt vì phà này là hên xui, có khi chờ 02 giờ mới qua được bên Long Xuyên.
Ờ Sa Dec ăn quán Ba Nô em thấy ngon trong tầm giá,
Long Xuyên thì ăn cơm gà nướng, heo quay Hướng Dương ngay chợ Long Xuyên, gần UB phường (em quên tên rùi).

Hạng B2
15/6/14
394
554
93
Biên Hoà
Em đang ở Cao Lãnh chiều nay xuôi về Sadec nhờ các bác chỉ em chỗ vui chơi Sadec với, Cao Lãnh chán ngán ko gì chơi thanks các bác

• Like
Reactions: Phuong Metro
Hạng D
26/12/14
1.681
2.560
113
Quận 12
Em đang ở Cao Lãnh chiều nay xuôi về Sadec nhờ các bác chỉ em chỗ vui chơi Sadec với, Cao Lãnh chán ngán ko gì chơi thanks các bác
Các món ăn chơi thì có nhưng như Sì phố thôi, có khác chi đâu mà ham hè? Bác ghé Hai Lúa đi. Ok nhất đó.

• Like
Reactions: nonames
Hạng C
3/1/10
848
7.262
93
Các quán ăn ở Hà Tiên:
  • cơm Dìn Ký, 45A Đặng Thùy Trâm
  • quán 66, hay quán cơm Hiền (khi qua cầu vào thị xã Hà Tiên nằm ngay bên tay phải)
  • thưởng thức cà phê ở Đông Hồ, vừa uống vừa ngắm bình minh.

Hồi tháng 8/2016 em cũng đi một tour Châu Đốc, Hà Tiên, đường đi có một cái topic khác có nhiều bác nói chi tiết lắm, cả vụ ở khách sạn nữa :D

Cái quán 66 này em cũng vào, nhiều quán mọi người cứ khen ngon thực ra nó cũng như các quán cơm bình dân, em ăn thấy cũng như nhiều quán khác thôi. Ăn buổi tối muỗi nó đốt sưng chân, khuyến cáo mặc quần dài. Mà cái khúc ngay cầu quẹo phải đường xấu kinh, thành phố gì mà đường toàn ổ voi.

Cafe Đông Hồ sáng hôm sau em đi tìm theo Google Maps mà không tháy, nhiều khi có đường nhưng đường nhỏ tí nhìn ngán, hoặc là đường cấm oto :D

Thêm nữa là sau một chặp đi miền Tây cuối năm ngoái em thấy địa chỉ nhiều bác nói trên này nói chung xác suất tìm không ra rất cao, hoặc là đã dẹp tiệm.

Hạng C
3/1/10
848
7.262
93

Sa Đéc bác ghé ăn hủ tiếu bà Sẩm (gần đình Vĩnh Tràng) đi, rẻ bất ngờ, trả tiền thấy nói 18K em tưởng 1 tô ai ngờ là cả 3 tô :D. Tất nhiên nó cũng ít thôi, tí thịt, nhưng vẫn ngon, gọi là ăn cho biết, mà quán đông lắm. Rẻ thế chẳng trách có ông già, còn bị tật chân, bán vé số xơi những 2-3 tô một lúc :D

Hạng C
14/8/14
688
554
93
35
em đang tìm khách sạn tại Hà Tiên. bác nào mới đi gần đây gợi ý cho em tên khách sạn nhé.

Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân
em đang tìm khách sạn tại Hà Tiên. bác nào mới đi gần đây gợi ý cho em tên khách sạn nhé.
Bác đi ngày nào? Lễ là hẻo rồi đó, em tuần trc nhờ ng quen ở dưới kiếm giùm, phải ở nhà nghỉ, ks full hết