Hạng B2
24/11/06
203
3.445
93
transit visa với điều kiện anh phải mua vé máy bay ở tỉnh này và chuyến tiếp theo ở tỉnh kia, không được quá bao nhiêu đó thời gian ví dụ 72h :) anh tự mua dạng ấy tự đi hơi khó thôi tự apply visa đi... Em cầm visa Mỹ đi Apply visa Nhật mà nó quánh rớt em...
Ảnh có vé chuyển tiếp đi mỹ mà nên xin transit visa dễ ợt , ngoài ra nếu ghé dưới 72h thì khỏi cần xin transit visa tới sân bay nói no cho cái shore pass dc vào nhật ko quá 72h . Điều kiện là bay ANA hay Japan Airline có vé đi mỹ chặng sau , mấy hãng khác hên xui

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Ảnh có vé chuyển tiếp đi mỹ mà nên xin transit visa dễ ợt , ngoài ra nếu ghé dưới 72h thì khỏi cần xin transit visa tới sân bay nói no cho cái shore pass dc vào nhật ko quá 72h . Điều kiện là bay ANA hay Japan Airline có vé đi mỹ chặng sau , mấy hãng khác hên xui
Nói thiệt anh có dùng cái pass shore này bao giờ chưa mà anh nói hay vậy.
Nếu transit thì vẫn phải xin Visa ở LSQ ở VN mới được vào nhé.
https://www.vn.emb-japan.go.jp/itpr_ja/VN_SVisaTRNST.html
Còn cái Shore Pass đó anh có bất kì link nào về điều kiện đăng kí nó ở trên website chính thức của bọn Nhật thì đưa link ra nhen. Không biết hoặc biết không hết đừng có xúi bậy

Hạng B2
24/11/06
203
3.445
93
du lịch tự túc Nhật bản
Nói thiệt anh có dùng cái pass shore này bao giờ chưa mà anh nói hay vậy.
Nếu transit thì vẫn phải xin Visa ở LSQ ở VN mới được vào nhé.
https://www.vn.emb-japan.go.jp/itpr_ja/VN_SVisaTRNST.html
Còn cái Shore Pass đó anh có bất kì link nào về điều kiện đăng kí nó ở trên website chính thức của bọn Nhật thì đưa link ra nhen. Không biết hoặc biết không hết đừng có xúi bậy
Dạ shore pass nay năm ngoái em đi Hawaii có xin vo nhật chơi rồi . Ai đi ANA hay Japan airlines chắc cũng có biết sơ qua . Có anh chưa đi nên chắc ko biết thôi .
Mấy điều kiện đó là nhân viên mặt đất ANA giải thíchc cho em , chỉ cần có vé chuyễn tiếp đi mỹ của ANA hay Japan Air là ok

Attachments

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
View attachment 1932955
Dạ shore pass nay năm ngoái em đi Hawaii có xin vo nhật chơi rồi . Ai đi ANA hay Japan airlines chắc cũng có biết sơ qua . Có anh chưa đi nên chắc ko biết thôi .
Vấn đề ở chỗ nó không hề có 1 thông tin chính thức nào trên mạng về cái đó, tất cả cũng chỉ là tin đồn đồn thổi trên mạng. Nên việc cái chính sách có được hay không anh cũng bảo hên xui thì anh khuyên người ta làm gì :))

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
còn anh nào muốn dùng cái shore pass đó lỡ xin visa thì đọc cái này chơi của tụi Ana nói,
https://www.ana.co.jp/en/id/ana_info/notice120628/
Dĩ nhiên thì không có Vietnamese Nationality rồi

Notice to Passengers Holding Indonesian Nationality Transiting in Japan
If you transit within the same airport in Japan, you can apply for a shore pass without a visa which permits temporary entry to a country pursuant to Japanese law.
In circumstances where entry is denied, please note that there are no alternatives to pursue entry. Even when entry is accepted, stay will be limited under certain conditions. For passengers who expect to land in Japan, we recommend obtaining a transit visa or short-stay visa prior to departure.
IN NO EVENT SHALL ANA OR ITS AFFILIATES BE LIABLE FOR ANY DAMAGES (WHETHER CONSEQUENTIAL, DIRECT, INCIDENTAL, INDIRECT, PUNITIVE, SPECIAL OR OTHERWISE) ARISING OUT OF, OR IN ANY WAY CONNECTED WITH THE DENIAL OF PASSENGERS LANDING BY THE IMMIGRATION OFFICER.
For further questions and/or inquiries regarding visa and or travel document requirements, please contact the embassy or consulate of your transit country and country of final destination.

Hạng B2
24/11/06
203
3.445
93
Vấn đề ở chỗ nó không hề có 1 thông tin chính thức nào trên mạng về cái đó, tất cả cũng chỉ là tin đồn đồn thổi trên mạng. Nên việc cái chính sách có được hay không anh cũng bảo hên xui thì anh khuyên người ta làm gì :))
Anh ko thấy cái shore pass em chụp hả , cái em đi người thật việt thật chứ ai đồn . Mà shore pass này lúc xin là đại diện của ANA cầm vô làm hết cho mình rồi dắt qua biên phòng . Bởi vậy em mới nói là bay ANA hay Japan air thi khả năng cao xin dc , còn anh bay hãng khác no sẽ ko hỗ trợ nên mới hên xui

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Anh ko thấy cái shore pass em chụp hả , cái em đi người thật việt thật chứ ai đồn . Mà shore pass này lúc xin là đại diện của ANA cầm vô làm hết cho mình rồi dắt qua biên phòng . Bởi vậy em mới nói là bay ANA hay Japan air thi khả năng cao xin dc , còn anh bay hãng khác no sẽ ko hỗ trợ nên mới hên xui
Vậy thì anh tư vấn khỏi đăng kí visa đúng ko cứ mua vé transit dư giờ rồi đi đúng ko. Còn em nói anh ấy đi với gia đình vợ con thì xin cái visa transit đàng hoàn cho nó chắc ăn nhá. Chứ em chưa thấy 1 cái thông tin chính thức gì của nó về cái loại shore này :). Anh dùng rồi anh tìm thử coi có không.

Hạng B2
24/11/06
203
3.445
93
Vậy thì anh tư vấn khỏi đăng kí visa đúng ko cứ mua vé transit dư giờ rồi đi đúng ko. Còn em nói anh ấy đi với gia đình vợ con thì xin cái visa transit đàng hoàn cho nó chắc ăn nhá. Chứ em chưa thấy 1 cái thông tin chính thức gì của nó về cái loại shore này :). Anh dùng rồi anh tìm thử coi có không.
Anh đọc kĩ lại ở trên đi , em nói có vé chuyễn tiếp di mỹ thi xin transit visa dễ ợt , còn nếu transit ngắn vào chơi cho biết thì qua đó xin shore pass cho tiện tuỳ vào nhu cầu của gia đình. Em chỉ nêu ra cho ảnh tham khảo thêm option chứ đâu có ngồi nhà đoán mò search google

Hạng C
22/9/16
576
33.980
93
47
Hồi tháng 11 năm ngoái, em và đứa bạn đi Nhật lần đầu mà đi tự túc luôn, 2 đứa chỉ dám đi tàu điện thoy, ở Nhật chỉ có hội con nhà giàu mới dám đi taxi (taxi bên Nhật cực kỳ mắc) tụi em đi lộn tàu 2 lần, nhưng biết bị lộn mà vẫn tìm đường về lại ks, vui dã man. Người Nhật họ tự tôn dân tộc tất cao nên rất ít người biết tiếng Anh, nên là điều khá hạn chế cho du khách.
Bác định ở Nhật mấy ngày, mới tư vấn được.
Mình ở có 5 ngày à mợ, chắc lòng vòng tokyo với kyoto thôi quá

Hạng C
22/9/16
576
33.980
93
47
Anh đọc kĩ lại ở trên đi , em nói có vé chuyễn tiếp di mỹ thi xin transit visa dễ ợt , còn nếu transit ngắn vào chơi cho biết thì qua đó xin shore pass cho tiện tuỳ vào nhu cầu của gia đình. Em chỉ nêu ra cho ảnh tham khảo thêm option chứ đâu có ngồi nhà đoán mò search google
Thôi em đi làm visa cho chắc ăn :)
du lịch tự túc Nhật bản
du lịch tự túc Nhật bản
du lịch tự túc Nhật bản

Attachments