Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Re:Dự tóan: Nhà thép tiền chế Vs xây bình thường

Phòng cho thuê hay khách sạn mini vậy bác ? KS thì xem chừng không duyệt dc đâu.

Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50

tranvietanhtuan nói:
Có gì đâu mà nhạy cảm.
một trệt 1 lầu, khẩu độ lớn thì chọn khung thép là chuẩn men. Nhưng phải đủ chỗ để xe cẩu vận hành nha bác.
1500 m2 sàn, 30 phòng nếu mỗi phòng 1wc kiểu như phòng ks thì cụ chuẩn bị cho em tầm ~4 tỉ +- 10%.
Khấu hao 20 năm thì càng nên chọn khung thép. :D sau này chỉ mất có giàn móng + tường bao che. còn lại bán đồng nát vô sờ tư hết.
Ai làm không nổi giá đó thì kêu em, em...bán thầu cho mấy ông ô ết sàigon kiếm bia hí hí.

Thanks bác. Khuôn viên 1200m2 nên chắc cẩu vô tư rồi. Giá bác nói +- 4tỉ là đã bao gồm gì bác? có móng cọc, vách ngănn trong hay tường, kiếng bao, toilet, sơn .... chưa bác :)

Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50

binharch nói:
Phòng cho thuê hay khách sạn mini vậy bác ? KS thì xem chừng không duyệt dc đâu.

HÌnh như bên bác chuyên thiết kế trường?

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com

củ cải nói:
tranvietanhtuan nói:
Có gì đâu mà nhạy cảm.
một trệt 1 lầu, khẩu độ lớn thì chọn khung thép là chuẩn men. Nhưng phải đủ chỗ để xe cẩu vận hành nha bác.
1500 m2 sàn, 30 phòng nếu mỗi phòng 1wc kiểu như phòng ks thì cụ chuẩn bị cho em tầm ~4 tỉ +- 10%.
Khấu hao 20 năm thì càng nên chọn khung thép. :D sau này chỉ mất có giàn móng + tường bao che. còn lại bán đồng nát vô sờ tư hết.
Ai làm không nổi giá đó thì kêu em, em...bán thầu cho mấy ông ô ết sàigon kiếm bia hí hí.

Thanks bác. Khuôn viên 1200m2 nên chắc cẩu vô tư rồi. Giá bác nói +- 4tỉ là đã bao gồm gì bác? có móng cọc, vách ngănn trong hay tường, kiếng bao, toilet, sơn .... chưa bác :)
Bao hết cho bác luôn. :D
Mà nhà có 1 trệt 1 lầu đất có lún lầy gì cũng chưa đến nỗi phải đóng cọc hay ép cọc gì đâu bác.

Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50

:):)
tranvietanhtuan nói:
củ cải nói:
tranvietanhtuan nói:
Có gì đâu mà nhạy cảm.

Bao hết cho bác luôn. :D
Mà nhà có 1 trệt 1 lầu đất có lún lầy gì cũng chưa đến nỗi phải đóng cọc hay ép cọc gì đâu bác.

Thông tin này quan trọng nha - tíêt kiệm 1 khỏan đáng kể phần móng cọc :). Thanks bác

Hạng B2
12/12/07
312
244
63

Diện tích nhỏ, chênh lệch giữa KCT và BTCT không nhiều nên khái toán không có giá trị so sánh. Bác nên thuê công ty thiết kế vẽ ra 2 phương án và lập cho bác bảng so sánh hoặc gửi bản vẽ cho nhà thầu báo giá 2 phương án. Dự trù chi phí thì nếu công trình nhà dạng nhà xưởng hay nhà trọ với yêu cầu vật liệu trung bình ở khu vực đất nền tốt như Bình Dương, Quận 12, Gò Vấp...thì bác cứ dự trù 4 triệu/m2

Status
Không mở trả lời sau này.